BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - Cuongngoc
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em là thành viên mới trong diễn đàn và em rất vui mừng khi được là thành viên của vietditru. Mong mọi người giúp đỡ.
Anh,chị em hỏi trong phần tiến trình bảo lãnh và xin visa áp dụng cho diện hôn phu hay hôn thê của công dân Mỹ kể từ ngày 22/2/2014 mà cochin đã đăng ở bước 4 riêng về phần người được bảo lãnh thì nên tiến hành những giấy tờ theo như yêu cầu trên trang:
Web http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-niv-visaapply.asp chứ không cần chờ LSQ gởi package 3 hay package 4 như trước nữa. Người được bảo lãnh có thể tiến hành điền đơn, đóng phí, lấy hẹn phỏng vấn... Vậy cho em hỏi LSQ có gửi P3 và P4 cho mình như trưóc nữa không? Và khi mình chưa có P3 và P4 gửi về mà tiến hành các bước điền đơn,đóng phí, lấy giấy hẹn... thì có sao không? Mà lúc đó mình chưa có thư mời phỏng vấn thì làm sao tiến hành các bước được? Mong các anh chị trả lời giúp mình. Mình cám ơn rất nhiều.

554800 top -

Vậy cho em hỏi LSQ có gửi P3 và P4 cho mình như trưóc nữa không?
Không.

554804 top -
Em cám ơn Cochin đã trả lời.
Cho em hỏi là khi biết NVC đang chuyển hồ sơ mình về cho LSQ
sau đó mình tiến hành điền đơn, đóng phí, lấy hẹn phỏng vấn... Vậy mình nộp các giấy tờ như CMND,khai sanh,lý lịch tư pháp số 2... khi nào ạ?

554859 top -
Chào bạn Cuongngoc72 !
Theo mình biết thì những giấy tờ đó mình đem theo khi đi phỏng vấn.

554861 top -

Em cám ơn chị Cochin và bạn Nguyenhoa đã trả lời giúp ẹm.
Cho em hỏi thêm nữa là:

1. Vậy sau khi biết NVC đang chuyển hồ sơ về thì mình tiến hành các bước như điền đơn,đóng tiền,lấy giấy hen.. rồi khi nào mình đi phỏng vấn thì mới nộp cho LSQ các giấy như CMND, khai sanh,hộ khẩu,lý lịch tư pháp số 2... nếu như họ yêu cầu đúng không ạ?

2.Sau khi mình điền và print confirmation DS-160 mình có nộp cùng với hình và passport đến LSQ không hay là mình in ra chỉ để mang theo khi đi buổi phỏng vấn ạ?
Em rất mong các anh chị trong Vietditru giúp đỡ. Em cám ơn anh/chi.

554951 top -

1. Vậy sau khi biết NVC đang chuyển hồ sơ về thì mình tiến hành các bước như điền đơn,đóng tiền,lấy giấy hen.. rồi khi nào mình đi phỏng vấn thì mới nộp cho LSQ các giấy như CMND, khai sanh,hộ khẩu,lý lịch tư pháp số 2... nếu như họ yêu cầu đúng không ạ?
Đúng.

555011 top -
Em xin chào chị cochin và cả nhà Vietditru.
Em chuẩn bị mở hồ sơ K1. Mong anh chị giúp đỡ.
Trong form f129 có hỏi về hôn phu em có giấy chứng nhận quốc tịch chưa? Hôn phu em đã trả lời "Yes". Nhưng vì hôn phu em đã làm mất giấy chứng nhận quốc tịch, nên những câu như: cerrticate number, place and date issurance , hôn phu em không có ghi trong f129. Vậy cho em hỏi làm như vậy có sao không ạ? Hôn phu em phải làm tường trình tại sao mất giấy chứng nhận tịch không ạ? Hôn phu em nói chỉ cần có passport là được rồi, vậy được không ạ?

563136 top -

Trong form f129 có hỏi về hôn phu em có giấy chứng nhận quốc tịch chưa? Hôn phu em đã trả lời "Yes". Nhưng vì hôn phu em đã làm mất giấy chứng nhận quốc tịch, nên những câu như: cerrticate number, place and date issurance , hôn phu em không có ghi trong f129. Vậy cho em hỏi làm như vậy có sao không ạ? Hôn phu em phải làm tường trình tại sao mất giấy chứng nhận tịch không ạ? Hôn phu em nói chỉ cần có passport là được rồi, vậy được không ạ?
Được.

563141 top -
Em cám ơn chị cochin nhiều ạ.

563144 top -
Xin anh chị trong vietditru cho em hỏi.
Hồ sơ của em có receipt number ngày 06/10/2014. Vậy thường bao lâu thì mới có case number. Anh chị nào có kinh nghiệm đi trước thì cho em biết với ạ. Em xin cám ơn.

566909 top -

Hiện nay các đơn bảo lãnh sau khi được chấp thuận thì trong vòng 2 tháng sẽ có case number.

566915 top -
Cám ơn chị cochin đã trả lời.
Chị cochin cho em xin hỏi là hôm nay em lên kiểm tra status thì thấy đang ở Post Decision Acitivity. Chị cochin cho em xin hỏi là hồ sơ em vẫn đang trong gia đoạn xem xét chờ approved phải không chị?.

567725 top -

Bạn phải đọc nội dung trong box đó mới biết HS bạn đang thế nào.

567746 top -

Em kiểm tra trong box ghi là:
On October 23, 2014, we mailed you a notice that we have approved this I129F PETITION FOR Fiancé(E). Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State. For denied applications/petitions,
post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations.
Mong chi Cochin giải thích giúp em. Cám ơn chi.

567778 top -

Đơn I-129F được chấp thuận ngày 23/10/2014.

567789 top -
Hồ sơ K1 - Cuongngoc
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image