BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - Snowhuynh
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào cả nhà. Mình là thành viên mới. Rất mong được sự tư vấn và giúp đỡ của mọi người.
Mình có thắc mắc này mong được giải đáp. Hồ sơ mình mở ngày 24/12/2013 đến nay được 5 tháng 10 ngày rồi vẫn chưa được approved. Khi ông xã mình gọi lên USCIS thì họ nói là họ mới sử lý đến ngày 16/11/2013 à. Vậy thep kinh nghiệm của anh chị đi trược khoảng bao lâu nữa sẽ đến lượt hồ sơ em vậy? Và hs em nộp bị thiếu giấy cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày , có anh chị nào đã đậu pv mag không cần bổ sung giấy này không ạ?
À cho en hỏi thêm khi đi pv thì có cần phiên dịch và công chứng cmnd vag sổ hộ khẩu ko?
Hs minh nộp ở texas

554368 top -

Chào bạn Snowhuynh!
1/Hồ sơ của bạn đã có số receipt number chưa?
2/ Theo mình biết giấy cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày là phải có đó bạn à. Nếu không có người ta sẽ yêu cầu mình bổ sung đó.
3/ Chứng minh nhân dân và hộ khẩu mình nghe nói không cần dịch đâu bạn.
Chúc bạn vui vẻ và mọi việc tốt đẹp nhé !

554373 top -
Thanks Nguyenthoa.
Receipt number mình nhận vào ngày 24/12/2013 đó ban.
Ở trên mình ghi nhằm. Lẽ ra đúng là 16/12/2013: nộp hs còn 24/12/2013: ngày nhận recipt number

554376 top -
Cả nhà mình ơi.
1. Viêm gan B có bắt buộc phải chích ngừa khi đi khám sức khoẻ kỏ
2.Nhà mình có biết uscis giải quyết riêng từng loại hồ sơ bảo lãnh ( như: hôn phu/ hôn thê, vợ chồng hay du lịch... ). Họ có từng bộ phân nhân viên xử lý riêng biệt hay họ gọp chung lại tất cả hồ sơ để giải quyết vậy. Nếu gọp chung thì lâu lám ( hs mình thây chưa chấp nhận nên mình nghĩ vậy).
3. Hs theo diện k1. Vậy khi đi pv có nên đi với hôn thê không? mình nghe nói đi với hôn thê hỏi rắc rối hơn và khó đậu hởn

554377 top -

1. Viêm gan B có bắt buộc phải chích ngừa khi đi khám sức khoẻ kỏ
Bất cứ ai xin visa vào Hoa kỳ đều phải chích ngừa và khám sức khoẻ.

2.Nhà mình có biết uscis giải quyết riêng từng loại hồ sơ bảo lãnh ( như: hôn phu/ hôn thê, vợ chồng hay du lịch... ). Họ có từng bộ phân nhân viên xử lý riêng biệt hay họ gọp chung lại tất cả hồ sơ để giải quyết vậy. Nếu gọp chung thì lâu lám ( hs mình thây chưa chấp nhận nên mình nghĩ vậy).
Họ sẽ giải quyết riêng theo từng loại.

554403 top -
Chào bạn,hồ sơ mình mở 5 tháng 12 nhận Receipt number ngày 9 tháng 12, mình cũng bổ sung giấy cam kết 90, mình được approval ngày 6 tháng 5 đó bạn nhưng mình chưa có case. Đúng 5 tháng mình được approval đó. bạn có viber gi không liên lạc nhạu

554500 top -
Đây là gmail của mình: [email protected]

554679 top -

À bạn ơi! Mã receipt number của bạn bắt đầu là chữ gì vậy.? Của mình là SRC. Của bạn đã hai tuần rồi chưa có case, sao bạn không thử gọi hay nhắn tin lên hỏi thử xem

554715 top -
Thanks chị cochin
Snowhuynh có vấn đề này mong chị giải thích cho:
Snowhuynh có đọc một số hồ sơ k1 thì thấy mình không cần đợi p3 gửi về, mà có thể điền ds160 và làm những bước tiếp theo luôn.
Vậy thì mình có gửi lại cho LSQ giấy tờ gì qua bưu điện sau khi biét rằng hồ sơ của mình đang chuyển về việt nam không?
Mong chị giải đáp cho snowhuynh. Thanks chị cochin

555020 top -
chào bạn hồ sơ mình mã cũng giống bạn SRC mình đã có case rồi, có ngày 23/5 đó.

555047 top -

Chị cochin ; a viethung và cả nha giúp mình với
Hôm nay mình nhận thư yêu cầu bổ túc giấy cam kết kết hôn và weding plan. Nhưng em đã đám cưới ở việt nam rồi, vậy khi viết wedding plan em có nên nêu rõ là mình đã kết hôn ở việt nam và nêu nguyên nhân không làm giấy cam kết kết hôn không.? Hay chỉ ghi kế hoạch kết hôn qua mỹ thôi. Trong khi đó em ko định tổ chức cưới gì lớn cả chỉ định tổ chức tiệc tại nhà thì phải làm sao đây hả anh và chị ơi. Hs của e gần 6 tháng rồi e sợ phải làm sai lắm. giúp em với. Năm nay em 24 tuổi

556660 top -

Bạn bảo lãnh theo diện K1 thì phải độc thân cho đến khi nhập cảnh HK.

Nhưng em đã đám cưới ở việt nam rồi, vậy khi viết wedding plan em có nên nêu rõ là mình đã kết hôn ở việt nam và nêu nguyên nhân không làm giấy cam kết kết hôn không.?
Nếu bạn kết hôn rồi họ sẽ từ hủy I-129 và yêu cầu bạn nộp đơn I-130 nảo lãnh theo diện vợ chồng.

556670 top -
Da.thanks chị cochin.
Nhưng em chỉ tổ chức đám cưới ở việt nam thôi chứ chưa đăng ký kết hôn chị à
Sorry chi. Nếu thắc mắc của em ở trên nêu chưa rõ
Vậy thì khi em bổ sung wedding plan có cần khai ra em đã tổ chức lễ cưới ở vn rồi không hat chỉ

556681 top -

Sau khi đọc hồ sơ của terrrypham92. Em thấy chị cochin có trả lời nếu có hình cưới thì họ sẽ huỷ hs k1 và yêu vầu bảo lãnh theo diện vợ chộng
Snowhuynh hiểu rồi. thanks chị cochin.

556694 top -
Chị cochin và cả nhà ơi!
Hôn phu của em, viết trong wedding plans hôn phu em có ghi thời gian, địa điểm va thành viên dự tiệc cưới ở bên mỹ. Ngoài ra a còn đề cập trong thời gian ở việt nam em và hôn phu có đi chụp album hình ngoại cảnh với nhau ( là album hình cưới đó ạ ).
Sau khi chị cochin giải đáp cho e thắc mắc về hình cưới ko nên nêu ra ở uscis. Thì e cũng nói với hôn phụ và a cũng xóa phần hình lễ cươi trong wedding plans rồi nhưng anh thêm cái album ảnh chụp ngoại cảnh vì wwedding plans nó hơi ngắn. Vậy có nên không ạ?thứ 2 này õ đi nộp giấy tờ bổ sung rồi, Mong chị và cả nhà giải đáp dùm snowhuynh.

556809 top -
Hồ sơ K1 - Snowhuynh
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image