BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 -Catty - Thủ tục xin thẻ xanh 2 năm
1, 2, 3, 4, 5 ... 7 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

chào tất cả a chị e trên việt di trú.e dang chuẩn bị mở hồ sơ diện k1.xin mọi người tư vấn giúp e.ngoài form I 129F.form G-325A timeline e cần nộp thêm gì nữa ko?wedding plan e có cần nộp theo form I 129F lươn ko ạh?ngoài mấy giấy tờ này e còn thiếu giấy gì nữa ko?xin mọi người tư vấn giúp e!

401359 top -

xin chào tất cả ACE trên diễn đàn VDT.đây là lần đầu tiên e tham gia diễn đàn lên có gì sai xót nhờ mọi người giúp e.e và bạn gái của e tính mở hồ sơ diện k1.nhưng ko biết nộp giấy tờ nào để USCIS vì tụi e chưa làm lễ đính hôn.tụi e tính nộp đơn bảo lãnh trước và tháng 6 này sẽ về làm lễ đính hôn sau.e ko biết ko có hình đính hôn thì có nộp đơn bảo lãnh được ko?xin mọi người tư vấn giúp e.

401500 top -

Chào bạn,

Bạn đã gặp mặt bạn gái của bạn trong vòng hai năm trở lại chưa? Nếu rồi, thì bạn có thể nộp đơn I-129F. Bạn nên nộp tờ cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày sau khi bạn gái của bạn đến Mỹ và bằng chứng hai người đã gặp mặt nhau.

Trong thư nộp kèm đơn I-129F, bạn ghi bạn sẽ làm đính hôn sau.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

401978 top -
e xin cảm ơn a hungviet đã trả lời giúp e.tụi e quen nhau hơn 2 năm và ban gái của e đã về vn đc 3 lần rồi.e đọc trên diễn đàn thấy mấy a chị nói phải nộp thêm form G-1145 va form G-325A nữa?có phải gửi giấy khai sinh của e wa mỹ ko vậy a?tụi e tự lam hồ sơ lên còn nhìu điều chưa biết.mong a hungviet cùng mọi người giúp đỡ e. e xin chân thành cảm ơn va chuc a hungviet cũng như mọi ngươi sưc khoẻ trong năm mới.thân chào

402094 top -

Chào bạn,

Lúc mở hồ sơ, mình gửi các forms/giấy tờ sau:

1. I-129F
2. I-129F Supplement: Part B, Question 18 (timeline)
3. G-325A (của cả 2 người, giấy của ai thì người đó ký)
4. Hình Passport (của cả 2 người)
5. G-1145
6. Giấy khai sinh copy (của cả 2 người), nếu là tiếng Việt thì phải dịch sang tiếng Anh
7. Letter certifying intent to marry (của cả 2 người,giấy của ai thì người đó ký)
8. Payment in the amount of $ 340
9. Bằng chứng 2 người đã từng gặp mặt (Bills điện thoại, hình chụp chung, webcam, chat logs,emails, mails...). Nếu bạn có hình chụp chung với gia đình và bạn bè thì rất tốt

Nếu 2 bạn đã từng ly hôn thì phải kèm theo bản photo quyết định ly hôn của tòa án (Divorce decree copies), dịch sang tiếng Ạnh

Vài dòng gửi ban. Rất mong các bạn khác bổ sung thêm

Chúc bạn may mắn

402123 top -
Mình xin đính chínnh thêm 1 chút:

Bằng chứng như bill điện thoại, bill khách sạn,mails,...là bản copy. Bản chính bạn giữ lại để sau này manh theo lúc đi phỏng vấn

Giấy khai sinh cũng là bản photo

402124 top -
Hi catty,

Bạn có thể tham khảo tại thư viện di trú, và cột bên trái, phần bài viết, trong đây sẽ có rất nhiều thông tin cũng như những điều hướng dẫn cho hồ sơ diện hôn phu-hôn thê. Khi người bảo lãnh chuẩn bị chi tiết và đầy đủ mọi thứ khi nộp hồ sơ bảo lãnh, thì người được bảo lãnh sẽ được rất nhiều thuận lợi khi đi phỏng vấn.

Tôi bổ sung thêm phần khai sinh mà bạn pinkpink123 đã nói, khai sinh của người ở VN, nên là bảng trích lục có đóng dấu của nơi trích lục, và dịch ra tiếng anh; nơi dịch sẽ đóng dấu giáp lai cho tất cả các bảng khai sinh và bảng dịch khai sinh cửa bạn.

Chúc vui.
Chúc vui

402137 top -

e xin chân thành cảm on(a hay chị)pinkpink123 và snow đã trả lời những thắc mắc của e.xin chúc mọi người dồi dào sức khoẻ.bây giờ e chuẩn bị giấy tờ để 24-1 này bạn gái e sẽ nộp cho USICS.Cảm ơn mọi người.

