BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ phankiet - Bộ công hàm
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Dear Cô
cho em hỏi em là người Mỹ gốc việt lấy vợ là người việt Nam thì em làm hồ sơ theo diện di trú gì? khi em làm bộ công hàm bước đầu tiên em phải làm sao? em khám tâm thần ở đâu? em cảm ơn cô nhiều.

599808 top -

Bạn vào đây đọc:
viewtopic.php?f=12&t=13072

599814 top -
Dear Cô
Bộ hồ sơ công hàm độc thân của con đã được lãnh sự quán Việt Nam tại Hoa Kỳ đóng mọc và con đem bộ hồ sơ về nộp để đằng kí kết hôn tại huyện thì phòng thư pháp huyện nói Bộ tuyên thề độc thân của con đã có xác nhận của công chứng viên mà thiếu 1 văn bản của bộ ngoại giao tiểu bang đối với thẩm quyền của công chứng viên đó hoặc hộ tịch viên hoặc luật sư tòa, hiện tại giờ con đang ỏ Việt Nam con phải lam sao? con cảm ơn cô nhiều

601714 top -

Bạn đang ở VN thì tốt nhất là đến phòng tư pháp huyện hỏi họ có cách nào "du di" cho bạn hay không?

601718 top -

Dear cô! Con đã hoàn thành thủ tục kết hôn ở Việt Nam vợ chồng con đã có giấy đăng ký kết hôn. Giờ con về Mỹ làm thủ tục bảo lãnh, cô ơi cho con hỏi tụi con quen biết nhau 5 năm, mà chính thức yêu 2 năm rồi. Giờ con muốn bảo lãnh vợ con qua sớm theo cô là con nên làm diện bảo lãnh CR1 hay là K1 cho vợ con nhanh qua để gia đình con đoàn tụ. Con cảm ơn cô nhiều con chúc gia đình vietditru thật là nhiều sức khỏe.

602439 top -

Bạn đã kết hôn thì chỉ được bảo lãnh diện CR1.

602443 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update