.
Hồ sơ F2A - tai0210
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Hello ace vdt!!!
E là thành viên lâu năm của vdt,hôm nay e có một số câu hỏi nhờ ace giúp đỡ,e có thẻ xanh và e muốn bảo lãnh người yêu theo diện vợ chồng,e chỉ có thể về vn 1 tháng để đăng ký kết hôn (đkkh),trước đây e ở tỉnh Đồng Nai,bạn trai e hiện tại cũng đang Đồng nai,e nghe nói thủ tục đkkh rất khó và mất nhiều thời gian phải ko ah? Ac nào đã từng đkkh ở ĐN rồi giúp e với ah.

409605 top -

Mình xin lỗi vì mình không hiểu rõ nội quỵ Bây giờ thì mình hiểu rồi,mong bạn giup đỡ.Mình cám ơn.

411068 top -

Chào bạn,

Hiện tại NVC đang PV và cấp visa cho diện F3 có ngày ưu tiên 01/01/2002,với Ngày ưu tiên 10/04/2003 của HS bạn chắc khoản hơn 01 năm nữa mới mở,hàng tháng vào khoản ngày 10-15 bạn: Vào Đây để theo dõi các diện F đang giải quyết.

và khi nào gia đình em mới nhận được giấy phỏng vấn?

Hồ sơ của bạn còn trải qua nhiều việc phải làm bạn nên vào tham khảo tất cả các mục có sẵn trên diễn đàn như : Cẩm Nang Diện F, Thư Viện Di Trú, Hồ Sơ Chuẩn Bị..., để có thêm kiến thức về Di Trú và rất có ích cho HS của mình sau này khi được mở./-

Thân chào

411073 top -
Cám ơn vusang.Cho em hỏi là trong năm 2012 hồ sơ có ngày ưu tien nào sẽ được mở và từ ngày mở đến ngay nhận được giấy phỏng vấn phải mất bao lâu.em sinh ngay 23/01/1991 vậy tính theo tuổi CSPA em có được cùng đi với gia đình không? em cám ơn.

411094 top -

Cho em hỏi là trong năm 2012 hồ sơ có ngày ưu tien nào sẽ được mở và từ ngày mở đến ngay nhận được giấy phỏng vấn phải mất bao lâu.em sinh ngay 23/01/1991 vậy tính theo tuổi CSPA em có được cùng đi với gia đình không?

- Trước đây diện F3 NVC đã mở cho các HS có ngày ưu tiên tháng 11/2002, hiện nay họ chưa mở thêm HS mới nữa mà chỉ giải quyết cho các HS có ngày ưu tiên trước 01/01/2002.

- Kể từ ngày mở HS bạn phải thực hiện các thủ tục theo yêu cầu của NVC thì HS mới được completed (thời gian nhanh hay chậm tùy vào quá trình làm HS của bạn từ 03-12 tháng), dù HS đã completed muốn có ngày PV còn phải phụ thuộc vào lịch VB nữa, nên không thể dự đoán chính xác thời gian cho bạn được (tham khảo VISA - các diện F bên cột trái).

- Theo thông tin bạn cung cấp (tạm tính) thì bạn sẽ bị quá tuổi CSPA vào tháng 06/2018, HS của bạn có ngày ưu tiên 04/2003 dự đoán sẽ được mở sau 12-18 tháng nữa, bạn yên tâm chắc chắn bạn sẽ được định cư cùng gia đình.

Chúc bạn vui

411106 top -
Cám ơn các anh chị đã cung cấp thông tin cho em.Kính chúc sức khoẻ các anh chị VDT.

411128 top -
Chào các anh chị trong VDT,các anh chị cho em hỏi là theo em được biết là hồ sơ diện f3 diện nay đã được mở 12/2002,hồ sơ nhà em có ngày ưu tien 10/04/2003 anh chị có thể ước chừng khoảng bao lâu nữa hs nhà em sẽ được mở.và bây giờ gia dình em có nên gửi email cho NVC không?em cám ơn.

424699 top -

Chào bạn,

Đúng là diện F3 NVC đã mở những hồ sơ có ngày ưu tiên 12/2002 rồi. Việc mở hồ sơ phụ thuộc vào lịch visa tăng nhanh hay chậm.
Với ngày ưu tiên của bạn 10/04/2003, 2-3 tháng nữa bạn có thể email cho NVC để hỏi, để khi mở hồ sơ NVC sẽ email cho bạn biết.

Chúc bạn may mắn.

424700 top -
Anh chị cho em hỏi là hiện nay gia đình em hiện tại vẫn ở chỗ cũ nhưng họ mới thay đổi số nhà,còn số nhà trong sổ hộ khẩu thì vẫn là số cũ vậy em có phải gửi email hoặc gọi diện cho NVC để thông báo việc thay đổi này không?nếu cần phải gửi email cho NVC anh chị làm ơn hướng dẫn cách gửi email cho NVC.em cám ơn.

424731 top -
em mong các anh chị giup đỡ em giải đáp thắc mắc nay.em cám ơn.

425417 top -

Bạn vào đây:
viewtopic.php?f=16&t=639

425432 top -
em cám ơn anh chi.Nhưng em vẫn còn một thắc mắc nữa là nêu em gửi email cho NVC về việc thay đổi địa chỉ nhà em thì ông ngoại em o bên Mỹ có phải thông báo về việc thay đổi địa chỉ nhà em bên này nữa không.em cám ơn.

425749 top -

NBL hoặc NDDBL báo là đủ rồi.

425851 top -

Chào anh chị trong VDT,em mưốn tham gia vào gia đình f3 nhưng em không biết cách đăng ký.mong anh chị hướng dẫn em cách đăng ky,em cám ơn.

428547 top -

Chào bạn,

Bạn tham khảo link sau nhé:
http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f ... &start=510

Chúc bạn vui.

428601 top -
Hồ sơ F2A - tai0210
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image