BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - dinhdinh 08/03/2012
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các Anh Chị,
Em là thành viên mới, em muốn hỏi trường hợp của em
Em có con trai 8 tuổi đang ở Việt Nam, Em qua Mỹ nhiều lần bằng visa B1/B2, lần này em qua và làm giấy tờ K1, khi điền hồ sơ có ghi tên con trai em và có đánh dấu là hiện em đang có mặt ở Mỹ, bạn trai em đã gởi hồ sơ đến USCIS vào cuối tháng 2, đến cuối tháng 7 USCIS đã gởi thông báo chấp thuận bảo lãnh , mẩu đơn I-197 và thông báo hồ sơ được chấp thuận sẽ được chuyển đến NVC. Xin cho em hỏi:
1. Bước tiếp theo của em sẽ thế nào ?
2. Em có cần về Việt Nam để phỏng vấn không ?

444813 top -

Tham khảo kỹ Thư viện Di trú những mục sau đây:
2.1.7. Bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
2.1.9. Timeline - cho diện vợ chồng và đính hôn
2.1.9a. Timeline - Bài viết của Hungviet
2.1.9b. Timeline - BeTrangLau
2.1.10. Bằng chứng quan hệ hôn phu/hôn thê hoặc vợ chồng

Nếu còn những câu hỏi chi tiết thì tiếp tục hỏi nha.

444815 top -
Cám ơm admin đã hướng dẫn, em đã đọc qua tiến trình bảo lãnh nhưng vì em hiện đang ở Mỹ nên không biết có được phỏng vấn bên đây không cần về Việt Nam hay không?

444816 top -
Chú Hùng Việt, Admin, Cochin và các Anh Chị ơi
Không biết có ai có trường hợp như em để em biết là em có phải về Việt Nam để phỏng vấn hay được phỏng vấn bên này? hiện em đang ở Mỹ bằng visa B1/B2 đến tháng 1 năm sau

445048 top -

Chào bạn,

Bạn sẽ phải phỏng vấn bên Việt Nam vì đối với diện K-1, đương đơn phải ở ngoài nước Mỹ và nhập cảnh vào Mỹ với visa K-1.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

445071 top -
Cam ơn Chú Hùng Việt và các Anh Chị trong diễn đàn, em sẽ chuẩn bị mọi thứ như các mục đã tham khảo trong diễn đàn để về Việt Nam phỏng vấn, nếu có gì thắc mắc sẽ nhờ Chú và các Anh Chị giúp đỡ, chúc mọi người sức khoẻ và gặp nhiều may mắn

445179 top -
Chú Hùng Việt, Admin, Cochin và các Anh Chị

Em đang xem tài liệu chuẩn bị trước nhưng có vài chổ không biết điền thế nào, nhờ mọi người giúp em với

Form DS-230

Em đã kết hôn 1 lần và Anh ấy đã mất sau khi kết hôn 01 năm

Mục số 9: Including my present marrigage, I have been married.... times ( Em định điền 1, không biết có đúng không ạ ? )

Mục số 16 : Address of Spouse
Mục số 17: Spouse's Occupation
Hai mục này em để trống được không ạ? vì Anh ấy đã mất, còn nếu điền thì điền thế nào?

Mục số 29 : List names, Dates and Places of Birth, and Ađresses of ALL Children( Câu này là điền thông tin của Anh Chị Em của em hay là thông tin của con em?)

445475 top -

Form DS-230

Em đã kết hôn 1 lần và Anh ấy đã mất sau khi kết hôn 01 năm

Mục số 9: Including my present marrigage, I have been married.... times ( Em định điền 1, không biết có đúng không ạ ? )
Điền 01.

Mục số 16 : Address of Spouse
Mục số 17: Spouse's Occupation
Hai mục này em để trống được không ạ? vì Anh ấy đã mất, còn nếu điền thì điền thế nào?
Điền N/A.

Mục số 29 : List names, Dates and Places of Birth, and Ađresses of ALL Children( Câu này là điền thông tin của Anh Chị Em của em hay là thông tin của con em?)
Nếu bạn có con thì điền trong phần này.

