BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2B - hoasaigon
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cảm ơn cochin đã hướng dẫn, vậy là tôi yên tâm đi thi quốc tịch, và khi có bằng quốc tịch thì tôi sao bằng quốc tịch cùng với thư xin giữ diện f2 b cho NVC là được, và khi mình được giữ diện f2 b thì làm sao mình biết mình đươc giữ lại diện này , NVC có gửi thư cho mình biết là mình được chấp nhận giữ lại diện f2b khong vậy?
xin hỏi thêm , nếu con tôi đi diện f2b thì ở mỹ 5 năm con tôi mới được thi quốc tịch mỹ , còn nếu con tôi đi diện F1 ( con độc thân của công dân mỹ ) thì con tôi ở mỹ mấy năm thì đươc thi quốc tịch mỹ , tôi xin chân thành cảm ơn

611199 top -

VC có gửi thư cho mình biết là mình được chấp nhận giữ lại diện f2b khong vậy?
Thường NVC không gởi thư báo gì hết.

xin hỏi thêm , nếu con tôi đi diện f2b thì ở mỹ 5 năm con tôi mới được thi quốc tịch mỹ , còn nếu con tôi đi diện F1 ( con độc thân của công dân mỹ ) thì con tôi ở mỹ mấy năm thì đươc thi quốc tịch mỹ
5 năm.

611200 top -
Cảm ơn cochin và các anh chị em trên diễn đàn đã giúp đỡ, tôi xin chân thành cảm ơn

611209 top -
Xin chào các anh chị em trên diễn đàn , hồ sơ f2 b của con gái tôi đã mở, và tôi đã đóng tiền xong , nhưng hôm nay trong email NVC gửi là không chomình gửi hồ sơ bằng đường bưu điện nữa , mà điền đơn và tất Cả hồ sơ cá nhân đều scan qua cho NVC ,sau đó chờ NVC báo.có anh chị em nào trên diễn đàn có hồ sơ mở giống như hồ sơ con mình không.
Và tôi đã thi đậu quốc tịch , và tôi được phát một tờ giấy hẹn ngày 17/9 tuyên thệ , vậy bây giờ tôi scan tất Cả giấy tờ khai sinh ,lý llich tư pháp...cho NVC , tôi có thể scan giấy hẹn này và một lá thư xin giữ lại diện f2 b cho NVC chung voi tất Cả các giấy tờ cá nhân đươc khoong , và khi tuyên thệ xong , nhận bằng , tôi sẽ gửi cho NVC bổ sung đươc không?Vì tôi sợ nếu chờ tới ngày tôi nhận bằng thì lúc đó hồ sơ con tôi đã hoàn tất ,tôi mới gửi thư xin giữ diện f2b , lúc đó ho sơ tiếp tục chờ giải quyết sẽ lâu hơn , xin nhờ các anh chị em trên diễn đàn tư vấn dùm , toi xin thành thật cảm ơn

611283 top -

tôi có thể scan giấy hẹn này và một lá thư xin giữ lại diện f2 b cho NVC chung voi tất Cả các giấy tờ cá nhân đươc khoong ,
Không được.

611284 top -
Cảm ơn cochin đã hương dẫn , vây thì tôi đợi tuyên thê rồi lam , cảm ơn cochin nhiều

611288 top -
Chào các anh chị em trên diễn đàn. sau hai tháng hồ sơ hoàn tất , con gái tôi đã có lịch phỏng vấn.tôi xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của các anh chị em trên diễn đàn trong thời gian qua.tôi xin hỏi thêm

- khi nhận được visa thì tôi đóng tiền thẻ xanh ở đâu?
- và khi tôi đóng tiền thẻ xanh rồi thì khi con tôi qua mỹ , thời gian bao lâu con tôi nhận đươc thẻ xanh.
- vì ở việt nam con tôi còn một số công việc cần giải quyết,nếu con tôi qua mỹ khoảng nữa tháng ,thẻ xanh chưa nhận được mà con tôi về việt nam , thì con tôi có thể dùng vissa này hoặc dùng số thẻ xanh đươjc mỹ đóng mộc khi qua lần đầu tiên để qua mỹ lại đươc khong?
Tôi xin chân thành cảm ơn

612091 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.5.16. Sau phỏng vấn
2.5.17. Hướng dẫn đóng lệ phí nhập cư $220 (Immigrant Fee)

4.1.4. Sang Mỹ bao lâu sẽ nhận được thẻ xanh
4.1.5. Kiểm tra tình trạng thẻ xanh

4.0.2. Muốn rời Mỹ ngay

612092 top -
Hồ sơ F2B - hoasaigon
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image