.
Hồ sơ F2B - LanChi2008
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào anh/chị,
Mẹ em qua Mỹ đươc 6 tháng, đã có thẻ xanh. Mẹ muốn bảo lãnh em qua Mỹ theo diện mẹ bảo lãnh con qua 21 tuổi độc thân thì mẹ và em phải làm như thế nào? Thời gian mất khoản bao lâu thì em có thể đi Mỹ? Em đã có 1 bé gái gần 3 tuổi đang sống với em. Mong các anh chị hướng dẫn. Em cảm ơn nhiều. Trân trọng.

262160 top -

Mẹ của bạn có thể nộp đơn bảo lãnh nếu bạn trên 21 tuổi và độc thân, con của bạn sẽ được điền chung trong 1 đơn I-130 vơí bạn (bạn sẽ là ngươì được bảo lãnh chính, con bạn là trẻ đi theo).

Xem hướng dẫn:

viewtopic.php?f=14&t=1537

viewtopic.php?f=6&t=12

Instructions for I-130, Petition for alien relative

I-130 Form

262548 top -
Cảm ơn chị Cochin, em muốn hỏi là khi hồ sơ đi Mỹ của mẹ em được cấp số ưu tiên là ngày 11Jun2001, trong hồ sơ có tên em nhưng vì em đã qua 21 tuổi nên không được xét, bây giờ mẹ em làm hồ sơ cho em có thể sử dụng ngày ưu tiên này được không? Em năm nay đã 33 tuổi. Xin cảm ơn chị.

264186 top -

Mẹ của bạn có thể viết thư xin giữ ngày ưu tiên cũ nộp kèm vói I-130. Tuy nhiên % được giữ lại ngày này trong trường hợp của bạn thì hầu như không có.

264493 top -

Thưa các anh chị,
Mẹ em đang điền form I-130 để nộp hồ sơ xin bảo lãnh em theo diện F2B, mẹ em chỉ mới có thẻ xanh. Tuy nhiên, câu hỏi số 16 trong I-130 có hỏi em đã từng nộp hồ sơ xin bảo lãnh lần nào chưa, thì mẹ nói là có vì trong hồ sơ ông ngoại bảo lãnh mẹ em có em nhưng em đã quá 21 tuổi nên ở lại VN, tiếp theo câu trả lời yes là where? and when?... mẹ em không biết phải điền thế nào? (ở HCMC hay ở Mỹ, thời gian ra sao?...) Xin các anh chị tư vấn giúp mẹ em với. Xin chân thành cảm ơn anh/chị.

376906 top -

Câu 16: Người thân của bạn có bao giờ bị kiện tụng về di trú chưa?

Không phải đã từng nộp hồ sơ xin bảo lãnh lần nào chưa?

376983 top -
Em cảm ơn chị Cochin nhiều.

377063 top -

Hồ sơ của em diện F2B mở tháng 10/2011. Em có 1 con gái 5 tuổi. Cho em hỏi ngoài những giấy tờ thông thường mọi người phải chuẩn bị, em có phải làm giấy tờ gì liên quan đến sự cho phép của cha con gái em trong việc chấp nhận cho con gái theo mẹ xuất cảnh không? Trên giấy ly hôn thể hiện em là người chăm sóc bé và người cha không phải chu cấp gì hết! Em phân vân không biết phải làm gì vì sắp tới em không biết liên lạc với cha của bé cách nào? Vì anh ấy giấu các hành tung của mình! Nếu cần phải chuẩn bị giấy tờ nào khác mong các anh chị hướng dẫn và cho em mẫu đơn với! Em cảm ơn rất nhiều.

492978 top -

Em có 1 con gái 5 tuổi. Cho em hỏi ngoài những giấy tờ thông thường mọi người phải chuẩn bị, em có phải làm giấy tờ gì liên quan đến sự cho phép của cha con gái em trong việc chấp nhận cho con gái theo mẹ xuất cảnh không?
Cần giấy thuận tình cho con đi cùng nếu con dưới 18 tuổi và cha/mẹ còn ở lại Việt Nam.

493088 top -
Em cảm ơn chị cochin. Chị có mẫu của giấy thuận tình không? Giấy này có cần chứng nhận ở cơ quan nhà nước không? em thực sự không biết phải làm giấy này thế nào? Em thực sự lo lắng vì em không biết sắp tới cha của con em sẽ ở trong nước hay ngoài nước? Tụi em không có liên lạc với nhau nữa! Mong chị giúp đỡ. Chị có thể gửi thông tin giúp em qua email [email protected] hoặc [email protected]. Em cảm ơn nhiều lắm!

493096 top -

Khi nào HS được PV mới cần giấy này.

493104 top -
Chị Cochin ơi! Nếu lúc đó em không liên lạc được với cha con gái em thì sao? Dù sao cũng cảm ơn chị đã trả lời nhanh. Chúc chị một tuần mới làm việc vui vẻ và hiệu quả!

493107 top -

Thì bạn phải viết thư để chính quyền xác nhận là bạn không biết cha của bé đang ở đâu cả.

493151 top -

Xin chào anh chị, ba mẹ em vừa nhận được Request for Evidence (Form I-797E) yêu cầu bổ sung bằng chứng là hôn nhân của em đã chấm dứt. Lúc mở hồ sơ ba mẹ em chỉ nộp giấy chứng nhận ly hôn của em (bản sao bằng tiếng việt, không công chứng) nên bây giờ phải nộp lại bản công chứng có dịch sang tiếng anh phải không ạ! Em không rõ phải nộp cụ thể những giấy tờ nào? Ngoài bản công chứng giấy ly hôn còn giấy nào khác? Và phải làm như thế nào? Có giấy tờ gì liên quan đến con em không? Mong anh chị tư vấn giúp! Cảm ơn anh chị nhiều. Trân trọng.

520110 top -

Chào bạn,

Ba mẹ của bạn nên nộp bản sao giấy ly hôn của bạn cùng với bản dịch tiếng Anh có công chứng.

Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

520477 top -
Hồ sơ F2B - LanChi2008
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image