.
Hồ sơ F4 - lamhoa2 (1/9/2006)
1 ... 7, 8, 9, 10, 11, 12 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cô lamhoa2 ơi......cô cho con xin sdt của cô hoặc email hay facebook của cô để xin cô tư vấn vài vấn đề vì hs của mẹ con giống trường hợp của mẹ con nên xin cô giúp giùm...con cám ơn cô.....chúc cô 1 ngày vui vẻ

589268 top -

Xin chào gia đình VDT. Cho mình hỏi khi minh gửi giấy tờ bảo lãnh trong đơn I 130 minh ghi sai số phone của mình, hiện giờ mình mới nhận đươc giấy kêu bổ túc bằng chứng từ Usc , vậy minh có mẫu thư nào để ghi lại số phone vaf bổ túc chung với bằng chứng luôn không các Anh Chị? Chúc ACE nhiều sức khoẻ !

590419 top -

Số phone trong I-130 không quan trọng đâu bạn.

590437 top -
Xin cám ơn cochin nhieu. chúc cochin nhiều sức khoẻ !

590522 top -

Xin hỏi bổ túc hồ sơ cho Usc xong thi khoảng bao lâu mình mới nhận được thông báo từ usc va được chuyển qua NVC vậy các Anh chị? xin chúc ACE nhiều sức khoẻ !

591017 top -

Xin hỏi bổ túc hồ sơ cho Usc xong thi khoảng bao lâu mình mới nhận được thông báo từ usc va được chuyển qua NVC vậy các Anh chị?
Không có khung thời gian.

591039 top -
Đầu năm mới. Xin gửi đến đại gia đình VDT lời chúc sức khoẻ và An khang thịnh vượng ! Hôm nay ông xã mình ( NDBL) , mới nhận được HCM****** , sao mình chưa nhận được? và mình muốn theo dõi hồ sơ thì vào trang nào, xin các anh chị hướng dẫn giúp. Xin chân thành cám ơn !

595889 top -

Hôm nay ông xã mình ( NDBL) , mới nhận được HCM****** , sao mình chưa nhận được?
Số HCM gởi cho NDBL mà thôi. Trừ khi NBL gọi phone hỏi NVC thì họ sẽ đọc số HCM cho bạn.

sao mình chưa nhận được? và mình muốn theo dõi hồ sơ thì vào trang nào
Bạn đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái.

595893 top -
Thanks cochin ! Chúc cochin nhiều Sức khoẻ !

595915 top -
Xin chào gia đình VDT ! Cho mình hỏi diện F4 nhận dươc I797 vào tháng 2/2012 , mình có thể checheck để biết khi nao hồ sơ đươc chuyển qua NVC và có mã số HCM... không ạ? xin chúc sửc khoẻ các Anh Chị !

600968 top -

Bạn xem các cách theo dõi hồ sơ ở USCIS:

viewtopic.php?p=346258&thuvien=1#p346258

600978 top -
Xin chào gia đình VDT. Cho Mình hỏi lần đầu định cư tới Mỹ thi mình đi thẳng đến sân bay nơi gia đình mình ở ( Las Vegas) , dể làm giấy tờ nhập cảnh hay phải tới sân bay Los Anges mới được làm giấy tờ nhập cảnh?
Xin chúc Anh Chị nhiều sức khoẻ !

606161 top -

Cho Mình hỏi lần đầu định cư tới Mỹ thi mình đi thẳng đến sân bay nơi gia đình mình ở ( Las Vegas) , dể làm giấy tờ nhập cảnh hay phải tới sân bay Los Anges mới được làm giấy tờ nhập cảnh?
Khi nhập cảnh Mỹ lần đầu với visa di dân định cư, bạn phải nhập cảnh tại sân bay Quốc Tế, vì bạn phải qua U.S. port-of-entry để làm thủ tục nhập cư. Tại các sân bay QT mới có CBP officials (The Department of Homeland Security, U.S. Customs and Border Protection), họ có thẩm quyền xét việc định cư của di dân mới.

(Los Angeles International Airport)

606166 top -

Xin chào diễn đàn VDT. Cho mình hỏi.
Gia đình mình có nop hồ sơ bảo lãnh diện F4 , Ba mình nghe đài nói về việc bảo vệ tuổi cho những đứa trẻ sắp qua 21 tuổi, để khi tới lượt hs được mở và phỏng vấn thì những đứa trẻ nị qua tuổi cung sẽ được mời pv. Xin các anh chị tìm hiểu giup em coi có phải nhu vậy không và nếu có thì em phải làm gì để bảo vệ tuổi cho hs cuả gia đình. Xin chuc cac Anh Chị nhiều sức lhoẻ !

606719 top -

Gia đình mình có nop hồ sơ bảo lãnh diện F4 , Ba mình nghe đài nói về việc bảo vệ tuổi cho những đứa trẻ sắp qua 21 tuổi, để khi tới lượt hs được mở và phỏng vấn thì những đứa trẻ nị qua tuổi cung sẽ được mời pv. Xin các anh chị tìm hiểu giup em coi có phải nhu vậy không và nếu có thì em phải làm gì để bảo vệ tuổi cho hs cuả gia đình.
Vẫn chỉ là nói về đạo luật CSPA (Child Status Protection Act) & quy trình khiếu nại tuổi CSPA.

Kể từ năm 2008, luật CSPA vẫn chưa có bất cứ sự thay đổi nào. Nghĩa là trẻ trên 21 tuổi "đời" nếu đủ điều kiện hưởng CSPA sẽ được cứu xét & cấp visa. Nếu đã quá tuổi CSPA (dù chỉ quá 1 ngày) thì không được hưởng thêm bất cứ "luật nhân đạo" nào khác.

Bạn vào thư viện tham khảo thêm tại mục CSPA.

606723 top -
Hồ sơ F4 - lamhoa2 (1/9/2006)
1 ... 7, 8, 9, 10, 11, 12

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image