BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - dibekim - giấy xanh.
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các thành viên của vietditru. Mình mới PV hôm 7-7( ngày đẹp)và ra về cùng với giấy màu xanh cũng rất đep. Nội dung đại khái như sau:
1. Hướng dẫn nhận visa tại nhà bằng cách gọi điện hoặc website của LSQ.
2. Nộp bản tường trình về bất kỳ hành vi phạm tội mà người BL đã mắc phải. Nếu có, bạn( tức là mình) cũng làm 1 bản tường trình, xác nhận rằng mình đã biết và chấp nhận tiếp tục hồ sơ bảo lãnh này.
Bây giờ mình không biết phải làm sao với cái bản tường trình của mình. Phải dịch ở đâu và công chứng + tuyên thệ chỗ nào.
Rất cần hồi âm của các ban.
Kim.

558363 top -

Và em xin hỏi thêm , cái giấy khi sơ vấn họ đưa em ghi tên 2 vợ chồng mà sau đó vị Tham Tán yêu cầu em ký lúc phỏng vấn là giấy gì ạ? Em run quá và tối mặt rồi, nên quên đọc nội dung mất rồi.

558371 top -

Phải dịch ở đâu và công chứng + tuyên thệ chỗ nào.
Là công chứng chữ ký. Bất cứ chỗ nào có công chứng chữ ký đều hợp lệ.

558440 top -
Rất cám ơn Cochin. Vậy mình có thể nhờ người nhà dịch bản tường trình rồi tự đem đi công chứng hay không? Hay phải dịch và công chứng ở cùng 1 nơi? Cám ơn vì đã hồi âm.

558510 top -

Ở Mỹ thì được vì thật ra nội dung không quan trọng (công chứng viên không quan tâm nội dung là gì, mục đích là người viết đơn tên A thì chính người A ký tên trước mặt công chứng viên là hợp lệ.

Còn ở VN có thể họ không chịu công chứng vì họ muốn chính họ sẽ dịch cho bạn. Trường ho|p. này bạn phải công chứng chữ ký trên tờ tiếng Việt sau đó họ sẽ dịch qua tiếng Anh và công chứng bản dịch là chính xác theo bản tiếng Việt.

558549 top -
Em vẫn còn thắc mắc về tờ giấy mà vị Tham Tán yêu cầu em ký lúc phỏng vấn là giấy gì ạ. Trước đó , khi sơ vấn em đã ghi tên em và người BL vào tờ đó rồi , nhưng không ký ngay lúc đó. Em chân thành cảm ơn Cochin đã rất kiên nhẫn với những câu hỏi của em.

558560 top -
Dear Dibekim,
Mình cung bổ túc hs giống như ban
Người BL ( ox mình) đã có giấy chứng minh ko phạm tội gì
Nên mình ko có làm giấy tường trình của mình

Kathy.

558740 top -

Kathy mến. Bạn đã đi bổ túc hồ sơ chưa? Có gì mới cho mình hay với nha.
Kim.

558859 top -
Hi Kim,
Mình da di bo túc ngày hom qua ( 15/07)
Mình nhận được giấy blue nữa, họ yêu cầu ox bổ túc thêm lịch sử phạm tội ở các vung da tung sinh song ( vì anh đã ở den 3 cho, cho đến thoi diem nay...)
Nen minh nghi, neu minh làm dung ngay tu dau ( khai cho ro rang) thi do mat thoi gian cua minh hơn

Than chao
Chuc ban may man
Kathy

558912 top -
Hi Kathy !
Mình đã bổ túc giấy tờ của mình hôm 28 và nhận được giấy chấp thuận đon xin Visa của mình rồi. Nên bạn cũng đừng quá lo lắng. Mình nghĩ LSQ họ không mưốn làm khó gì mình đâu , chỉ là làm theo luật và cũng là mưốn bảo vệ những hôn phu/ hôn thê được bảo lãnh mà thôi.

560523 top -

Hi dibekim,
Chuc mung ban.

Kathy

561151 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image