BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - BHB3
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các anh/chị,

Vị hôn thê và em đang chuẩn bị hồ sơ để gửi đến USCIS trong tuần này, em muốn tìm hiểu thật kỹ trước khi gửi hồ sơ. Mong các anh/chị hướng dẫn thêm cho em về các loại đơn và bằng chứng cần cung cấp cho việc mở hồ sơ diện hôn thê trong mẫu đơn I-129F gồm những gì?

Đây là quá trình quen nhau của chúng em:
- Gặp nhau lần đầu: 08/23/2013.
- Chính thức quen nhau: 10/13/2013.
- Gặp nhau lần hai: 07/12/2014.
- Đính hôn: 07/14/2014.

Tình trạng hôn nhân vị hôn phu (công dân Hoa Kỳ) đã từng ly hôn 02 lần, chưa có con.
Tình trạng hôn nhân của em (công dân Việt Nam) đã từng ly hôn 01 lần, chưa có con. Tuy nhiên, người chồng trước đây của em là người Việt quốc tịch Hoa Kỳ và chúng em đã từng làm hồ sơ bảo lãnh theo diện vợ chồng vào năm 2006 - 2007 nhưng do không đủ bằng chứng trước hôn nhân nên đã bị từ chối. Sau đó, em có nghe chồng cũ nói là Lãnh Sự Quán đã gửi trả toàn bộ hồ sơ về cho anh ấy 6 tháng hay 1 năm sau (em không nhớ rõ!) nhưng chúng em đã trục trặc trước đó không lâu và không làm thêm bất cứ giấy tờ gì nữa. Năm 2011, em đã gửi xin đơn ly hôn (vắng mặt chồng) và đã hoàn tất các thủ tục ly hôn. Các anh/chị cho em hỏi là việc trước đây có ảnh hưởng đến việc mở hồ sơ hiện tại không? Hay vị hôn phu của em hoàn toàn không thể mở hồ sơ bảo lãnh cho em được nữa? Em thì không muốn chúng em phải tốn nhiều chi phí cho một việc không thể, chúng em sẽ tiết kiệm số tiền đó cho cuộc sống tương lai cùng nhau ở Việt Nam hoặc một nơi nào đó được sống bên cạnh nhau. Vị hôn phu của em nói phải làm thì mới biết, nếu không được thì chúng em vẫn còn nhiều cách để được sống bên cạnh nhau.

Hiện tại, chúng em đã chuẩn bị những giấy tờ như sau:

A- Người bảo lãnh (vị hôn phu):
1. Trang bìa của Mẫu đơn I-129F;
2. Mẫu đơn I-129F;
3. Tờ tường trình về hoàn cảnh gặp nhau cung cấp cho Câu hỏi 34a. Phần 2 trong mẫu đơn I-129F;
4. Mẫu đơn G-1145;
5. Mẫu đơn G-325A;
6. 01 ảnh thị thực;
7. Giấy cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày sau khi vị hôn thê vào Hoa Kỳ;
8. Bản sao giấy khai sinh;
9. Bản sao hộ chiếu;
10. Bản sao giấy ly hôn;
11. Hình ảnh (đi du lịch, đính hôn) và bản sao các bằng chứng khác trước và sau khi đính hôn đến hiện tại (thư điện tử, tin nhắn, điện thoại, vé máy bay, vé vào cổng các khu du lịch, hoá đơn ăn uống, hoá đơn mua nhẫn đính hôn, hoá đơn bưu điện,...)

B- Người được bảo lãnh (vị hôn thê):
1. Mẫu đơn G-325A;
2. Giấy bổ sung thông tin cho Phần thông tin về nơi làm việc trong vòng 5 năm của Mẫu đơn G-325A;
3. 01 ảnh thị thực;
4. Giấy cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày sau khi vào Hoa Kỳ;
5. Bản sao giấy khai sinh công chứng và dịch thuật;
6. Bản sao hộ chiếu;
7. Bản sao giấy ly hôn công chứng và dịch thuật;
8. Bản sao sổ hộ khẩu công chứng và dịch thuật;
9. Bản sao các bằng chứng trước và sau khi đính hôn đến hiện tại mà em đang có;

Mong các anh/chị đã có kinh nghiệm hướng dẫn thêm cho em các giấy tờ cần bổ sung thêm (nếu có). Cảm ơn các anh/chị.

562057 top -

Các anh/chị cho em hỏi là việc trước đây có ảnh hưởng đến việc mở hồ sơ hiện tại không?
Tùy vào trước đây viên chức lãnh sự đã ghi điều gì vào HS của bạn.

Các giấy tờ nộp kèm I-129F: Bạn vào thư viện đọc:
2.1.7. Bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
2.1.9. Cách điền đơn DS-160

562068 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image