BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ CR1 - Kitten
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Các anh chị cho e hỏi, Hồ sơ của e nộp có receipt mã MSC... ngày 26/4/2013. Đến ngày 2/12/2013 thì nhận đc mail thông báo đã đc chuyển qua nơi khác để xử lý:

Ngày 5/12/2013 lại nhận đc mail báo hs đã đc chuyển và đang ở USCIS office:

Your Case Status: Initial Review

The I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN was transferred and is now being processed at a USCIS office. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you.

Em nghe nói do hs ở NBC nhiều quá nên đc chuyển qua những trung tâm khác để xử lý, e đợi hoài mới thấy hs của mình đc chuyển đi vậy mà sao đưọc vài ngày nó lại chuyển trở về lại USCIS office là về lại chỗ cũ phải ko? Ko biết như vậy thì hs của e có bị ngâm thêm ko nữa?.

Thanks các anh chị trước.

530359 top -

Chào bạn,

Có thể do số lượng hồ sơ quá nhiều nên Sở Di Trú chuyển hồ sơ của bạn qua văn phòng khác giải quyết. Cũng có thể hồ sơ của bạn cần xác minh thêm thông tin nên Họ chuyển về văn phòng di trú địa phương (nơi NBL sống) để xem xét.
Hiện tại hồ sơ của bạn đang được giải quyết tại Sở Di Trú. Với những hồ sơ như thế này, hy vọng trong vòng 01 tháng trở lại, bạn sẽ nhận được thông báo kết quả về hồ sơ của mình.

Chúc bạn may mắn.

530368 top -
a quannguyen cho kitten hỏi là hs kitten đang được giải quyết tại Sở Di Trú có nghĩa là sau khi chuyển đi chuyển lại cuối cùng hs lại trở về chỗ đầu tiên ( National Benefits Center) rồi đúng ko?

530409 top -

hs kitten đang được giải quyết tại Sở Di Trú có nghĩa là sau khi chuyển đi chuyển lại cuối cùng hs lại trở về chỗ đầu tiên ( National Benefits Center) rồi đúng ko?
Đúng.

530426 top -

Các anh chị cho e hỏi, trong LLTP2 tên chồng e nên để tên theo passport hay theo tên trên giấy DKKH
Trên giấy DKKH : Nguyễn Thái Bình ( Nguyen Binh Thai)
Tên pasport: Nguyen Binh Thai

Thanks

531938 top -

Giấy tờ làm tại VN thì viết theo kiểu VN mới đúng, sao chồng bạn lại ghi tên là Nguyen Binh Thai trong khi tên đúng là Nguyễn Thái Bình.

531977 top -
Chào Kitten,

Hồ sơ của bạn bây giờ không còn nằm ở NBC mà về một trong các văn phòng CSC, NSC, TSC. Người bảo lãnh sẽ nhận được thư báo hồ sơ đang nằm ở đâu. Dù có nằm ở đâu đi nữa thì số hồ sơ vẫn không thay đổi. Ví dụ nếu ở California Service Center thì mã sẽ là CSC, nhưng với các hồ sơ từ NBC chuyển đến vẫn giữ nguyên mã và số hồ sơ MSCxxxxxxxx. Bạn vẫn có thể kiểm tra hồ sơ qua mạng bằng số hồ sơ cũ.

532233 top -

Chao anh chi vietditru va kitten...
Hồ sơ của ban kitten đến đâu rồi , đã đươc opprove hay chua. giấy tờ của bạn co tiến triển gì chưa

533837 top -
Chào a/c trên vdt

Hs kitten đã có case No.HCM... Kitten cũng đã điền DS261 và pay AOS $88 từ hôm 31/1 nhưng tới hnay kiểm tra thấy fee AOS $88 vẫn trong tình trạng " in process" chứ chưa chuyển thành "paid". Ox của Kitten đang khai thuế cho năm 2013 để lấy thông tin điền I864 và nộp luôn. Các a/c cho kitten hỏi
1. Lúc nộp I864 xong thì kitten log in pay phí $230 luôn sau đó điền DS260 online gửi đi trước khi NVC có thông báo về I864 để tiét kiệm thời gian thì có dc ko?
2. Kitten dự định sẽ gửi civil docs lúc ox gửi I864 luôn, như vậy NVC có chấp nhận ko hay bắt mình làm từng bước theo yêu cầu hướng dẫn các bước
3. Email báo case No. thì đã nhận được từ hôm 28/1 nhưng đến lúc này vẫn chưa thấy thư của NVC gửi về, nếu thư NVC gửi về mà lâu hơn thì mình vẫn gửi hs của mình đi trước đc hay phải đợi nhận đc thư để coi hướng dẫn và những giấy tờ của NVC gửi về cho mình rồi mới gửi hs đi?

Thank các a/c trước

537176 top -

1. Lúc nộp I864 xong thì kitten log in pay phí $230 luôn sau đó điền DS260 online gửi đi trước khi NVC có thông báo về I864 để tiét kiệm thời gian thì có dc ko?
Bạn muốn là 1 chuyện còn NVC có set up cho bạn đóng tiền hay không là chuyện khác

2. Kitten dự định sẽ gửi civil docs lúc ox gửi I864 luôn, như vậy NVC có chấp nhận ko hay bắt mình làm từng bước theo yêu cầu hướng dẫn các bước
Civil document phải nộp kèm với trang xác nhận DS-260.

3. Email báo case No. thì đã nhận được từ hôm 28/1 nhưng đến lúc này vẫn chưa thấy thư của NVC gửi về, nếu thư NVC gửi về mà lâu hơn thì mình vẫn gửi hs của mình đi trước đc hay phải đợi nhận đc thư để coi hướng dẫn và những giấy tờ của NVC gửi về cho mình rồi mới gửi hs đi?
NVC đã liên lạc với bạn bằng email thì cứ làm theo email.

537212 top -

Cám ơn atuans và cochin đã trả lời giúp Kitten, atuans cho kitten hỏi document cover sheet là gì?

537226 top -

Document cover sheet: Trang có barcode, là hướng dẫn cũ dành cho các HS được mở trược ngày 1/9/2013 sử dụng DS-230.

Hiện nay phải điền DS-260 và in trang xác nhận DS-260 để nộp civil document.

537231 top -
Thanks cochin nhiều

537739 top -

Chào bạn kitten nhé. Bạn cho mình hỏi từ lúc bạn nhận được giấy approved chuyển qua NVC cho đến lúc được giấy thông báo mã HCMxxxxxxxxx là bao lâu vậy bạn? vì mình đang đợi thông báo mã HCM đó. mong bạn trả lời giúp mình nhé !

537750 top -
Thuydung: mình app 10/12 đến ngày 28/1 thì ox nhận đc email báo case Nọ HCM. Ngày 31/1 thì mình nhận đc email báo case no ( do trước đó mình có email hỏi nvc case no)

537796 top -
Hồ sơ CR1 - Kitten
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image