BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2B - Jeny Phan
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào các cô chú và anh chị,
Gia đình em gồm 5 người được chú bảo lãnh sang Mỹ (hồ sơ nộp từ năm 2001) và vừa rồi ba mẹ và 2 em của em đã sang Mỹ , còn em ở lại VN do em đã quá 21 tuổi (em sinh năm 1989).
Khi khiếu nại CSPA thì nhà em nộp hồ sơ cho cả em và em kế (sinh năm 1992) nhưng em ấy được xét đi còn em thì không.
Hiện nay ba mẹ em đã sang Mỹ được gần 1 tháng và đã có số thẻ xanh, ba mẹ muốn làm bảo lãnh cho em.

1. Nhưng em nghe nói là có trường hợp chứng minh em chỉ có 1 mình ở VN thì LSQ sẽ xét cho em đi cùng gia đình có đúng kg ah.? Nếu vậy gia đình em cần làm giấy tờ gì ah?

2. Còn nếu bình thường thì diện bảo lãnh của em là F2B, như em biết thì diện F2B đang phải đợi khoảng 7 năm, nhưng chú em nói là có thể chỉ là 2 năm thôi vì được lấy ngày ưu tiên cũ cùng với ba mẹ, chú em nói như vậy có đúng không ah.? Ba mẹ em đang ở Seattle (Tacoma).

3. Vậy giờ ba mẹ em sẽ điền đơn I130 bảo lãnh em thì có chỗ nào để ghi chú về việc đã từng được bảo lãnh để việc bảo lãnh được thực hiện nhanh hơn kg ah.?

Mong nhận được sự giúp đỡ của các cô chú anh chị.
Em xin cảm ơn ah.

587232 top -

1. Nhưng em nghe nói là có trường hợp chứng minh em chỉ có 1 mình ở VN thì LSQ sẽ xét cho em đi cùng gia đình có đúng kg ah.?
KHÔNG.

2. Còn nếu bình thường thì diện bảo lãnh của em là F2B, như em biết thì diện F2B đang phải đợi khoảng 7 năm, nhưng chú em nói là có thể chỉ là 2 năm thôi vì được lấy ngày ưu tiên cũ cùng với ba mẹ, chú em nói như vậy có đúng không ah.?
KHÔNG.

587240 top -
Dạ. Em cảm ơn cochin.
Em có xem mẫu thư của vietditru thì thấy có mẫu xin giữ lại ngày ưu tiên cũ. Để tốt nhất em sẽ gửi mẫu thư này cùng với mẫu I130 luôn cũng được phải không ah.? Nhưng em thấy số liệu và mẫu thư đã khá cũ rồi, em không biết mình dùng mẫu này gửi luôn hay có cần điều chỉnh thêm gì không ah.?
Nếu em gửi bằng email thì em phải gửi đến địa chỉ nào ah.? Mong mọi người chỉ giúp.
Em cảm ơn mọi người.

587258 top -
Chào bạn Jeny,

Tòa án tối cao của Mỹ đã bác luật giữ lại ngày ưu tiên của các diện F3,F4 chuyển sang F2B lâu rồi nên việc gửi thư xin giữ ngày ưu tiên không có tác dụng

Thân

587266 top -

Xin chào mọi người,
Xin cho em hỏi, em được ba bảo lãnh diện F2B từ năm 2015.
Hiện nay em sắp sinh baby (em chưa làm giấy đăng ký kết hôn) vậy em nên làm giấy khai sinh theo họ em hay họ cha đứa bé. Nếu em đặt tên theo họ cha thì có ảnh hưởng gì sau này việc bảo lãnh kg?
Mọi người tư vấn giúp em ah.
Em xin cảm ơn.

610305 top -

Hiện nay em sắp sinh baby (em chưa làm giấy đăng ký kết hôn) vậy em nên làm giấy khai sinh theo họ em hay họ cha đứa bé
Bạn đặt tên theo ho ại cũng được, họ cũng sẽ nghĩ là bạn lách luật.

Nếu em đặt tên theo họ cha thì có ảnh hưởng gì sau này việc bảo lãnh kg?
Luật chỉ không cho F2B kết hôn, do đó không ảnh hưởng.

610306 top -
Dạ, em cảm ơn cochin.
Cho em hỏi, hiện nay người bảo lãnh em là ba em. Nếu em muốn bổ sung thêm mẹ em là người bảo lãnh nữa thì có được kg? Có điều kiện gì kg? Nếu được em cần phải làm gì? Mọi người hướng dẫn giúp ah.
Em xin cảm ơn.

610365 top -

Cho em hỏi, hiện nay người bảo lãnh em là ba em. Nếu em muốn bổ sung thêm mẹ em là người bảo lãnh nữa thì có được kg?
Không được. Chỉ có 1 người bảo lãnh mà thôi.

610378 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update