BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - candypham
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào cả nhà!Hồ sơ của mình có ngày ưu tiên là 12/05/2014.Approval date là 02/10/2014.USCIS đã gửi I797 cho hôn phu mình tại Mỹ thông báo là hồ sơ sẽ chuyển về NVC. Mình vừa mới email cho NVC ngày 21/10/2014 để hỏi về Case number nhưng họ chưa trả lời. Mình muốn hỏi là vậy bây giờ mình điền DS160, làm lý lịch tư pháp với đóng phí được chưa hay vẫn chờ họ cho case number rồi mới làm?

567437 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)

567447 top -
Dạ cám ơn cochin đã trả lời cho trương hợp của ẹm Ngày hôm qua hôn phu của em đã nhận được thư từ NVC kèm theo case number là HCM2014790043. Nhưng trong thư ghi tên của em không đúng.Họ ghi là Thao Truc Pham Thi trong khi tên em là Trúc, lót là Thị Thảo, họ là Pham. Vậy có cần gửi mail nói họ sửa lại không chị?

567587 top -

Không cần.

Khi điền DS-160 bạn ghi tên đúng theo ý bạn muốn là được.

567619 top -

dạ cảm ơn cochin đã reply câu hỏi của em. Ngày 27/10/2014 em có gửi mail cho LSQ và được họ trả lời như sau:
Dear Sir/Madam,
Thank you for your inquiry.
Please be informed that we received your electronic file on October 23. It usually takes one to two weeks for us to receive the physical file. However, it takes approximately 8 weeks for us to process the case and update the information in our system due to the large volume of visa petitions we receive monthly.
We will send an Instruction Package (packet 3) to you at the earliest opportunity.
If you have further inquiries, please DO NOT reply to this email but submit your inquiry to:

http://hochiminh.usconsulate.gov/contac ... iries.html (for Immigrant Visa inquiry). We WILL NOT respond to any inquiry sent directly to this email address.
Chị cho em hỏi có phải trong thư này họ nói là 2 tuần họ mới nhận được hồ sơ giấy tờ thật sự của em về Việt Nam không chị? Em đã làm lý lịch tư pháp, giờ đang điền DS160 vậy em submit DS160 sau đó in và gửi luôn cho họ bây giờ được không hay chờ P3 gửi tới nhà em rồi mới gưi?

568283 top -

nếu khiếu nại theo cách đó thì được bao nhiêu phần trăm thành công z cochin?
Đúng.

Họ cần khoảng 8 tuần để xem xét vì hiện nay lượng HS tại LSQ rất nhiều. Họ sẽ gởi packet 3 cho bạn trong thời gian sớm nhất.

Em đã làm lý lịch tư pháp, giờ đang điền DS160 vậy em submit DS160 sau đó in và gửi luôn cho họ bây giờ được không hay chờ P3 gửi tới nhà em rồi mới gưi?
Bạn có thể làm và gởi bây giờ nhưng bạn không thể lấy hẹn PV. LSQ chỉ cho bạn đặt lịch hẹn PV khi bạn nhận được packet 3 từ LSQ, nghĩa là lúc đó LSQ đã xem xét xong HS của bạn và sẵn sàng cho cuộc PV.

Bạn đọc Kỹ từ bước 4 trong: 2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)

568322 top -
cám ơn cochin đã trả lời cho em. Cochin cho em hỏi là bạn trai em sửa xe hơi ở tiệm riêng của anh ấy vậy ngoài I134 với tax trancript phải nộp thêm gì nữa không cochin? Anh ấy đã nộp photocopy passport và photo đơn li di cho NVC. Vậy khi em đi phỏng vấn có cần nộp nữa không chị?

568485 top -

Hôm qua em đã nhận được P3 và chuẩn bị đi nộp DS160. Các anh chị trên diễn đàn cho em hỏi là hộ khẩu photocopy cả quyển hay chỉ photocopy phần có tên mình thủi

568801 top -

Chào bạn,

Các anh chị trên diễn đàn cho em hỏi là hộ khẩu photocopy cả quyển hay chỉ photocopy phần có tên mình thủi

Hộ khẩu, bạn photocopy trang đầu và trang có thông tin của bạn.

Chúc bạn may mắn.

568807 top -
Dạ em cảm ơn SauHai đã trả lời cho em.Cho em hỏi thêm là em đã đặt lịch hẹn phỏng vấn rồi vậy theo các anh các chị thì em nên đi chích ngừa trước hay nên đi khám sức khoẻ trước? Và 2 hình 5x5 nộp cho bệnh viện nơi em khám sức khoẻ là hình mà em đã nộp cho LSQ hay em phải lấy hình khác để nộp?

569039 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.4.1. Thủ tục đăng ký khám sức khỏe
2.4.2. Thủ tục chích ngừa
2.4.3. Khám sức khỏe tại IOM
2.4.4. Khám sức khỏe tại BV Chợ Rẫy

569048 top -
Cám ơn cochin đã trả lời cho em. Hiện tại e đã đặt lich phỏng vấn với lãnh sự quán vào tháng 12. Cho em hỏi thêm bạn trai em hiện đang làm chủ shop vậy ngoài I134 với mẫu khai thuế liên bang 1040 có cần thêm W2 nữa không ạh?

569516 top -

Cho em hỏi thêm bạn trai em hiện đang làm chủ shop vậy ngoài I134 với mẫu khai thuế liên bang 1040 có cần thêm W2 nữa không ạh?
Tự làm chủ thì chỉ cần giấy thuế 1040 và một trong các phụ lục (Schedule) C, D. E hoặc F. Người tự làm chủ cũng nên kèm theo giấy phép hành nghề, bản sao của những tờ biên lai mới và các giấy tờ chứng minh khác.

569536 top -

Dạ em cám ơn cochin nhiều lặm Chúc cochin và các anh chị trên vietditru luôn dồi dào sức khoẻ.

569562 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update