BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F1 - bảo lãnh cha mẹ - LinhNT
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Mọi người ơi cho mình hỏi về bảo lãnh cho bố mẹ. Hơi dài mọi người chịu khó đọc giúp mình. Timeline của mình như sau:

5/2016: mình gửi hồ sơ I-130 cho bố mẹ

12/2016: cả hai bộ hồ sơ được approved

2/2017: Mình gửi 2 bộ hồ sơ civil documents cho bố mẹ minh. Cả 2 bộ có giấy tờ y hệt nhau.

4/28/2017: người ta báo của bố mình thiếu Vietnam Police Certificate và một đoạn tiếng gì mình không đọc đươc. Mình gọi điện cho NVC để hỏi về đoạn không đọc được thì họ nói đoạn đấy do lỗi đánh máy chứ không có gì và xác nhận chỉ thiếu Vietnam Police Cerrtificate.

5/5/2017 Mình gửi lại luôn vì đã có giấy này gửi hồi tháng 2 nhưng chắc họ bỏ sót và họ xác nhận đã nhận được mail ngày 5/5 (mình check tracking và cả gọi điện để xác nhận).

6/4/2017: mình gọi điện báo cho họ mẹ mình đột ngột qua đời và họ bảo mình gửi email kèm giấy báo tử

7/5/2017: họ báo đã nhận được email mình gửi về mẹ mình

7/7/2017 họ lại gửi giấy báo bố mình thiếu Vietnam Police Certificate và lần này đoạn chữ mình đọc không hiểu lần trước có thêm đoạn dịch tiếng Anh ở dưới nói thiếu giấy Slovakia Police Certificate (bố mình ngày xưa có học Đại Học ở Tiệp). Mình cũng phát hiện ra sau khi hỏi mọi người là giấy Vietnam Police Cerrtificate của bố mình là số 1 chứ không phải số 2. Mình không phát hiện ra ngay vì đợt trước của mẹ mình người ta không thắc mắc gì

Bây giờ bố mình đang xin lại Vietnam Police Certificate số 2 và liên lạc với Đại Sứ Quán Tiệp để xin tờ Slovakia Police Certificate.

Mình muốn hỏi có anh chị nào có kinh nghiệm xin Slovakia Police Cerrtificate thì chỉ thêm cho mình.

Mình chờ lâu thế này hơi lo và sốt ruột vì không muốn bố ở nhà một mình lâu quá sau khi mẹ mất. Nếu mình muốn đổi bảo bố mình qua đây theo dạng visitor B2 rồi adjustment of status được không mọi người hay phải chờ ở VN ? Case của bố mình là HCM2017512013

Mọi người ai có kinh nghiệm chỉ mình với!

Mình cám ơn nhiều!

606704 top -

và liên lạc với Đại Sứ Quán Tiệp để xin tờ Slovakia Police Certificate.
Chỉ có cách này thôi.

Mình chờ lâu thế này hơi lo và sốt ruột vì không muốn bố ở nhà một mình lâu quá sau khi mẹ mất. Nếu mình muốn đổi bảo bố mình qua đây theo dạng visitor B2 rồi adjustment of status được không mọi người hay phải chờ ở VN ?
Nếu bố của bạn thuyết phục được viên chức lãnh sự (VCLS) là bố bạn sẽ quay về VN thì sẽ được cấp visa B2. Còn nếu bố bạn nói với VCLS là bố bạn đi du lịch rồi sẽ chuyển tình trạng di trú tại Mỹ thì họ sẽ không cấp visa.

606707 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image