445477 top -
Em cám ơn Cochin ạ

445478 top -
Em muốn hỏi thêm một số câu nữa ạ

Form 156K
Mục 2: Place of Issuance
Trả lời : Ho CHi Minh (City)- ô Country và State/Province em để trống

Mục 17: nếu em đánh dấu vào Windowed thì những câu nào có liên quan đến spouse em đều điền N/A hết có được không ạ

Form DS-230
Mục 9: nếu em đánh dấu vào Windowed thì những câu nào có liên quan đến spouse em đều điền N/A hết có được không ạ

Mục 11: Address in the United States where you want your Permanent Resident Card mailes, if diffferent from address in item #10
Trả lời : same Item #10

Mục 31a: Person(s) named in 14 and 29 who will accompany you to the United States nơ
Trả lời: Em sẽ điền tên con trai 8 tuổi cua em vào đây

Mục 32: (List below all empoyment for the last ten years) In what occupation do you intend to work in the Unites States
Trả lời : I will decide later when I am in USA ( cái này em lấy câu trả lời mấy anh Chị chỉ dẫn cho form DS-156)

Mục 35: (List dates of all previous visits to ỏ residence in the United States) Phần Location em chỉ cần ghi tên thành phố và tiểu bang em đã ở khi qua công tác du lịch hay phải ghi rõ địa chỉ ra luôn

Form 156K
Mục 3: Place of Birth
Em chỉ ghi là VIET NAM có được không ạ?

Mục 4c: Marital Status
If you are now marries or were previously married, answer the following :
a. Name of spouse : Em sẽ điền tên người chồng đã mất
b. Date and place of marriage : điền ngày đám cưới và nơi diển ra lể cưới với người chồng đã mất
c. How and When was Marriage Terminated : câu này em phải điền thế nào?( sau khi kết hôn 6 tháng thì Anh ấy mất)

Em đã in toàn bộ form cần thiết ra và hỏi hêt những thắc mắc của em, mong Chú Hùng Việt và các Anh Chị giúp em các câu em không biết điền như thế nào cho chính xác ạ

445661 top -

Chào bạn,

Trong mẫu DS-156, mặc dù bạn ghi Widowed, bạn vẫn phải điền thông tin về người chồng đã qua đời. Tuy nhiên, trong đơn DS-230 thì bạn không cần điền thông tin về người chồng.

Mục 11, bạn ghi đúng.

Mục 31a, bạn ghi đúng.

Mục 35, bạn chỉ cần ghi tên thành phố và tiểu bang.

Trong mẫu DS-156K, họ bắt ghi cả tên thành phố và tỉnh (nếu có).

Mục 4c, bạn có thể ghi Marriage terminated by death ò spouse.

445682 top -
Cám ơn Chú Hùng Việt , có một vài câu Chú quên chưa hướng dẫn em đấy , em ghi lại nhé

Form 156

Mục 2: Place of Issuance
Trả lời : Ho CHi Minh (City)- còn ô Country và State/Province em để trống

Form DS-230

Mục 32: (List below all empoyment for the last ten years) In what occupation do you intend to work in the Unites States
Trả lời : I will decide later when I am in USA ( Em trả lời thế có được không ạ? ))

Form 156K

Mục 4: Marital Status
If you are now marries or were previously married, answer the following :

4a. Name of spouse : Em sẽ điền tên người chồng đã mất ( có đúng không ạ? )

4b. Date and place of marriage : điền ngày đám cưới và nơi diển ra lể cưới với người chồng đã mất( có đúng không ạ? )

4c. How and When was Marriage Terminated : Death of spouse ( điền thế có đúng không ạ )Chú Hùng Việt ghi là "ò spouse" nên em đoán đó la chữ " of"

Một lần nữa cám ơn Chú Hùng Việt, Admin, Cochin và các Anh Chị đã giúp em

445752 top -

Chào bạn,

Trong mẫu DS-156, mục 2, bạn ghi tên thành phố và tên tỉnh (nếu có) nơi văn phòng cục quản lý xuất nhập cảnh đã cấp hộ chiếu cho bạn.

Trong mẫu DS-230, mục 32, bạn có thể ghi Not Yet Decided ở phần In what occupation do you intend to work in the Unites States.

Trong mẫu DS-156, mục 4a, bạn ghi đúng. Ở mục bb, bạn ghi ngày và nơi đăng ký kết hôn chứ không phải ngày và nơi diễn ra đám cưới. Mục 4c, bạn ghi Death of spouse in (năm mất).

445871 top -

Em cám ơn Chú Hùng Việt ạ

446076 top -
Cho em hỏi thêm một cái này nữa ạ

Con trai 8 tuổi sẽ đi cùng em vậy các mẫu đơn sẽ chuẩn bị như sau có đúng không?

DS-156 : chỉ cho đương đơn

DS-156K : chỉ cho đương đơn

DS-230 : cho đương đơn và người đi cùng, mỗi người 1 bộ

DS-2001 : cho đương đơn và người đi cùng, mỗi người 1 bộ

I-134 + W2 : cho đương đơn( bộ chính có chữ ký) và người đi cùng (copy), mỗi người 1 bộ

446631 top -
Hồ sơ K1 - dinhdinh 08/03/2012
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image