BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - needatrip - Đổi địa chỉ mới
1, 2, 3, 4, 5 ... 8 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

.

253299 top -

Chào bạn,

Tôi không thể nào biết bào giờ hôn phu của bạn có Divorce Decree. Hôn phu của bạn đã nộp Divorce Decree chưa? Nêu nộp rồi thì chỉ cần quan toà ký là ly hôn hoàn tất.

Nếu chưa co Divorce Decree, hôn phu của bạn không thể nào nộp đơn I-129F để bảo lãnh cho bạn.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

255010 top -
.

255637 top -

Chào bạn,

Hôn phu của bạn quen bạn khi chưa có tờ divorce decree nghĩa là quen bạn trong tình trạng hôn nhân trước chưa chấm dứt. Luật chỉ cấm kết hôn khi hôn nhân trước chưa chấm dứt, nhưng không cấm có quan hệ với người khác khi hôn nhân trước chưa chấm dứt. Tuy nhiên, nhân viên lãnh sự hay thắc mắc tại sao hai người vội quen nhau khi một trong hai người có cuộc hôn nhân chưa kết thúc. Lúc nộp đơn bảo lãnh, hôn phu của bạn cần viết tờ tường trình quan hệ để giải thích.

Nếu trở về bên Mỹ mà hôn phu của bạn nhận được tờ divorce decree thì anh ấy có thể làm đơn bảo lãnh cho bạn mà không cần về Việt Nam lần nữa.

256408 top -

.

280094 top -
Chào bạn mình cũng vừa làm xong G325A ký và gửi cho ox, ở mục current husband or wife ghi N/A và former husband or wives của bạn thì bạn ghi N/A khi bạn còn độc thân, nếu li dị thì ghi tên chồng cũ vào, còn người bảo lãnh cũng vây.
chúc bạn may mắn.

280117 top -
cám ơn bạn Hanholeman nhiều nhé.
Cho em hỏi thêm là form G325A do em ký tên và giấy khai sinh dịch sang tiếng anh công chứng em có thể scan qua cho Fiancé của em in ra,khỏi gửi bằng bưu điện được không?.
Hiện Fiancé của em ở Honolulu thì gửi Package (I-129F,G523A,timeline, bằng chứng,hình ảnh...) thì phải gửi đi đâu để họ giải quyết hồ sơ bão lãnh ạ? ai biết mong giúp đỡ a.
Chúc sức khoẽ mọi người.

283089 top -

G325A em có thể scan rồi gửi email sang cho ox, giấy khai sinh thì chị không dịch sang tiếng anh mà ox chị cầm về, em cũng có thể scan rồi gửi cho ox in màu ra chị nghĩ chắc cũng ok đó. còn địa chỉ thì chị không biết ở bang đó đâu.

283128 top -
Chào mọi người. Fiancé của em lúc trước có kết hôn với 1 người nước ngoài , cô ta sang mỹ bằng visa du lịch, sau đó 2 người kết hôn tại mỹ , cô ta đã làm greencard để xin ở lại Mỹ , và hiện giờ học đã li dị và cô ấy đã quay về nước cô ta nhưng vẫn còn green card USA, vậy cho em hỏi trong phần Part A -câu 11(I-129F) Fiancé của em phải đánh Yes hay No. Fiancé của em nói họ chỉ cùng nhau làm green card cho cô ấy chứ chưa bao giờ làm K1-visa gì cả.

283641 top -

Chào bạn,

Hôn phu của bạn phải trả lời Yes ở câu 11 vì đã làm bảo lãnh thẻ xanh cho người phối ngẩu đó.

283825 top -

Dạ cho em hỏi thêm là form I-134 có thể gửi chung với I-129f và G325A được không ạ.

284039 top -
Form I-134 và hồ sơ thuế không cần nộp trước mà đem theo khi đi phỏng vấn.

284048 top -
Mọi người cho em hỏi số A# có phải là số trên greencard không ạ?

285531 top -

Chào bạn,

Nếu chồng bạn là công dân Mỹ thì chồng bạn không cần điền số A#.

285622 top -
.

296212 top -
Hồ sơ K1 - needatrip - Đổi địa chỉ mới
1, 2, 3, 4, 5 ... 8

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image