.
Hồ Sơ IR5 - Lucia - Bảo lãnh ba tại Mỹ
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào diễn đàn VDT,

Lucia đã dành 1 khoảng thời gian để làm khách, đi đọc các bài topic của các ACE thấy rất hay và hữu ích

Nay Lucia xin làm thành viên, khi tham gia có điều gì chưa đúng mong quý ACE thông cảm và giúp đỡ

Lucia mở hồ sơ CR1 vào tháng 4.2013 và đã được USCIS chấp thuận vào tháng 1.2014. Hiện đang chờ Case No

Lucia đang gặp khó khăn trong việc tổng hợp các thông tin cuộc gọi từ MagicJack. ACE nào biết cách để lưu thông tin từ MagicJack ra file xin chỉ bày cho Lucia. Chân thành cảm ơn

Chúc cho ban điều hành VDT nhiều sức khoẻ, an lành, chúc tất cả các bạn đang làm hồ sơ sẽ gặp nhiều may mắn

538656 top -

Bạn có thể bấm MY ở phía trên bên trái. Nó sẽ dẫn bạn vào trang https://web01.magicjack.com/my/index.html.

Bạn bấm vào My Contact ở phía trên bên phải. Nó sẽ dẫn bạn vào trang https://web01.magicjack.com/my/contacts.html.

Bạn bấm vào Show ở phía dưới My Call Logs. Nó sẽ hiện ra những số điện thoại mà bạn gọi hay nhận được, ngày và giờ gọi hay nhận được và thời gian nói chuyện.

538660 top -
Lucia xin chào chị Cochin,

Em cảm ơn chị đã phản hồi cho câu hỏi của em.

Em cài MJ bằng điện thoại, khi cài và sử dụng em dùng dạng free không cung cấp thông tin gì cho MJ ( kể cả email và số điện thoại em cũng không sử dụng ) do lúc đó em nghĩ càng hạn chế cung cấp thông tin cá nhân càng tốt. Giờ mình có cách nào để truy xuất file không chị . Em mở trong điện thoại thì thấy hết nhưng không tài nào đưa vào máy tính đươc. Mong chị cũng như ACE nào gặp phải tình huống như em mà đã có cách xử lý xin chỉ giúp. Xin cảm ơn

538664 top -

Vậy bạn vào đây hỏi:
viewtopic.php?f=57&t=23848

Theo cochn nghĩ: Bạn cài MJ vào máy tính rồi đăng nhập vào account của bạn thử xem sao? cochin không xài MJ.

538668 top -

Wow..em đã mò ra được rồi chị Cochin ơi.

Em xin chia sẻ cách em đã làm nha

Đối với MJ khi mình tải phần mềm nó về trên điện thoại nó sẽ có 3 dòng để hỏi mình

D1 : là cung cấp thông tin số điện thoại, email và tài khoạn Dạng này có tính phí

D2 : là cung cấp điện thoại, email

D3 : Không cần cung cấp gì hết và MJ sẽ cho mình 1 số điện thoại bất kỵ Em đã click vô dùng này

Theo cách chị Cochin gợi ý, khi nhấn vào đường link https://web01.magicjack.com/my/index.html chị cho, em đã nhập đại email và pass của ID máy IPhone mà em đã cài khi đăng nhập tài khoản của Apple. MJ kích hoạt liền.

Tóm lại bạn nào lỡ cài và sử dụng Magicjack mà không cung cấp bất kỳ thông tin nào cho MJ thì khi cần truy xuất thông tin hãy sử dụng email và pass của chính máy điện thoại bạn đang sử dung.

Thật vô cùng cảm ơn chị Cochin rất nhiều. Trong thời gian sắp đến sẽ còn nhiều vấn đề chưa tỏ mong sẽ luôn được chị chia sẻ và ủng hô.

538674 top -

Bạn post lại bài vào trang này để mọi người dễ tìm nha:
viewtopic.php?f=57&t=23848

538677 top -
Dạ

538682 top -

Chào bạn, HS mình nộp cùng lúc với bạn nhưng vẫn chưa app, mình buồn lắm. Bạn cho mình nick yahoo hay so viber được không?

