.
Hồ sơ IR5 - bảo lãnh cha me -hoanga
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào cochin va các bạn, xin cho em hỏi là Lý Lịch Tư Pháp của em hết hạn vào 14/08/2014, nếu em có lịch phỏng vấn vào tháng 07/2014 thi em cần làm lại Lý Lịch Tư Pháp mới không?

544203 top -

Xin chào cochin va các bạn, xin cho em hỏi là Lý Lịch Tư Pháp của em hết hạn vào 14/08/2014, nếu em có lịch phỏng vấn vào tháng 07/2014 thi em cần làm lại Lý Lịch Tư Pháp mới không?
Cần làm lại LTP.

544242 top -
Cám ơn cochin đã trả lời cho em, cochin cho em hỏi là khi em nộp civil document thì em đã nộp giấy dăng ký kết hôn bản gốc, giấy khai sinh bản gốc, nên khi đi phỏng vấn thì em chỉ cần đem theo bản photôcpy của giấy đăng ký kết hôn và giấy khai sinh phải không ạ

545762 top -

cochin cho em hỏi là khi em nộp civil document thì em đã nộp giấy dăng ký kết hôn bản gốc, giấy khai sinh bản gốc, nên khi đi phỏng vấn thì em chỉ cần đem theo bản photôcpy của giấy đăng ký kết hôn và giấy khai sinh phải không ạ
Được. Nếu bạn muốn la&ý lại bản gốc thì nói với viên chức PV bạn. Họ sẽ lấy bản copy đối chiếu với bản gốc sau đó trả lại bản gốc cho bạn.

545770 top -

Em mời nhận được email báo hồ sơ đã complet, và đang đợi ngày phỏng vấn, cochin cho em hỏi là bây giờ em lên mạng đăng ký nhận visa online để đến ngày phỏng vấn đem theo được không ạ? hay là đợi phỏng vấn đậu rồi mới đăng ký ạ?

552014 top -

Em mời nhận được email báo hồ sơ đã complet, và đang đợi ngày phỏng vấn, cochin cho em hỏi là bây giờ em lên mạng đăng ký nhận visa online để đến ngày phỏng vấn đem theo được không ạ? hay là đợi phỏng vấn đậu rồi mới đăng ký ạ?
Cái nào cũng được.

552034 top -
Dạ, em cám ơn cochin

Cochin cho em hỏi là khi em điền đơn online để đăng ký nhận visa tới câu bấm vào ô tròn trắng để chọn loại visa và có rất nhiều dòng để chọn ( em thuộc diện cr1, chồng là việt kiều ) thì em bấm chọn ô nào ạ?

552627 top -

Cochin cho em hỏi là khi em điền đơn online để đăng ký nhận visa tới câu bấm vào ô tròn trắng để chọn loại visa và có rất nhiều dòng để chọn ( em thuộc diện cr1, chồng là việt kiều ) thì em bấm chọn ô nào ạ?
SU2.

552676 top -
Cochin cho em hỏi thêm là tấT cả giấy tờ I864, thuế 2011, 2012, 2013 của em đều là bản photocopy và khi đi phỏng vấn có sao không ạ?vì em bị checklist I864 và ông xã em đã gởi lại bộ I864 mới cho NVC rồi, và trong thư phỏng vấn thì Financial Evidence ( ghi chử Y ), có nghĩa là không cần phải không ạ?

554426 top -
Cám ơn atunas đã trả lời giúp em, và em muốn hỏi là tấT cả giấy tờ thuế các năm, I864 của em đều là bản photôcpy ,không có tờ nào có chử ký sống hết thì khi phỏng vấn có sao không ạ? và sau khi bị chechecklist thì chồng em đã nộp lại cho NVC toàn bộ thuế đầy đủ hết rồi ạ ,,

554488 top -

Bạn đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái mục [Bộ 3] BẰNG CHỨNG - PHỎNG VẤN

554544 top -
Dạ, em hiểu rồi, cám ơn cochin
Em vừa khám sức khoẻ xong, vì còn một tháng năm ngày mới tới ngày phỏng vấn của em, và bệnh viện Chợ Rẩy kêu em phải đi chích ngừa lần 2 theo phiếu hẹn thì mới trả kết quả khám sức khoẻ cho em ( sức khoẻ rất tốt không có gì hết ) vậy có sao không cochin? Bệnh viện sẽ giữ kết quả của em tới khi em chích ngừa lần 2 mới trả kết quả cho em phải không cochin?

555435 top -
Cochin cho em hỏi là chồng em ( ở Mỹ )có khai bảo hiểm cho em chung với anh luôn, và khi em đi khám sức khoẻ, chích ngừa để phỏng vấn em có thể xin biên nhận để về đưa cho chồng em để anh đưa bảo hiểm thanh toán lại cho mình không cochin? Cochin có thấy ai làm như vậy chưa ạ?

557485 top -

xin chào cochin
em phỏng vấn vào 15/7 và đã đậu, tới ngày 17/7 thì nhận được điện thoại của nhân viên lảnh sự nói em còn thiếu dấu vân tay cho DS260, khi em đến vào buổi chiều thì họ đưa lại cho em hộ chiếu và tờ giấy xanh bổ túc thông tin cho DS260, kêu em ngồi đợi để lấy dấu vân tay, sau khi em in dấu vân tay xong (4 ngón tay phải ) thì viên chức phỏng vấn chúc mừng em, và thâu lại hộ chiếu của em, kêu em ra về đợi visa, em cũng đã đăng ký giao nhận visa về nhà rồi, và tới hôm nay em kiểm tra thì visa của em vẩn còn nằm ở tình trạng cần xem xét, chưa in ra, mà trên trang ceac có nói là nếu visa được chấp thuận thì sẽ in ra trong 2 ngày làm việc, và em không có nhận điện thoại hoặc email nào của lãnh sự quán nửa hết, vậy visa của em có bị trục trặc gì nửa không ạ? và em nên gọi số nào để tìm hiểu về visa của mình ạ? mong cochin giúp dum em

559604 top -

Không sao hết, có người nhanh có người chậm. Có người 3 tháng mới nhận được visa.

559612 top -
Hồ sơ IR5 - bảo lãnh cha me -hoanga
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image