BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ lany - K1 Hôn phu hôn thê
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin anh chị trên diễn đàn giúp em với
Em và bạn trai quen nhau được hơn 1 năm nay, anh ấy ở mỹ. Do điều kiện kinh tế khó khăn, nên ngay khi anh về Vietnam lần đầu, chúng em đã quyết định làm lễ đính hôn. Ảnh về có một mình và ở lại 2 tuần, chúng em đã đi chơi 1 vài nơi và cũng có chụp ảnh lại. Em muốn hỏi là nếu như vậy, anh có thể mở hồ sơ dạng K1 được không ạh?
Em xin cảm ơn

599687 top -

Em và bạn trai quen nhau được hơn 1 năm nay, anh ấy ở mỹ. Do điều kiện kinh tế khó khăn, nên ngay khi anh về Vietnam lần đầu, chúng em đã quyết định làm lễ đính hôn. Ảnh về có một mình và ở lại 2 tuần, chúng em đã đi chơi 1 vài nơi và cũng có chụp ảnh lại. Em muốn hỏi là nếu như vậy, anh có thể mở hồ sơ dạng K1 được không ạh?
Được với điều kiện người bảo lãnh Phải là công dân Mỹ.

"Ở Mỹ" không có nghĩa là công dân Mỹ.

599690 top -
Cám ơn cô Chín nhiều đã trả lời giúp em.

599707 top -
Anh chị giúp em với,
Cho em hỏi là diện hôn phu hôn thê có cần viết timeline không ạh? Nếu cần thì hôn phu của em có cần phải đi công chứng ở Mỹ thành 2 bản rồi gửi cho em 1 bản không ạh? Sau khi công chứng xong thì anh nên nộp ở đâu để hồ sơ được đầy đủ ạh?
Em xin cám ơn anh chị đã đọc bài của em và trả lời giúp em nhiều

599718 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.1.7. Bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)

599721 top -
Cám ơn cochin đã trả lời giúp em. Em có 1 câu hỏi nữa mong được cochin giải đáp giúp. Hôn phu của em bảo là không nên làm timeline vì nếu chuẩn bị hồ sơ kỹ quá sẽ tạo cho LSQ nghi ngờ. Hôn phu của em chuyên gia làm trước nói sau. Anh tự nhiên thuê luật sư ở mỹ rồi luật sư đã gởi hết giấy tờ đi được hơn 1 tuần rồi, nhưng ma` luật sư này không đề cập gì tới timeline cả. Em lo quá vì chúng em không biết gì về làm giấy tờ, mà lỡ giao chúng cho luật sư hết rồi. Mong các anh chị cho em lời khuyên với. Em xin chân thành cảm ơn.
Thân ái

599811 top -

Bạn đọc kỹ trong Instruction của I-129F https://www.uscis.gov/sites/default/fil ... finstr.pdf
Trang 5 mục 7c.

Đó chính là timeline.
Bạn không làm timeline thì hên xui thôi.

599815 top -

Cám ơn cochin nhiều lắm. Thân ái

599817 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image