538734 top -
Chào bạn Lucia. Hồ sơ CR1 của mình giống bạn. cũng đang chờ case No. mình nộp hồ sơ 29/4/2013 và được approve ngay 7/2/2014. Mình đọc thấy nhiều bạn 1 tháng mới có. nếu 1 tháng chua có thì mình có thể email cho NVC... Khi nao ban có Case No thì cho mình biết với nhé hihii.. mong là những người trong tháng này sẽ có Case No sớm !

538741 top -
Lucia nộp hồ sơ đầu tháng 4 mà đến cuối tháng 1 mới được app đó. Mình đang chờ case No.Bạn đừng lo lắng quá rồi cũng sẽ tới vì hiện tại họ giải quyết hồ sơ cho ai cũng lâu hết

539010 top -

Trong khi chờ đợi Case No của NVC cấp, Lucia và ông xã có ngó qua mẫu đơn I 1864 và có một chút thắc mắc nhỏ nhờ ACE đi trước đã làm hoặc biết cách chỉ dùm Lucia

Ở trang 3, phần 5 câu 21 có hỏi:( Lucia tạm dịch như sau )

a. Số người được bảo lãnh : ở ô này ox Lucia điền số 01 ( chỉ bảo lãnh có mỗi mình Lucia )

b. yourself ( chính người bảo lãnh ) : 01

c.Nếu NBL có gia đình, ghi số 1 ở ô bên cạnh cho người hôn phối : CHỖ NÀY NBL CÓ ĐIỀN SỐ 1 không hay là để trống ?

Nếu không điền số 1 thì có bị coi là có gia đình mà không khai không?

Nếu điền số 1 thì cộng lại ở dòng h thành 03 người thì vô lý quá vì chỉ có Lucia và ox Lucia mà thôi

Mong ai đã làm đơn I1864 ở trường hợp giống mình cho mình biết các bạn đã điền như thế nào nha. Cảm ơn các bạn

540052 top -

Bạn đọc không kỹ thôi. Phía trên có ghi: Your Household Size – DO NOT COUNT ANYONE TWICE

c.Nếu NBL có gia đình, ghi số 1 ở ô bên cạnh cho người hôn phối : CHỖ NÀY NBL CÓ ĐIỀN SỐ 1 không hay là để trống ?
Nếu bạn điền 1 là bạn đã tính người này 2 lần.

Những ô không áp dụng của mục này ghi 0.

540082 top -
Em xin cảm ơn sự trả lời của chị Cochin
HS em được approved từ cuối tháng 1 mà tới giờ vẫn chưa có số mã hồ sơ HCM, em cũng thấy lo lo không biết vì sao nữa

540575 top -

Cảm ơn bạn atuans đã chia sẻ
Lucia đã gởi mail theo đúng hướng dẫn mà sao không nhận được mail tự động trả lời của NVC làm Lucia không thấy lo lo không hiểu tại sao nữa .

541464 top -
Cảm ơn bạn atuans rất nhiêu. Thời gian gần đây không hiểu sao Lucia không thể đăng nhập được vào diễn đàn VDT, nay hên làm sao vô đươc.

Chào chị Cochin,

Lucia đã có case Number : HCM 20145731....

Lucia đang tìm đọc cách điền mẫu đơn DS 260. Lucia có đôi chỗ phân vân xin nhờ chị giúp

- Ở trang 10 của đơn có hỏi điền địa chỉ hiện tai. Xin cho hỏi là mình nên điền địa chỉ thường trú ( ở quê ) hay địa chỉ tạm trú ( chỗ đang ở ) ?
Trong ý đó họ có đề cập từ năm 16 tuổi đến nay bạn có sống nơi nào khác địa chỉ nói trên không? Em sống cũng khá nhiều chỗ mà không có giấy tờ chứng mình mình đã ở đó ,vậy mình nên điền như thế nào cho đúng và đơn giản?

- Trang 11 em cũng mù mờ quá, chưa biết điền làm sao
Em cảm ơn chị nhiều

544178 top -
Hồ Sơ IR5 - Lucia - Bảo lãnh ba tại Mỹ
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image