BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - hatien2006
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào các anh chị vietditru,

Em là người mới đăng ký, có nhiều thắc mắc cho diện K1, xin các anh chị đi trước giúp đỡ cho em. Em xin cảm ơn
Hồ sơ I-129F được hôn phu em gửi ngày 14.09.14 (giờ Mỹ) - trên receipt của bưu điện ghi ngày phát dự kiến là 17.09.2014. Thế nên em cũng đang chờ đơi.

Điều một em thắc mắc: là hôn phu em đem ra bưu điện gửi cho

USCIS
Attn: I-129F
P.O. Box 660151
Dallas, TX 75266

theo như chỉ dẫn của mẫu I-129F thì gửi bằng USPS ( Untited States Postal Service ) -
thế thì hôn phu của em đã gửi đúng dịch vụ theo yêu cầu của USCIS chưa?

Điều thứ 2: liên quan đến cách điền tên cha mẹ trong form G325A :

Em xin ra ở VN, nên em đã dịch thuật công chứng giấy khai sanh rồi và kèm theo hồ sơ. tên cha mẹ em làm như vầy :
Tên cha : Phạm Văn Long
Tên Mẹ : Nguyễn Thị Ngọc Thuỷ

Tên cha - của hôn phu - hiện đang ở Mỹ - Chin Van Nguyen

Khi điền form G325A :
Father -family name - : Pham ; First name : Long
Mother - Mainde name- : Nguyen ; First name : Thuy

Father - family name -: Nguyen ; First name: Chin

Như thế thì form này của tụi em có bị sai xót về phần khai tên cha mẹ không

Vui lòng cho em biết.
Mong thư anh chi. Em cảm ơn
Tienpham78

564697 top -

G 325 của mình thì ví dụ ba mình tên Phạm Văn Tiến thì mình điền:
Father -family name - : Pham ; First name : Tien V.
Mother - Mainde name- : Nguyen ; First name : Thuy T. N.

Cách điền của mình vậy và G 325 của mình ko có vấn đề gì hết.
Nếu rãnh 8 với mình ở yahoo nick NuHoangLoLem2000 có gì trao đổi thêm :)
thân,

564726 top -
Hiii

Cảm ơn bạn nhiều. HS bạn giờ tới phần nào rồi. Vì hs của mình chỉ bắt đầu nộp hôm 14/09/14.. Vẫn đang đợi NOA1. Làm sao mình có thể kiểm tra mình đã có NOA 1.

Thân

564758 top -
Giờ tới phần chờ thẻ xanh gửi về nhà rồi :) mình đã ở Mỹ 5 tháng. có rãnh ghé yahoo 8 chơi. Nick NuHoangLoLem2000

564763 top -

Hi cochin,

Em có thắc mắc về cách ghi G325A - tên cha mẹ như bài đăng phía trên, ,mong cochin cho lời khuyên để phần nào yên tâm.

Chúc cả nhà vietditru cuối tuần vui vẻ và luôn sát cánh giúp đỡ mọi người.

Thân

564869 top -

Bạn đã gởi đơn rồi thì cứ tiếp tục chờ USCIS xem xét. Lo lắng cũng không thay đổi được. Diện K sau này còn điền DS-160 nữa, lúc đó bạn ghi đầy đủ họ tên.

564882 top -
Chào chị cochin,

em xin cảm ơn, vì lời nhắn gửi của chi. Chúc chị và cả nhà điều vui vẻ và may mắn. em tiềp tục chờ đợi vậy.

Thân

564962 top -

Chào cả nhà một tuần mới làm việc thành công và hiệu quả,
Chào Vietditru.com

Em cập nhật hồ sơ của mình hôm nay nè:

Hôn phu em đã nhận được thư ngày 27.9.2014 từ USCIS họ đã nhận hồ sơ và số hồ sơ của em bắt đầu bằng WACxxx, cả nhà ợi

Em sẽ đợi tiếp thôi.

Chúc cả nhà nhiều may mắn.
Thân

565585 top -
Xin chào cochin,

Hồ sơ của em đã nhận được NOA 2 ngày 22.10.2014.
Em có một thắc mắc khi NOA 2 ghi tên của em hơi tặc Hỏi hôn phu của em thì anh nói không sao, nhưng em vẫn chưa an lòng lắm nên em hỏi cochin.

trên NOA 2 :
chỗ ghi địa chỉ và tên petition : thì ghi đầy đủ tên của hôn phu em.

Nhưng chỗ petitioner : họ ghi tắc phần Mid name
Nguyen, Ha M.
Tên em cũng tương tự như vậy, nhưng có điều tên em là tên 4 chữ, họ ghi như sau:

Pham, Tien K.

