.
Hồ sơ F4 - lamhoa2 (1/9/2006)
1 ... 8, 9, 10, 11, 12 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cám ơn cochin !

606728 top -

Xin AC cho em hỏi gia đình em nộp hồ sơ F4 va đã được chập nhận hồ sơ vào năm 2012, cho em hỏi khi nào hồ sơ mới đươc chuyển qua NVC và có HCM.
I797 ( WAC1290411222)
Xin chuc AC nhiều sức khoẻ !

606811 top -

On July 2, 2012, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1290411222, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by August 1, 2012, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Hiện tại I-130 chưa được chấp thuận. Diện F không có khung thời gian chấp thuận.

Bạn đọc CẨM NANG DIỆN F bên cột trái.

606812 top -
Em xin cám ơn cochin và cac AC.
Cho em hỏi em gui email va mẫu thư bổ túc giấy khai sinh cuả cháu em ( mới sinh), cho NVC , khoang bao lau mới nhận được thông báo từ NVC vậy các AC? Xin chuc các AC nhiều sức khoẻ !

606830 top -

Cho em hỏi em gui email va mẫu thư bổ túc giấy khai sinh cuả cháu em ( mới sinh), cho NVC , khoang bao lau mới nhận được thông báo từ NVC
Không xác định được time NVC reply. Trung bình khoảng 4-8 tuần.

606838 top -
Xin chào các Anh Chị trên diễn đàn. Cho mình hỏi hồ sơ diện F4 cuả nhà mình có ngày ưu tiên là 1/9/2006. Hôm nay mình thấy lịch visa đang giải quyết tới tháng 12 /2006 và lich cấp visa cho ngay đáo hạn ( có giấy phbg vấn ) là tháng 4/ 2006. vào tháng 5/2019 , người bảo lãnh co gọi NVC hỏi thăm hồ sơ sắp mở chưa thì đươjc trả lời là đang giải quyết hồ sơ tới tháng 8/2019. tháng này co lich visa mới nữa rồi mà gia đình vẫn chưa nhận đươc email thông báo hồ sơ gì hết. Anh Chị em co kinh nghiệm có thể biết hồ sơ nha em được mở chua ạ. Xin chúc diễn đàn cùng các Anh Chi em nhieu sức khoẻ !

612993 top -

Bạn phải hỏi NVC.

612997 top -

cám ơn cochin. Kính chuc cochin nhiều sức khoẻ !

613002 top -
Xin chào Anh Chị trên diễn đàn,vào ngày 20/5 mình gọi vô NVC và đươc thong báo là hồ so em minh đã mở vào ngày 6 /5/2019. NVC cũng đã cho minh số ID number.noi mình có thể lên mang để theo dõi hồ sơ. nhu vậy có phải hồ sơ đã mở rồi không ạ , nhưng mình vô trang web theo hướng dẫn vào khung HCM.... va ID..... thi thay hiện lên như vầy...
The selected Case Numeber and Invoice Identification Number combination you entered does not match our records. Please try again or contact the Natonal Visa Center for further asssistance.
Cho mình hỏi có phải mình vô sai ID number khong? co phai Invoice ID number bắt đầu từ 5 chữ cái và 11 con số ? Hay la hồ sơ mình chua được đua lên trang web. minh mong sớm nhận đươc hồi âm từ các Anh Chi. Kinh chúc diễn đàn nhiều niềm vui va sức khoẻ !

613024 top -

vào ngày 20/5 mình gọi vô NVC và đươc thong báo là hồ so em minh đã mở vào ngày 6 /5/2019. NVC cũng đã cho minh số ID number.noi mình có thể lên mang để theo dõi hồ sơ. nhu vậy có phải hồ sơ đã mở rồi không ạ
Đúng.

Nếu đến nay bạn vẫn chưa vào được thì nên gọi hỏi lại NVC.

613027 top -

Xin chào các Anh Chi , cho mình hỏi lịch visa tháng 8 mình thấy hồ sơ được mời phỏng vấn tới ngày 01/10/2006. hồ sơ nhà mình ngày 01/9/2006. và hồ sơ nhà mình đã nộp online cho NVC gần 4 tuần roi , mình vao trang web để theo doi hằng tgi thấy thông bao tất cả tên trong hồ sơ đều đươc completed.Cho mình hỏi hồ so mình có thể nhận đươc thu phỏng vấn trong thang này không a. Xin cám ơn và chuc sức khoẻ cac Anh Chị em !

613324 top -

Khi nào tất cả ghi accept thì HS hoàn tất.
Khi HS hoàn tất thì mới có thể được xếp phỏng vấn.

613326 top -
Xin cám ơn cochin. Vây cho mình hỏi bao lau thì mới nhận dươc thông báo là hồ sơ đã đươc accept ạ.

613327 top -

Co; khi NVC không gởi thu_ báo, bạn phai> vào account của bạn xem.

613328 top -
Xin cám on cochin rat nhieu ! Vào thứ 6 tuần rồi gia dình mình vao trang account thì đươc báo la I 864 đã đươc accept , hồ so nha mình tổng cộng 5 người , nhưng mới đươc accept có 2 người, 3 người con lại thì khi scan và gửi di bị lỗi gì đó mà không có giấy khai sinh , gia đinh đã nhanh chóng gửi lại rồi. Xin cho mình hỏi nhu vậy mình phải đợi bao lâu thì NVC mới coi lại hồ sơ và được chập thuận để đươc sếp lịch phỏng vấn. Xin chúc cochin và các Anh Chị trên diễn đàn nhiều sức khoẻ !

613393 top -
Hồ sơ F4 - lamhoa2 (1/9/2006)
1 ... 8, 9, 10, 11, 12

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image