.
Hồ sơ K1 - Sheena
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các anh chị diễn đàn VDT
Em mới tham gia diễn đàn của VDT.Nếu có gì sai sót,mong các bạn và anh chị đóng góp ý kiến.Em đang được bảo lảnh qua Mỹ theo dạng k1,hồ sơ của Em nhận được receive number vào ngày 08/09/2014...Hôm nay vị hôn phu của em đã điện thoại tới Uscis và hỏi về hồ sơ của hai em. Họ trả lời Hs chỉ mới xử lý tới tháng 6/1014.Vậy cho em hỏi nếu như vậy thì khoảng tháng mấy thì mới đến lượt số Hs của em vậy?

575792 top -

Em mới tham gia diễn đàn của VDT.Nếu có gì sai sót,mong các bạn và anh chị đóng góp ý kiến.Em đang được bảo lảnh qua Mỹ theo dạng k1,hồ sơ của Em nhận được receive number vào ngày 08/09/2014...Hôm nay vị hôn phu của em đã điện thoại tới Uscis và hỏi về hồ sơ của hai em. Họ trả lời Hs chỉ mới xử lý tới tháng 6/1014.Vậy cho em hỏi nếu như vậy thì khoảng tháng mấy thì mới đến lượt số Hs của em vậy?
Trung bình khoảng 4 đến 6 tháng từ khi nộp đơn bảo lãnh.

575813 top -
Dạ but hs của em đã 6 tháng rồi

575876 top -

Dạ but hs của em đã 6 tháng rồi

Vậy bạn có hiểu câu trả lời ở trên không?
Trung bình khoảng 4 đến 6 tháng từ khi nộp đơn bảo lãnh.

Có nghĩa là HS của bạn không nằm trong các HS được xem là trung bình. Muốn biết lý do tại sao thì bạn phải liên lạc với USCIS để hỏi.

575912 top -

Cochin vui lòng xem lại em hỏi gì ở trên với?Ck em có dt lên USCIS rồi và vấn đề là em muốn hỏi "theo kinh nghiệm của Vdt thì khoảng tháng mấy thì Hs của em mới dc xẻt???? Giờ Đang xử lý tới tháng 6

575972 top -
vấn đề là em muốn hỏi "theo kinh nghiệm của Vdt thì khoảng tháng mấy thì Hs của em mới dc xẻt???? Giờ Đang xử lý tới tháng 6"
Theo kinh nghiệm của VietDitru, cochin trả lời là Trung bình khoảng 4 đến 6 tháng từ khi nộp đơn bảo lãnh. admin cũng không biết bạn phàn nàn điểm gì. Bạn nộp đơn ngày nào? Cộng thêm 6 tháng nữa xem đến tháng mấy. Hay bạn muốn VietDitru làm con toán ngày tháng cho bạn.

Nếu cochin không hiểu câu hỏi của bạn, bạn có thể đặt câu hỏi rõ ra hơn không, hay tìm một cách khác đặt câu hỏi nhé.

575974 top -

USCIS đang giải quyết đến tháng 4 vậy thì chờ tiếp. Hơn nữa, diễn đàn tư vấn về di trú chứ không dự đoán. Bạn muốn dự đoán thì mở post mới ở mục Tâm sự, Xả xì chét hoặc Kết thân, Tương trợ và nhờ các thành viên vào dự đoán nha.

575995 top -

Bạn Sheena đưa số recceopt mình kiểm tra giúp xem giờ họ đang giải quyết đến tháng mấy nhe. Hs của bạn dc 6thang rồi thì sẽ chờ khoảng 1 tháng nữa thôi. Bạn đừng lo

577273 top -
Rudy ơi số receipt number của mình nè: Src1490418326
Bạn kiểm tra giúp mình nhe..cám ơn bạn nhiều

577292 top -

Bạn có thể tự kiểm tra HS của mình.

- Bấm vào check status ở trên thanh ngang, nhập số receipt vào.

- Kiểm tra processing time:
https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplayInit.do

577294 top -

Cảm ơn cochin nhiều,em đã kiểm tra proceesing time cho diện bảo lãnh K1 rồi.Hiện tại đang xét duyệt cho Hs trong thang08/2014.Vậy chắc là khoảng 1 tháng nửa là đến lượt Hs của em..Chúc Cochin và VDT cuối tuần vui vẻ và ấm ạp

577306 top -
Bạn Sheena thán mến ,Mình mới kiểm tra họ đang giải quyết đến ngày 2/8/2014 chắc của bạn mấy ngày nữa thôi. Chúc bạn sớm approved

577313 top -

Cả 2 bạn, Sheena và Rudy đều coi sai hết trơn.

Bảng đó có nghĩa:
Ngày 31/01/2015 khu vực Texas Service Center diện K-1/K-2 - Not yet married - Fiancé and/or dependent child đang xem xét các HS có ngày ưu tiên 2/8/2014.

Bây giờ là ngày 20/3/2015 như vậy đã hơn 1 tháng như vậy USCIS đã xét hơn ngày 2/8/2014. USCIS chưa cập nhật.

577331 top -

Xin lỗi chị Cochin và xl bạn Sheena, e vào phần processing time khu vực Tesax diện fiancé e thấy có lịch vậy chắc e kg biết cách đọc và kg hiểu cách xem lịch trình ạ

577404 top -
Cám ơn Cochin và bạn Rudy nhiu.Chúc gia đình VietDT tuần mới vui ve và thành công

577634 top -
Hồ sơ K1 - Sheena
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image