BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ IR5 - bảo lãnh cha me -hoanga
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cochin ơi, sáng nay em kiểm tra thì lại thấy visa của em chuyển thành ready ( sẵn sàng cho buổi phỏng vấn ) là sao vậy cochin, có phải lảnh sự quán nhầm lẩn không ạ? Có trường hợp nào bị phỏng vấn lại không cochin,?

559634 top -

Không sao hết.

Bạn vào check liên tục như vậy thì chỉ mang lại sự lo lắng cho bạn.

559637 top -
Xin cho em hỏi là em đang chuẩn bị để nộp giấy tờ xin thẻ xanh 10 năm, vợ chồng em đã có đầy đủ các loại giấy tờ ( khai thuế chung 2013, 2014, 2015, chồng em có thu nhập cao, giấy bảo hiểm xe chung, giấy tài khoản ngân hàng chung, giấy bảo hiểm sức khoẻ chung, hình chụp chung khi đi chơi ở Nhật, Úc, Trung Quốc, giấy thuê nhà chung,) và tụi em chỉ không có giấy của 2 người làm chứng, vậy có sao không cochin,?

597470 top -

Bạn có bằng chứng gì thì gởi cái đó chứ không bắt buộc phải đủ.

597485 top -

Cochin cho em hỏi là em đã nộp hồ sơ bảo lãnh cha mẹ và đã làm tới bước nộp bảo trợ tài chính và người bảo trợ là chồng em vì em không có thu nhâp. Nhưng lúc này chúng em đang tính tới chuyện ly hôn và em muốn hoãn hồ sơ lại một thời gian. Vậy em phải viết đơn lên NVC phải không ạ? và em nộp online hay gởi bằng thư qua đường bưu điện? Và em cần phải nộp những giấy tờ nào? Cochin có mẫu thư không ạ? Cám ơn ạ

612340 top -

Vậy em phải viết đơn lên NVC phải không ạ? và em nộp online hay gởi bằng thư qua đường bưu điện?
Bạn gởi thư online. Bạn đọc thông báo ở đầu trang này.

Mẫu thư ở bên cột trái.

Nếu trong vòng 1 năm bạn không liên lạc với NVC thì HS sẽ bị đóng.

612341 top -
Hồ sơ IR5 - bảo lãnh cha me -hoanga
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image