BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2A - dduydesigner
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Hồ sơ em đã đươc USCIS nhận và cho reciept number: WAC1690056369
Mà sao em vô trang của USCIS để kiểm tra thì vô phần check my case number nó báo trang không tồn tai. Cho em hỏi có ai bị vậy không hay chỉ có mình em. Nếu được xin mọi người kiểm tra giụp Cảm ơn

575650 top -

Bạn đọc ở đây:
viewtopic.php?f=14&t=13069

575660 top -
Mọi người cho em hỏi là làm giấy ủy quyền cho vợ ở Việt Nam đi nộp hồ sơ như thế nao. Em cám ơn.

581278 top -

581286 top -

Bạn duydigner,
KG cần ủy quyền nộp Hs trc đâu bạn ạ. Ban về Vn ra sở tư pháp lấy bộ giay tờ xin ĐKKH xong điền vào đó , xong bạn ra lãnh sự quán mỹ để xác nhạn vào Hs.( nếu bạn có quốc tịch mỹ ) lãnh sự xác nhạn luôn trong vòng 15 phút , sau đó bạn về hợp thức hóa lãnh sự rồi bạn nộp ngay trong ngày , trong vòng 1 tùan là bạn dc đăng ký kết hộn mình vừa làm cho chị gái tổng hết có 7 ngày thoii. Nhung muốn nhanh thế thì chị mất mấy tri. còn kg, qui định là nộp đầy đủ Hs thì phải 25 ngady mới dc.
Còn bạn muốn ủy quền nộp Hs thì bạn xin mẫu ủy quyen có trong bộ Hs của sở tư pháp bạn điền vào đó là xong.

581508 top -
mình mới chỉ có thẻ xanh thôi. Vậy giờ xin mẫu giấy uỷ quyền sở tư pháp HCM hả mọi ngươi?

581513 top -

Còn bạn muốn ủy quền nộp Hs thì bạn xin mẫu ủy quyen có trong bộ Hs của sở tư pháp bạn điền vào đó là xong.
Mẫu ủy quyền này đương đơn vẫn phải gơỉ cho LSQ VN tại Hoa Kỳ để hợp pháp hoá lãnh sự bạn nhé. Nghĩa là giống như hướng dẫn của cochin ở bài trên.

KG cần ủy quyền nộp Hs trc đâu bạn ạ. Ban về Vn ra sở tư pháp lấy bộ giay tờ xin ĐKKH xong điền vào đó , xong bạn ra lãnh sự quán mỹ để xác nhạn vào Hs.( nếu bạn có quốc tịch mỹ ) lãnh sự xác nhạn luôn trong vòng 15 phút , sau đó bạn về hợp thức hóa lãnh sự rồi bạn nộp ngay trong ngày , trong vòng 1 tùan là bạn dc đăng ký kết hộn mình vừa làm cho chị gái tổng hết có 7 ngày thoii. Nhung muốn nhanh thế thì chị mất mấy tri. còn kg, qui định là nộp đầy đủ Hs thì phải 25 ngady mới dc.
N ếu đã về VN làm giấy tờ thì đâu cần giấy ủy quyền. Nghĩa là:

1. Đương đơn phải về VN

2. Làm xong giấy tờ vẫn phải đến sở tư pháp để hợp pháp hoá lãnh sự (tuy nhiên vì ngay tại VN nên có thể đến tận sở tư pháp để làm, chứ không phải gởi bưu điện như ở Mỹ).

3. Phải chi tiền thì mới nhanh 7 ngày. Không chi tiền thì chờ dài cổ do đó đương đơn mới muốn làm giấy ủy quyền khi nào đến ngày PV mới về VN.

Vậy giờ xin mẫu giấy uỷ quyền sở tư pháp HCM hả mọi ngươi?
Nếu bạn là người sống ở nước ngoài thì dù bạn xin mẫu này ở đâu bạn vẫn phải hợp pháp hoá lãnh sự.

581519 top -

Sẵn đây cho em hỏi luôn. Giờ em có công hàm độc thân rồi.Giờ em về chỉ cần đi khám sức khoẻ tâm thần cùng với vợ em nữa thôi phải không mọi người. Xong rồi ra sở tư pháp để làm giấy đăng kí kết hôn. Không biết lúc ở VN còn cần làm sẵn giấy tờ gì để sau khi em về Mỹ có thể sử dụng lun để mở hồ sơ bảo lãnh không.
Vì em muốn tiết kiệm thời gian gửi thư qua bưu điện. Mọi người hướng dẫn giúp em. Để em làm cho mọi thứ gọn gàng và tốt đẹp.

585272 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.1.22. Thường trú nhân bảo lãnh vợ; vợ và con/con riêng (F2A)

585283 top -
chú ý
Lúc nhận giấy đăng kí kết hôn phải có cả 2 người kí tên

585286 top -

Chứng từ về quan hệ giữa hai người như hình ảnh thư từ trước khi quen nhau và tiệc cưới, tuần trăng mật, timeline.v.v Mỗi bằng chứng thư từ chỉ photo vài cái, hình khoảng 10 tấm. Timeline phải được notary.
Xin cho em hỏi những cái trên có phải là hộp đồng tiệc cưới và hình ảnh cưới và vé máy bay cho tuần trăng mật không? còn cái timeline phải được notary là gì vậy anh chị

588973 top -

Xin cho em hỏi những cái trên có phải là hộp đồng tiệc cưới và hình ảnh cưới và vé máy bay cho tuần trăng mật không?
Đúng.

Timeline: Tờ tường trình (quan hệ).
Notary: Công chứng.

589001 top -
@cochin : cho em hoi là cái dòng trong đơn I-130 "Date and Place of Present Marriage (if married)" là ghi theo ngày trong giấy đăng kí kết hôn hay trong ngày tổ chức đám cưới vây. Cám ơn

589432 top -

cho em hoi là cái dòng trong đơn I-130 "Date and Place of Present Marriage (if married)" là ghi theo ngày trong giấy đăng kí kết hôn hay trong ngày tổ chức đám cưới vây.
Ngày vào sổ kết hôn.

589466 top -
cam ơn mọi người đã giúp đỡ ẹm cho em hỏi nếu đang mở hồ sơ bão lãnh vỡ bên bang Washington mà em chuyển sang Texas ở thì có ảnh hương gi không?

591398 top -
Hồ sơ F2A - dduydesigner
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image