BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ helen - Thẻ xanh 10 năm bị từ chối
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào admin VDT
Xin các anh /chị tư vấn giùm em, thẻ xanh 2 năm cuả em hết hạn tháng 6/2016 , Vào tháng 12/2015 em điền form I90 để xin cấp thẻ xanh 10 năm mà không biet rằng phải điền I-751 trước. Em vẫn nhận được thư đi lấy dấu vân tay và chờ đợi gần 5 tháng và hôm nay em nhận được thu cuả USCIS nói rằng họ từ chối vì họ ko nhận được đơn I-751 cuả em trước đó.

Nhưng bây giờ thẻ xanh cuả em đã hết hạn , thì em có thể điền lại form I-751 nữa ko ạ?
Xin cô chín và cac anh chị tư vấn giùm em

599645 top -

Xin các anh /chị tư vấn giùm em , thẻ xanh 2 năm cuả em hết hạn tháng 6/2016 , Vào tháng 12/2015 em điền form I90 để xin cấp thẻ xanh 10 năm mà khoong biet rằng phải đuền I-751 trước.
Để remove thẻ xanh 2 năm bạn PHẢI nộp I-751 chứ không phải I-90, nghĩa là chỉ cần 1 đơn I-751 chư; không phải nộp I-751 trước rồi nộp I-90.

Nhưng bây giờ thẻ xanh cuả em đã hết hạn , thì em có thể điền lại form I-751 nữa ko ạ?
Bạn chỉ còn mỗi cách đó thôi: PHẢI nộp I-751 + thư giải thích lý do nộp trể.

USCIS có chấp nhận hay không thì cochin không biết được. Nhưng theo cochin nghĩ sẽ OK.

599646 top -
Dạ Em cảm ơn cô 9
Còn 1 vấn đề mong cô 9 tư vấn giup em
Vì cứ nghĩ em đã làm đúng và chỉ chờ nhận thẻ xanh thôi , nên vừa qua ông nội em bệnh nặng và gia đình ( vợ chồng và con cái ) em đã thu xếp về Vn
Trươc khi đi em có đến chỗ Immigration để xin cái Stamp I-551
Họ cho em cai mộc stamp in trong passport trong 3 tháng. em phải tro lai Mỹ trươc 08/31
Mà giờ em nhan được thư từ chối - và lại chưa điền I-751
Vậy đến ngày trở về em vẫn dươc vào Mỹ hay KHÔng vậy cô chín?
Em thực sự đang hoang mang quá

599650 top -

Thông thường khi đơn xin thẻ xanh bị từ chối thì trong hệ thống compute của USCIS sẽ có ngay do đó khả năng bạn sẽ không vào Mỹ được rất nhiều.

Bạn nên lấy hẹn vào LSQ Hoa Kỳ tại VN để trình bày sự việc nhờ họ hướng dẫn.

599659 top -

Em chào cô chín
Sau khi về Mỹ , em viet thư giải thich kèm điền form I-751
Sau 1 tuần em nhận dươc reciept notice với nội dung
" "Your conditional resident status is extended for a period of one year. During the one-year extension you are authorized employment and travel"

"In order to further process your petition, you will be receiving an Application Support Center (ASC) appointment notice with a specific time, date and location to capture your fingerprints, photos, and signature. You must wait for your appointment notice before going to the ASC for biometric processing"

Cô chín cho con hoi , lá thư này nghĩa là con Được gia hạn thêm 1 năm để chờ giai quyết hồ sơ phai ko ạ

600767 top -

Sau khi về Mỹ , em viet thư giải thich kèm điền form I-751
Sau 1 tuần em nhận dươc reciept notice với nội dung
" "Your conditional resident status is extended for a period of one year. During the one-year extension you are authorized employment and travel"

"In order to further process your petition, you will be receiving an Application Support Center (ASC) appointment notice with a specific time, date and location to capture your fingerprints, photos, and signature. You must wait for your appointment notice before going to the ASC for biometric processing"

Cô chín cho con hoi , lá thư này nghĩa là con Được gia hạn thêm 1 năm để chờ giai quyết hồ sơ phai ko ạ
Đúng rồi bạn.

600774 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image