Tên em đã điền trong G 325A là
Surname : Pham
Mid name: Kieu Thi
First name: Tien

Xin cochin cho em lời khuyên về cách ghi này của USCIS có vấn đề gì mà sau nay hồ sơ mình không trùnh cách ghi tên khổng

Em xin cảm ợn
Chúc cochin một ngày tốt lành

567325 top -

Tên trong NOA viết tắt không sao cả. Quan trọng là tên trong đơn bảo lãnh I-129F, DS-160. Họ sẽ dùng tên bạn điền trong DS-160 để làm visa. Cũng tùy người gõ tên, có người viết tắt các tên lót, có người không.

567332 top -

Cảm ơn cochin đã cho em lời khuyên.

Chúc diễn đàn luôn luôn phát triễn và ban biên tập dồi dào sức khoẻ.

Thân

567400 top -
Chào Cochin,

Hiện nay, em đang đợi case number từ NVC.
Hôn phu em đã gọi lên NVC để hỏi số case, mà họ vẫn chưa nhận được hồ sơ từ USCIS. ngày appoved NOA 2 là ngày 17.10.14; họ yêu cầu hôn phu em đợi trong vòng 30 ngày sau ngày NOA 2, nếu chưa nhận được case thì gọi họ lai. Thế thì giờ em phải đợi thôi.

Em đang tìm hiểu cách điền DS 160,để tránh điền sai, em có một số câu chưa rõ, mong cochin giúp em :

1. Full name in Native Alphabet:
Em ghi thứ tự giống trên passport ( không ghi dấu tiếng Việt ).

2. Marital Status: chọn single

3. Home address : em ghi địa chỉ thường trú phải không?

" em xin nói rõ:
trên form I 129F : em ghi địa chỉ thường trú ở tỉnh Tiền Giang
trên form G325a : (applicant's residence last five years) em ghi địa chỉ tạm trú ở Sài Gòn. "

4. postal Zone / Zip code : mình ghi như thế nào.

5. Same mailing address :
nếu em muốn ghi địa chỉ chỗ em làm việc ( địa chỉ này cũng có ghi trên G325A) thì em chọn " No " và điền địa chỉ chỗ em làm việc ở Sài Gòn.

thề thì nêne6n không.
Hay em nên ghi địa chỉ tạm trú, cho an toàn.

6. Intended date ò Arrival : em nên ghi như thế nào.

7. Father 's address : ba em đã mất năm 2000 , vậy em có ghi ngày tử , hay phải ghi gì.

8.Do you have any immediate relatives, not include parents in the U S : em không hiểu immediate relatives.

Mong cochin chỉ dẫn em.

Chúc cochin và anh chị trong vietditru sức khoẻ và thành công hơn.

568713 top -

Bạn bấm vào hình DS-160 bên cột trái xem hướng dẫn.

568725 top -

Dạ, em cảm ơn cochin nhiều.
Chúc cochin khoẻ đẹp.

568900 top -
Xin chào Vietditru. Chúc các anh chị vietditru sức khoẻ và may mắn

Thưa cochin.

Hồ sơ K1 của em đã hoàn thành những bước cần thiết sau khi có case number. Em cũng đã đặt lịch phỏng vấn vào tháng 23.1.2015. Xin cảm ơn cochin và vietditru đã hỗ trợ thông tin cho em trong thời gian quạ

Bây giờ, em có một thắc mắc, xin cochin giúp em tìm chỗ tham khảo hoặc cochin biết thì hướng dẫn cho em.

Hiện em vẫn còn đi làm cho tới khi em biết chắc em có visa K1. Sau khi có visa em mới xin nghỉ việc nơi em đang làm.
Theo như em biết diện K1 là non immigrant visa nhưng vẫn được xếp là dạng immigrant visa.
Theo chế độ bảo hiểm xã hội tại Việt Nam hiện tại, người lao động có thể gút sổ BHXH và xin rút BHXH một lần chỉ trong trường hợp đi định cư nước ngoài. ( hồ sơ xin rút bảo hiểm XH một lần là copy vé máy bay, dịch công chứng visa nộp cho họ để chứng minh mình được visa định cư)

Vậy cochin có biết là visa K1 có trong diện được rút BHXH một lần không, hay có ai đã làm trước đây xin cho em kinh nghiệm.

Còn nếu thật sự không rút được BHXH một khi có visa K1, thì em phải làm giấy ủy quyền lại cho người thân nhận giúp sau một năm kể từ ngày nghỉ việc chính thực

Mong thư cochin. Cảm ơn cochin nhiều.

569951 top -
Hồ sơ K1 - hatien2006
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image