BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ IR5 - Mai Lương - Bảo lãnh Cha Mẹ
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cho em xin hỏi, ba em sinh năm 1940, do không có giấy khai sinh bản chính chỉ có giấy thế vị khai sinh, năm 2013 có làm lại bản chính. Cho em hỏi em nên dùng giấy Thế vị khai sinh hay bản mới này để nộp hồ sơ ạ?
Bản nào cũng được.

Và giấy kết hôn của chị em là đăng ký ở Mỹ
Chỉ cần copy không cần công chứng.

606883 top -

Em cám ơn Chị nhiều

606916 top -
Em chào các Anh, Chị

Nhà em bắt đầu nộp đơn bảo lãnh ba me.
Xin cho em hỏi:
Trong quá trình điền đơn I130, ngay trang 3, hạng mục 37, em không thể check vào ô Naturalition được, vậy khi em in ra và dùng bút đen check vào được không ạ?
Em có xem hướng dẫn, mục nào không điền đều ghi NA, khi trên form thì có 1 số nơi không điền đươc ( như ngày tháng ), vậy khi in ra em có cần ghi NA bằng bút không a?
Và do chị em có chuyển nhà vài lần nên giấy tờ thất lạc, hiện tại không tìm thấy Certificate of Naturalition, nên không nhớ số điền được, xin Anh, Chị hướng dẫn cách để tìm lại được thông tin này. Và khi nộp giấy tờ đến USCIS có phải nộp kèm Giấy này không a?
Em xin cám ơn.

607437 top -

Nhà em bắt đầu nộp đơn bảo lãnh ba me.
Xin cho em hỏi:
Trong quá trình điền đơn I130, ngay trang 3, hạng mục 37, em không thể check vào ô Naturalition được, vậy khi em in ra và dùng bút đen check vào được không
Có thể do bạn check câu 36 không tương ứng hoặc chưa check. Ở câu 36, bạn có chắc chắn là đã check dấu vào ô U.S Citizen không?

. Nếu đã check câu 36 là U.S Citizen mà không thể check dấu vào ô Naturalization ở câu 37, có thể lỗi phần mềm đọc form. Bạn nên dùng Adobe Arobat Reader 11.

. Nếu vẫn bị lỗi, bạn có thể download form & điền tay.

Em có xem hướng dẫn, mục nào không điền đều ghi NA, khi trên form thì có 1 số nơi không điền đươc ( như ngày tháng ), vậy khi in ra em có cần ghi NA bằng bút không a?
Được. Bạn có thể dùng bút thay vì type on computer.

do chị em có chuyển nhà vài lần nên giấy tờ thất lạc, hiện tại không tìm thấy Certificate of Naturalition, nên không nhớ số điền được, xin Anh, Chị hướng dẫn cách để tìm lại được thông tin này. Và khi nộp giấy tờ đến USCIS có phải nộp kèm Giấy này không a?
Khi nộp I-130, có thể dùng copy of U.S Passport thay thế Naturalization Certificate.

Nếu muốn xin cấp lại Naturalization Certificate, bạn nộp đơn N-565. (Fee $555)

(Nếu trước đây chị của bạn đã từng làm đơn bảo lãnh cho người khác, tìm số này trong đơn cũ)

607455 top -

Dạ, em check đúng ô U.S Citizen . Em dùng Foxit reader. Em cài lại Adobe Reader 11 thì lại không đánh đươc. Em sẽ theo cách chị hướng dẫn.

Cho em hỏi thêm, khi nộp NVC chị em nộp bản photo Naturalization Certificate hay phải công chứng sao y hả chị?

Em cám ơn ChiTam nhiều.

607458 top -

Cho em hỏi thêm, khi nộp NVC chị em nộp bản photo Naturalization Certificate hay phải công chứng sao y hả chị?
Nộp bản photo.

607459 top -
Em cám ơn Cochin nhiều.

