BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ CR1 or IR1 - Nguyên Hoàng Thiện
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các anh chị trong vietditru,
Case number: WAC1790146672
Petitioner: Nguyễn Hoàng Thiện
Beneficiary: Nguyễn Hoàng Ngọc Huy
Em có câu hỏi nhờ các anh chị giải đáp thắc mắc dùm ẹm Trước đây khi em mở hồ sơ bảo lãnh cho vợ em là khi em có thẻ xanh. Bây giờ em mới có quốc tịch, thì diện hồ sơ của em là diện gì vậy các anh chị. Em cần làm gì để cập nhật tình trạng của em từ thẻ xanh -> quốc tich. Thêm nữa em là US Army thì có được ưu tiên để xét duyệt không. Mong các anh chị giúp đỡ em. Em cám ơn các anh chị.

606919 top -

Trước đây khi em mở hồ sơ bảo lãnh cho vợ em là khi em có thẻ xanh. Bây giờ em mới có quốc tịch, thì diện hồ sơ của em là diện gì vậy các anh chị. Em cần làm gì để cập nhật tình trạng của em từ thẻ xanh -> quốc tich.
Bạn gửi thư cho NVC xin nâng cấp hồ sơ. Chuẩn bị sẵn để attach theo thư:

. Bản copy Bằng Quốc Tịch Mỹ (Naturalization Certificate).
. Bản copy I-797 Approval.

Xem thư mẫu:

viewtopic.php?f=16&t=1366

(HS bạn đã approved chưa?)

HS hiện tại của bạn là F2A. Sau khi HS được nâng cấp sẽ trở thành diện CR1 (or IR1 tuỳ vào thời gian kết hôn).

. F2A phụ thuộc lịch Visa Bulletin.
. Các diện CR/IR không phụ thuộc lịch Visa Bulletin nên thuận lợi hơn.

Thêm nữa em là US Army thì có được ưu tiên để xét duyệt không.
Nếu bạn là US Army thì không ưu tiên về thứ tự xét duyệt HS, nhưng rất ưu tiên về việc bảo trợ tài chính.

Xem bảng I864P (HHS Poverty Guidelines):

Image

606933 top -
Cám ơn chitam đã giải đáp thắc mắc cho em. Em sẽ theo hướng dẫn mà làm. Em có nhận đươc receipt của NVC rồi, không biết cái đó là thư approve hay là cái khác nữa.

606936 top -
chào Chitam và các ace trong diễn đàn, em làm theo chị nói gửi mail kèm bằng chứng về quốc tịch cho uscis. đến nay là hơn 10 ngày rồi nhưng không thấy họ trả lời gì hết.vậy có cách nào để kiểm tra hồ sơ của em đã chuyển thành diện kết hôn với người có quốc tịch không ah. Thường thời gian chờ đợi để chuyển đổi từ diện thẻ xanh sang quốc tịch là bao lâu vậy các anh chi. cám ơn các anh chị nhiều.

607195 top -

em làm theo chị nói gửi mail kèm bằng chứng về quốc tịch cho uscis. đến nay là hơn 10 ngày rồi nhưng không thấy họ trả lời gì hết.vậy có cách nào để kiểm tra hồ sơ của em đã chuyển thành diện kết hôn với người có quốc tịch không ah.
Bạn mới chỉ gửi thư 10 ngày thì cố gắng chờ thêm. Thời gian NVC reply thư tuỳ thuộc vào số lượng HS nhiều hay ít, hiện tại trung bình từ 4-5 tuần mới hồi âm. Bạn có thể gọi phone trực tiếp cho NVC thì biết ngay kết quả.

Thường thời gian chờ đợi để chuyển đổi từ diện thẻ xanh sang quốc tịch là bao lâu
Ngay sau khi NVC nhận được thư & các giấy tờ hợp lệ, họ sẽ xem xét & update HS.

607198 top -
Chào ace, không biết số em thế nào á. Em gọi lên USCIS để request upgrade từ green card holder thành US citizenship 2 lần rồi, lần nào nó cũng tiếp nhận thông tin rồi sau đó nó gửi mail thông báo là em cung cấp sai số hồ sơ. Mà nếu em cung cấp sai số hồ sơ thì nó đâu có nói chuyện với em đâu chứ. Giờ em cũng ko biết làm sao để upgrade status nữa. Em cũng đã gửi mail bằng chứng về US citizenship cho nó mấy tháng trước rồi, mà cũng không thấy có thông tin gì hết. Mọi người ai có kinh nghiệm về chuyện này cho em chút lời khuyênddii ah. Em thật sự lo lắng về chuyện này quá, không làm được gì khác hết :((...

609737 top -
Chào các ace,

Cho em hỏi là USCIS mới gửi mail liên lạc thông báo em bổ túc hồ sơ. Cho em hỏi là do hồ sơ của em thiếu giấy tờ hay giờ nó bắt đầu xét duyệt tới hồ sơ của em rồi. Mong anh chị nào có kinh nghiệm cho em biết. Cám ơn mọi người nhiều.

611292 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update