BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - trinhbui
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào các anh chị trong diễn đàn, em là thành viên mới, em xin nhờ các anh chị tư vấn giúp em về hồ sơ của mình.
Hồ sơ của em dạng K1 và hôn phu của em đã nhận được thư của NVC về số case number HCM xxxxxxxxx vào ngày 14/12/2014 ,anh chị cho e hỏi bây giờ em nên điền DS160, đóng phí và đặt lich hẹn phỏng vấn luôn hay chờ P3 của lảnh sự quán về mới làm ạ.
Dạ cho e hỏi một vấn đề nửa là sau khi e diền ds160 xong em in trang xác nhận ra và gởi lên lảnh sự quán tp hcm qua đường bưu điện phải không ạ.
Em xin chân thành cám ơn các anh chi.chúc cac anh chị trong diễn đàn năm mới nhiều niềm vui ạ.

572266 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)

Từ Bước 4 trở xuống.

572277 top -
Dạ,em cám ơn chị cochin nhiều ạ.

572297 top -
Xin chào các anh chị trong diễn đàn, hôm nay em đã đi pv và đã thành công. em thật may mắn khi được biết đến diễn đàn vietditru,nhờ diễn đàn mà em chuẩn bị hồ sơ rất suôn sẽ và pv thành công. E xin gởi lời cám ơn đến admin,chị cohin,chú sauhai..và toàn thể các anh chị đã góp sức trong diễn đan.chúc gia đình các anh chị hạnh phúc và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

578648 top -

Chúc mừng bạn Trinh BùI. Bạn chia sẻ buổi pv của bạn cho mọi người dc học hỏi bạn ơi

578680 top -
Chào Rudy, mình xin chia sẽ về hồ sơ và buổi phỏng vấn của mịnh
- về hồ sơ Mình chỉ có một kinh nghiệm là khi các bạn nhận được số case number (hcmxxxx) thì các bạn nên điền DS160 và in ra nộp cho lảnh sự quán tại vn qua đường bưu điện kem với 2 hình 5x5.sau đó làm theo hướng dẫn của vietditru nộp tiền xin visa và đạt lịch pv.không cần chờ package3 về đâu nhe.(hồ sơ mình từ lúc hôn phu nộp tới ngày mình đi pv chỉ có hơn 4 tháng thôi,mình k chờ p3 và tự làm hết tới lúc gần ngày pv mình có dt lên hỏi lảnh sự quán về p3 thì dươc trả lời là hồ sơ mình đã ok nên họ k cần gơi p3 nửa).
-Khi đi khám sức khoẻ bạn in thêm tờ mà có số case number đi theo,đi khám sức khoẻ k cần p3 đâu nhe nhưng phải ghi số case number vào tờ lịch hẹn pv(sẽ có người hướng dẫn mình lúc khám sk).nên khám sk trướ ngày pv 3 tuần thôi vì thời hạn visa căn cứ vào hết hạn của khám sk.mình khám bên chợ rẩy rất nhanh và khoẻ vì ít người.kết quả sk sẽ gơi về tận nha.
- đi khám sk ở khâu khám tổng quát nếu bạn k bị bệnh gì thì người ta hỏi gì đều nói k hết (họ sẽ hỏi có bị tông xe lần nào k,có bị chấn thương đầu làn nào k...mình nói k hết vì nếu mình nói có họ sẽ bắt mình đi giám định tâm thần rất là mệt,nếu sk bạn ok thì tốt nhất cứ nói k)
- đi chích ngừa hiện nay rất đông mình bị hẹn tới hai ngày sau mới được chích nên các bạn cứ tranh thủ tới sợm
Về buổi pv hôm qua của mịnh
Mình tới đó 7h kém vừa bước xuống xe một đám cò mồi lau chau lừa gạt nói là qua cổng B Lê Duẩn để kiểm tra an ninh và giấy tờ,lúc đầu mình thấy k ổn nhưng bọn đó cứ quả quyết vậy,mình đi theo một tí xíu và hỏi lại ông đó anh là người lảnh sự quán hả,rồi mình nói là hồ sơ mình chuẩn bị rất kỷ cám cơn anh và xin đừng làm mất thời gian của e,vậy là mình bỏ qua bên kia đường đứng xếp hàng( vì lsq k cho đậu xe ở trước cổng nên mới bị vậy,phải đạu xe bên kia đường). Các bạn đi pv nhớ xuống xe là đi thăng qua đứng xếp hàng nhe.
Sau khi hơn hai tiéng xếp hàng và chờ đọi( các bạn đừng lo tới đó có người hướng dẫn hết rất tỉ mỉ) vào ghế ngồi chờ,rất ồn ào phải tập trung nghe đọc số và nhìn màn hình theo dỏi số thứ tự của minh.
Mình được gọi vào ô số 20, một anh mỹ trắng và một chị thông dich.hỏi mình như sau:
Hôn phu bạn li dị ngày tháng năm nào?vì sao li di.?( mình trả lời là do mâu thuẩn trong cuộc sống), hỏi thêm vậy cụ thể là mâu thuẩn nhũng chuyện gì,chi tiểt?
Anh ấy ở bang nào và thành phố anh ấy ở có gì đặc biệt?Bây giờ bên đó đang là mùa Gì?
Bạn có người thân bên mỹ k( mình nói có), hỏi thêm có những ai và họ đang sống ở bang nảo?
Anh ấy làm nghề gỉ? làm được bao nhiêu năm rổi? tên hãng anh ấy làm?
Anh ấy qua mỹ năm nào và đi theo diện gì ? Đi với những ai?
Đó là những câu họ hỏi mình, theo mình thấy thì họ cũng chỉ hỏi xung quanh những vấn đề về hôn phu thôi nên các bạn phải xem thật kỷ những gì hôn phu khai trong i129 và g325
Lúc chờ pv thường rất hồi hộp nên các bạn nhớ bình tỉnh,k được run đâu vì họ nhìn nét mặt bạn dữ lắm,chị thông dịch nhìn chằn chằm vào mặt mình và mình bình tỉnh nhìn chị ấy trả lợi
Mình có tập hợp được gần 80 câu hỏi cho diện hôn phu/ thê mà mình post lên k đươc.
Đó là kinh nghiệm của mình chúc các bạn may mắn.

578690 top -
em chào chị cohin, em có một số vướng mắc nhờ chị giúp đở giùm em
- Em dự định sang mỹ vào khoảng 20/5/2015,dạ chị cho em hỏi sau khi qua mỹ em có thể đi học lái xe và xin đi học tiếng anh k hay em phải chờ thẻ xanh về mới được đi học?
- hôn phu em lúc trước ơ IDAHO nhưng bây giờ anh ấy chuyển công việc qua sacrramento vì hôn phu e mới qua đây nên cũng k rỏ về vùng này,em nhờ chị giúp em xem có trường nào dạy tiếng anh cho người mới nhập cư ở khu vực đường NOR Wood sacrramento khổng? (Học phí thấp thấp chị nhé)
Em cám ơn chị nhiều,chúc chị và gia đình nhiều sức khoẻ !

579043 top -

Bạn vào mục Kết thân, Tương trợ bên cột trái để hỏi. Ở đây chỉ trả lời về di trú.

579049 top -
Dạ, sorry chị, em cứ tưởng reply lại hỏi thôi nên bị nhầm em sẽ cẩn thận lai. Em cám ơn chị nhiều nhé.
Chúc chị luôn trẻ đẹp !

579062 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image