.
Hồ sơ IR5 : 5caonguyen
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em xin chào các anh chị trong diễn đàn VDT,em xin các Anh Chị tư vấn giúp em:
Mẹ em qua mỹ theo diện du lịch được 1tuần và em muốn xin thẻ xanh cho Mẹ nhưng năm sinh của Mẹ em trong giấy khai sinh của em và các giấy tờ của Mẹ như hộ chiếu ,,hộ khẩu ,CMND không giống nhau ,vậy em phải làm sao ạ ?giấy khai sinh của em năm 1975 ạ,mong các Anh Chị tư vấn giúp em ,em cảm ơn nhiều.

604095 top -

Bạn phải làm lại giấy tờ cho khớp rồi mới nộp đơn bảo lãnh được.

604100 top -
Cảm ơn Cochin nhưng nơi em đăng ký khai sinh rất xa (hà giang -VN)mà em sinh sống ở cần thơ,em không biết làm sao.... hay em báo mất giấy khai sinh và viết thư giải thích nộp cùng với I30 kèm theo hộ khẩu gia đình và học bạ của em để chứng minh mẹ con hoặc là cứ nộp giấy khai sinh cũ kèm theo thư giải thích và hộ khẩu cũ và học bạ cũ,giúp em với

604104 top -

Diện con bảo lãnh cha/mẹ hoặc ngược lại thì giấy khai sinh là chứng cứ quan trọng nhất. Không có giấy khai sinh hoặc giấy khai sinh không khớp thì HS sẽ lâu, có thể bị từ chối hoăc, yêu cầu thử DNA.

604106 top -

Em cảm ơn cochin đã giúp em ,bây giờ em nộp tất cả các giấy tờ liên quan kèm theo thư giải thích và cho họ biết em và mẹ em sẵn sàng thử DNA nếu họ yêu cầu, một lần em cảm ơn Chị rất nhiều

604148 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update