402175 top -
chào a hay chị pinkpink123 và snow. cho e hỏi thêm form I-129F khac form I -129F supplement:part B question 18(timeline).nhờ mọi người giải thích dùm e.e chan thành cảm ơn.

402182 top -
Hồ sơ chỉ có 1 form I 129 F thôi bạn. Timeline là phần phụ đính kèm của form I-129F, mục đích là giải thích rõ hơn 2 bạn đã quen nhau trong trường hợp nào, bao lâu,tại sao quyết định đi tới hôn nhân, kế hoạch sắp tới của 2 người thế nào...Timeline là 1 phần rất quan trọng trong hồ sơ, bạn nên tham khảo thật kỹ trong thư viện di trú của diễn đàn, ở đó các anh chị đã hướng dẫn rất cụ thể. Chúc bạn may mắn

402190 top -

Chào bạn,

Pinkpink123 ghi I-129F supplement:part B question 18, là dể giải thích cho câu 18 trong form I-129F. Câu này bạn có thể ghi là "please see attatch letter - relationship statement". Relationship statement còn gọi là timeline đó bạn. Hồ sơ bảo lãnh hôn phu hôn thê, hai bạn cần có timeline kèm trong hồ sơ.

402191 top -
cảm ơn pinkpink123 và snow đã trả lời giúp e.cho e hỏi la e có cần viết timeline gửi cùng lúc khi nộp hồ sơ ko ạ!hay chỉ cần bạn gái e nôp thui?leter cirtifying intent to mary của e và bạn gái e dùng chung 1 mẫu hay mỗi người 1 mẫu đơn của e co cần mang di ký trước mặt cán bộ hành tuyên hệ ko ah?e cảm ơn pinkpink123 va snow rất nhiêu.

402241 top -
Chào bạn,

Lúc mở hồ sơ cho mình, chỉ có hôn phu của mình làm timeline.Theo ý kiến cá nhân của mình thì chỉ cần người bảo lãnh làm timeline, vì họ là người mở hồ sơ. Tuy nhiên, khi đọc một số hồ sơ của các bạn trên diễn đàn, mình thấy có một số trường hợp cả 2 bạn cùng viết timeline.

Letter certifying intent to marry thì mình sử dụng chung 1 mẫu, nhưng mình có sửa 1 chút xíu (ngữ pháp), mỗi người làm 1 bản, và ký tên.

Mình có tham khảo trên diễn đàn, thấy các bạn đi công chứng timeline và Letter certifying intent to marry. Hôn phu của mình có điện thoại hỏi USCIS, họ nói không bắt buộc phải công chứng, nên mình không công chứng 2 forms này.

Rất mong chị Snow và các bạn khác bổ sung ý kiến

402457 top -

Chào bạn,

Khi snow làm hồ sơ, đã làm y như những gì hướng dẫn trên diễn đàn và snow bỏ ra cả một thời gian dài để đọc gần như tất cả những trường hợp hôn phu hôn thê đã post ở đây. Vì vậy timeline và letter certifying intent to mary đều có đi công chứng. Tâm lý chung, ai nộp hồ sơ rồi cũng mong hồ sơ mình được giải quyết nhanh, vì vậy mất công một chút thời gian để chuẩn bị lúc ban đầu sẽ được nhiều điều thuận lợi khi USCIS xét hồ sơ cũng như khi đi phỏng vấn. Đó là những gì mình đã cảm nhận được trong việc làm hồ sơ. Vài điều chia sẻ với bạn. Chậm một chút mà chắc ăn nha bạn.

402507 top -
chào pinkpink123 va snow cảm ơn các bạn đã trả lời thắc mắc của mình.hôm nay mình đã di dịch giấy khai sinh của minh wa tiếng anh.nhưng vì so ý ko xem lại lên về nhà đọc lại thấy a luật sư dịch sai tên của cha mình.( NGUYEN VAN TRUNG ma dịch NGUYEN VAN TRANG)ko biết có ảnh hưởng gì ko ah?tại hom nay mấy văn phòng luật sư đều nghỉ tết rồi.mình ko còn thời gian làm lại.ngày 24-1 ban gái minh phải nộp hồ sơ rồi vì đã đt đặt lịch hẹn.trong tờ fiancee letter ò intent ma mình copy từ diễn đàn đia chỉ 300 Noth los angeles, ca 90012.nhưng bạn gái mình ở texas thí mính có phải thay địa chỉ ko ah?va nếu co thay thi cho mình xin đia chỉ USSCIS O texas dc ko? cảm on pinkpink123 va snow. xin giup mình

402509 top -
Hồ sơ K1 -Catty - Thủ tục xin thẻ xanh 2 năm
1, 2, 3, 4, 5 ... 7

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image