607464 top -

Em chào các Anh, Chị:

Hồ sơ của Ba mẹ em nộp gần 10 tháng mới được chấp thuân.
Nhờ xem các nội dung tư vấn trước của các Anh Chị, em đi bổ sung các giấy tờ của chị và Ba mẹ em. Mọi thứ đã được thông qua bước 1.
Em xin cám ơn các Anh, Chị rất nhiều.

Em hiện đang tiến hành nộp hồ sơ cho NVC.
Em submit DS 260 xong mới biết còn thiếu ngay phần Ba em từng có visa, em lại để không có Và tên người bảo lãnh, em lại ghi theo họ trước khi chị em lấy chồng ( sau khi lấy chồng người Mỹ, chị em theo họ chồng)
Em không biết thông tin này có ảnh hưởng gì không ạ?
Về phần bổ sung lúc phỏng vấn em có thấy các Anh,Chị hướng dẫn.
Vậy lúc Ba Má em vào đó xin sửa đổi trước hay sau khi phỏng vấn ạ?
Em có thể xin cho Ba Má em phỏng vấn cùng lúc không ạ?
Ba em từng bị lao hồi trẻ, nên khả năng cao sẽ phải chờ 2 tháng xét nghiêm. Em nên sắp xếp cho Ba em phỏng vấn sau khi có kết quả xét nghiệm hay xét nghiệm trước rồi chờ giấy bổ sung ạ?

em xin cảm ơn

612254 top -

Vậy lúc Ba Má em vào đó xin sửa đổi trước hay sau khi phỏng vấn ạ?
Nói với viên chức lãnh sự lúc phỏng vấn.

Em có thể xin cho Ba Má em phỏng vấn cùng lúc không ạ?
Bạphai? điền đơn online xin họ xếp lịch PV cùng lúc.

Ba em từng bị lao hồi trẻ, nên khả năng cao sẽ phải chờ 2 tháng xét nghiêm. Em nên sắp xếp cho Ba em phỏng vấn sau khi có kết quả xét nghiệm hay xét nghiệm trước rồi chờ giấy bổ sung ạ?
Phải có giấy PV thì mới được đi khám sức khoẻ.

612259 top -
Chào các Anh/Chị:

cho em hỏi về phần bảo trợ tài chính.
Thu nhập của chị em 1 năm là 36 ngàn. Chị em làm chung hồ sơ thuế với chồng ( chồng 108 ngàn). Chị em có 2 con.
Cho em hỏi nếu chị em không cần đồng bảo trợ, thì phần 1.d có cần tick không?
Cho em hỏi phần 5.3, 5.4 có điền phần chồng và 2 con vào không?như thế có hiểu là 2 con phụ thuộc vào mẹ không?
Phần 5.6 nếu làm hồ sơ bảo lãnh Ba thì không ghi, còn khi làm phần của mẹ ở phần 5.6 có ghi là 1 không?
Nếu mình chị em bảo lãnh không cần bảo trợ thì phần 6.10 chỉ là thu nhập của mình chị em không cần thêm của người nào cùng hộ?
Em thấy có ghi chú thường vợ chồng khai báo thuế chung thì nên làm I 864A phải không ạ?

Em xin cám ơn

612400 top -

Cho em hỏi nếu chị em không cần đồng bảo trợ, thì phần 1.d có cần tick không?
Không

Cho em hỏi phần 5.3, 5.4 có điền phần chồng và 2 con vào không?như thế có hiểu là 2 con phụ thuộc vào mẹ không?
Tính hết.

Phần 5.6 nếu làm hồ sơ bảo lãnh Ba thì không ghi, còn khi làm phần của mẹ ở phần 5.6 có ghi là 1 không?
Không

Nếu mình chị em bảo lãnh không cần bảo trợ thì phần 6.10 chỉ là thu nhập của mình chị em không cần thêm của người nào cùng hộ?
Em thấy có ghi chú thường vợ chồng khai báo thuế chung thì nên làm I 864A phải không ạ?
Bạn vào thư viện đọc: 2.3.4. Bảo trợ tài chính

612401 top -
Em cảm ơn Cochin nhiều

612405 top -
Hồ sơ IR5 - Mai Lương - Bảo lãnh Cha Mẹ
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image