BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - Santa - PV 23/02/2010
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các anh chị trong diễn đàn, em nộp DS 230 ngày 30/11/2009 , cô nhận đơn nơi cửa sổ dặn em về nhà chờ 1 tháng sau sẽ nhận được thư mời PV, nhưng đến hôm nay vẫn chưa có lịch phỏng vấn, em rất lo lắng không biết HS của em có vấn đề gì khộng. Có anh chị nào nộp DS 230 sau ngày 30/11/2009 đã nhận được giấy mời PV chưa ạ?

67532 top -

Nếu đã qua ngày hẹn mà bạn chưa nhận được thư mời phỏng vấn thì bạn nên liên lạc với LSQHK bằng phone hoặc email để hỏi.

Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ
Phòng Thông Tin - Bộ phận Lãnh Sự
4 Lê Duẩn, Quận 1
TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam
Địa chỉ email:
[email protected]

Số điện thoại:
(08) 3520-4200, Ext. 4220

Số Fax:
(08) 3520-4235

67589 top -
Cám ơn Cochin đã trả lời .

67879 top -
xin chào
mình cũng nộp ds 230 ngày 2/12/2009 mà vẫn chưa có bạn a. mình cũng rất lo. không biết hs mình có gì không nữa. chúc bạn sớm có ngày phỏng vấn.mình có gởi mail cho lãnh sự quán người ta trả lời là đã nhận được ds 230 rồi vào kêu mình đơi..bạn có ngày phỏng vấn thì báo cho mình biết nha.

67925 top -

Chào ACE trong diễn đàn, mình có đọc bài của các ACE, 01 số bài có viết về webtretho, hình như bên đó cũng có diễn tài về di trú giống như bên VDT phải không ạ? Anh, Chị vui lòng cho mình xin địa chỉ website được không? Chân thành cảm ơn ACE.

68192 top -
Các anh, chị vui lòng kiểm tra case : HCM2009806170 dùm mình với, không biết HS mình đang ở đâu nữa. Cảm ơn ACE rất nhiều .

68196 top -
Chào các ACE , mình đã có ngày PV : 23/2/1010 ( mùng 10 Tết ). Tâm trạng mình vừa mừng , vừa lo , không biết kết quả thế nào. Có ACE nào PV cùng ngày với mình không ạ?

68484 top -

chào bạn
bạn có ngày phỏng vấn rồi hả vậy xin chúc mừng bạn nha. chú bạn phỏng vấn được giấy hồng. mà bạn co ngày phỏng vấn hồi nào vậy. mình thì chưa có buồn quá đi. mà lãnh sự quấn gởi mail cho bạn hay là gởi đường bưu điện vây..chú bạn thành công

68521 top -
Chào Nguyên Khoa, bạn nên lên LSQ hỏi phòng thông tin , đọc cho họ số case của bạn , họ sẽ kiểm tra , mình mới lên LSQ sáng nay, họ nói thư sẽ đến trong tuần này .

68529 top -
chào NK, giờ làm việc của phòng thông tin từ thứ 2 đến thứ 6 , sáng từ 8g đến 10 g, chiều từ 13 g đến 15 giờ, bên ngoài LSQ.

68542 top -

Chào quynhdao! mình có ngày pv cùng ngày với bạn 23/2 nhưng cũa mình là diện f3 hihihi!

68559 top -
chào quynhdao va nguyenkha!
rất hân hạnh được làm quen với 2 bạn.chúc mừng quynhdao đã nhận được p4.còn mình và nguyenkha chắc chờ dài cổ rồi.mình thì nộp ds230 trước quynhdao luôn đó.nhưng giờ còn chưa thấy gì nữa,nếu mình nhớ không lầm là ngày 24-11,bởi vậy nguyenkha đừng lo lắng quá nhé,chắc cũng sắp tới lượt mình rồi,sẵn đây cho mình hỏi khi các bạn nộp giấy tờ có kèm theo timeline không và bạn quynhdao oi!khi bạn nhận p3 của lãnh sự quán là ngày mấy vậy?
khi nào nguyenkha nhận được p4 báo cho mình biết với nhé
chúc 2 bạn vui

68651 top -
Chào các ACE, hôm nay Quynhdao đã nhận được mời PV bằng đường bưu điện rồi, sau khi đọc hết phần hướng dẫn, QD xin hỏi các ACE : hiện nay QD đã có đầy đủ các giấy tờ LS yêu cầu , riêng Form I_134 OX gởi về chỉ có ký tên, không có công chứng, và time line OX nộp lúc apply HS cũng không công chứng. Bây giờ QD phải làm sao? OX phải làm lại 2 phần này và đi công chứng rồi gửi về cho QD hay QD có thể công chứng ở VN có được không? Mong các ACE hướng dẫn. Chân thành cảm ơn

68751 top -

cam on ban nha. minh cung doi hoai khong thay gi het. chung nào mình nhận được p4 báo cho bạn biết.minh chỉ nạp ds230 và ds2001 hạ còn time line thi bx của mình nộp lúc bênn sở di trú yêu cầu rồi bạn à.chúc bạn may mắn nha chúc bạn sớm nhận được p4. và phỏng vấn nhận giấy hồng. sdt của mình là 0974880681.bạn cho mình sdt dui có gì mình liện lạc dễ hơn.

68826 top -
Chào lipice09,

Giống như Nguyenkhoa, OX mình nộp timeline lúc nộp HS bên USCIS rồi, nhưng mình cũng có giữ bên này 01 bản , vấn đề là timeline và form I_ 134 của OX mình không có công chứng ,mình không biết như vậy có sao không. Về P3, vì địa chỉ của mình thay đổi, nên mình có email lên LSQ , họ trả lời email là họ đã gởi P3 cho mình theo địa chỉ cũ rồi, và họ gửi P3 qua email cho mình vào ngày 26/11/2009, và mình nộp DS 230 vào ngày 30/11/2009.

68832 top -
Hồ sơ K1 - Santa - PV 23/02/2010
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image