.
Hồ sơ K1 - vanchau
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các bạn, mình là thành viên mới đăng nhập trên Việt Di Trú,mong được tất cả mọi người trong diễn đàn giúp đỡ và chỉ dẫn.
Xin chân thành cảm

540449 top -

Mình còn một câu muốn hỏi rằng mình cũng đã kiểm tra số receipt number thì họ hiện lên như thế này là thế nào? phải là trong thời gian đang chờ xem xét

Initial Review

On December 18, 2013, your Alien Registration Number was changed relating to your I129F, PETITION FOR Fiancé(E). Please check our website at http://www.uscis.gov for further updates on your case. Please wait until the end of normal processing time before calling customer service at 1-800-375-5283 for live assistance.

540464 top -

Initial Review

On December 18, 2013, your Alien Registration Number was changed relating to your I129F, PETITION FOR Fiancé(E). Please check our website at http://www.uscis.gov for further updates on your case. Please wait until the end of normal processing time before calling customer service at 1-800-375-5283 for live assistance.
Hồ sơ bạn đang trong giai đoạn xem xét ban đầu Initial Review chưa được USCIS chấp thuận Approved.

540466 top -
Cám ơn huyhan. Chào các bạn trên Việt Di Trú, Các bạn có thể hướng dẫn mình Làm giấy cam kết 90 ngay, thanks.

543311 top -

Các bạn có thể hướng dẫn mình Làm giấy cam kết 90 ngay, thanks
Bạn vào thư viện đọc:
2.1.7. Bảo lãnh hôn phu thê (K-1)

543329 top -
Chào các anh chị trong vietditru hôm nay mình có câu hỏi bằng tiếng Anh mình không hiểu nhờ anh chị dịch dum câu này ở Uscis yêu cầu mình bo sung hồ so thêm: you may aslo submit copies of any evidence he or she wishes to submit to establish his or her to mutual intent to marry. Nhờ anh chị giúp do dum thanks

548953 top -

you may aslo submit copies of any evidence he or she wishes to submit to establish his or her to mutual intent to marry.
Bổ túc bằng chứng NDBL có ý định kết hôn.

NDBL phải làm: Giấy cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày + bằng chứng.

549004 top -

Em cam on cô Chin nhiều vậy là chỉ bo sung giấy cam kết 90 ngày + bằng chứng thôi không cần bổ sung wedding plan phải không Cô?

549019 top -

Em cam on cô Chin nhiều vậy là chỉ bo sung giấy cam kết 90 ngày + bằng chứng thôi không cần bổ sung wedding plan phải không Cô?
Có thêm wedding plan càng tốt.

549063 top -
Em cam ơn Cô Chin nhiều.

549340 top -

Hôm nay mình kiểm tra trên Check status thì thấy trên USCIS thông báo như sau, nên nhờ mọi người trên diễn đàn xem giúp mình với nha. Nhưng theo ý mình hiểu thì có phải là họ đã nhận được giấy tờ bổ sung của mình rồi có đúng không cả nhà? Và họ nói có phải là 60 ngày tới là họ quyết định approvel đúng không?

Và cho mình hỏi thêm là có khi nào họ yêu cầu mình bổ sung thêm giấy tờ một lần nữa không?

Request for Evidence Response Review

On May 2, 2014, we received your response to our request for evidence. This case is being processed at our TEXAS SERVICE CENTER location. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283. We will notify you by mail when we make a decision or if we need something from you. You should expect to receive a written decision or written update within 60 days of the date we received your response unless fingerprint processing or an interview are standard parts of case processing and have not yet been completed, in which case you can use the processing time information on our website to estimate when this case will be done. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.

Once a timely response to the request for evidence is received by USCIS, we review the evidence or information you submitted. If you submitted the requested evidence, we continue with the adjudication of your application or petition in light of the new evidence.

550465 top -

Nhưng theo ý mình hiểu thì có phải là họ đã nhận được giấy tờ bổ sung của mình rồi có đúng không cả nhà?
Đúng.

Và họ nói có phải là 60 ngày tới là họ quyết định approvel đúng không?
Không. 60 ngày để họ xem xét và có quyết định (chấp thuận, từ chối hoặc yêu cầu thêm...)

550563 top -
Dạ em cám ơn Cochin nhiều, em hy vọng trong 60 ngày tới em được chấp thuận, chứ em lắng bị từ chối hay bổ sung thêm thời gian đợi chờ rất lâu

550593 top -

Chào anh chị cho hỏi hs em qua bước đó có phải là được approved không?

Post Decision Activity

On May 6, 2014, we mailed you a notice that we have approved this I129F PETITION FOR Fiancé(E). Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

551106 top -

Đúng! Hồ sơ bạn đã được Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS chấp thuận approved ngày 06/05/2014.

551114 top -
Hồ sơ K1 - vanchau
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image