BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ IR5- ThuyNgan—Bảo lãnh ba mẹ
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào cả nhà!
Em mới tham gia nên có gì sai sót mong mọi người bỏ qua và chỉ dẫn giúp em!
Em Đã thi quốc tịch xong được một năm; bây giờ em muốn mở hồ sơ bảo lãnh cho ba mẹ em thì em cần những giấy tờ gì và phải làm những bước gì a..? Thank you

610635 top -

Bạn vào thư viện đọc: 2.1.13. Bảo lãnh cha mẹ (IR-5)

610645 top -
Dạ em cám ơn cochin ạ!
EM có chút phân vân là ko biết em nên điền đơn nao?? Mẫu I-130 hay I-130A vậy a?? Hay là phải điền cả hai mẫu lun.

610653 top -
Chào bạn,
Bạn vào thư viện di trú tìm hiểu mục này: "2.1.6. Hướng dẫn điền đơn I-130 (New 2017)".

610659 top -

Dạ, mọi người cho em hỏi là khi nộp đơn bảo lãnh cho cha mẹ! Em nộp làm hai bộ riêng biệt hai phong bì, hay em để riêng hai bộ hồ sơ nhưng bỏ chug trong một phong bì lớn để gửi đi vậy ạh. Em cám ơn nhiều.

610898 top -

hay em để riêng hai bộ hồ sơ nhưng bỏ chug trong một phong bì lớn để gửi đi vậy ạh.
Bạn gởi như vậy là được.

610903 top -
Dạ! Em cám ơn cochin nhiêu.

610905 top -

Em chào mọi người trong diễn đàn!
Anh chị cho em hỏi là khi mình nộp hồ sơ cho USCIS và giờ mình vừa nhận được form I-797C của USCIS gửi về cho mình! Vậy thường mình phải chờ bao lâu thì hồ sơ mới giải quyết tiếp vậy ạh?

611201 top -

Diện IR5 khoảng 6 tháng.

611205 top -
Dạ! Em cám ơn cochin nhiều!

611214 top -

Đợi chờ được 5thang rồi! Hôm nay em mới nhận đc đơn I-797 thông báo hồ sơ của Ba mẹ em đã đc approval! Mọi người cho em hỏi là bao lâu nữa thì em mới phải nộp bảo trợ tài chánh ah? Em cám ơn

612173 top -

Khoảng 1 đền tháng HS sẽ được mở. Bạn đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái.

612176 top -
Vậy là tầm 1 tháng nữa là em nộp bảo trợ tài chánh phải ko ah? Em cám ơn Cochin đã trả lời em ah!

612178 top -

Vậy là tầm 1 tháng nữa là em nộp bảo trợ tài chánh phải ko ah? Em cám ơn Cochin đã trả lời em ah!
Đúng rồi.

612180 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image