.
Hồ sơ CR1 - Oanh 2013
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Dear cochin!
Em cám ơn cochin nhiều. Chồng em có đứa con riêng nhưng bé sống với mẹ. Trên khai sinh của cháu có tên chồng em là cha và chồng em có mua bảo hiểm sức khoẻ cho cháu theo địa chỉ hiện tại em đang sống nhưng trên thực tế cháu sống ở địa chỉ khác với mẹ của cháu. Khi điền N400 chồng em bảo em ghi cháu sống tại địa chỉ em ở nhưng thực tế cháu sống ở địa chỉ khác. Em đang lo lắng sợ là khai không đúng sự thât. Theo cochin ngày mai em có lịch hẹn lăn tay vậy em có thể nhờ họ sửa lại địa chỉ thật nơi cháu ở được không? Hay em vẫn giữ nguyên vì trên bảo hiểm sức khoẻ của cháu là địa chỉ nhà em. Mong cochin giúp đỡ ý kiến cho em. Cám ơn cochin nhiều.

611547 top -

Chỗ lăn tay là chỉ lăn tay mà thôi.

611552 top -
Hi chị cochin
Hiện tại em đã có lịch thi quốc tịch, trong thư mời vó dặn mang theo bằng quốc tịch của chồng em nhưng hiện tại bằng quốc tịch của anh ấy đã mất. Em Xin hỏi cochin khi đi thi quốc tịch em mang bản copy bằng quốc tịch của chồng và cuốn passport của chồng thay cho bằng quốc tịch đã mất được
không? Giấy kết hôn thì em mang một bản dịch và bản chính giays kết hôn phải không cochin? Cám ơn cochin nhiều.

611949 top -

Em Xin hỏi cochin khi đi thi quốc tịch em mang bản copy bằng quốc tịch của chồng và cuốn passport của chồng thay cho bằng quốc tịch đã mất được
không? Giấy kết hôn thì em mang một bản dịch và bản chính giays kết hôn phải không cochin?
Đúng rồi.
Good luck!

611954 top -

Hi chị ,chị nộp đơn lúc nào mà đươc gọi đi thi nhanh vậy ,và chị ở tiểu bang nào

611973 top -
Hi cochín !
Cám ơn chị nhiều. Em cứ thắc mắc hai câu hỏi sau
Câu 1 : How many children do you have?
Em trả lời là i have one ( con chung )
Hay em cộng luôn con riêng của chồng vào là
I have two ( one child and 1 step child)
Trong hai câu trả lời em nên chọn câu trả lời nào cochin?
Câu 2 : Có một đứa đang sống với mẹ của cháu ở địa chỉ khác nhưng do trên giấy tờ bảo hiểm sức khoẻ của cháu là địa chỉ nhà em nên em điền hồ sơ là cháu sống tại địa chỉ nhà em vậy em trả lời cháu sống tại địa chỉ nhà em hay em cần nói với họ hiện tại cháu đã sống với mẹ?
Mong cochin giúp cho. Cám ơn cochin. Chúc cochin nhiều sức khoẻ.

611985 top -
Hi em! Chị nộp tháng 9 năm 2018. Chị ở New York. good luck

611986 top -

Em nộp tháng 10 e đi lăn tay tháng 11 ngta bảo chờ sao của chị nhanh vậy,tc từ lúc đến thi chị mất khoản bao lâu đa tạ

611989 top -
Dear cochin,
Cám ơn cochin rất nhiều, cuối cùng em đã đậu được quốc tịch.
Em xin hỏi Khi em có bằng quốc tịch rồi em có thể bảo lãnh anh chị em ruột của mình không cochin?
Em có một người anh có gia đình bao gồm vợ và hai con của anh thì em cũng chỉ điền cả gia đình anh chung một hồ sơ thôi phải không cochin?
Và gia đình anh ruột em gồm anh, vợ và hai con thì lệ phí đóng cho sở di trú là bao nhiêu hả cochin?
Cám ơn cochin rất nhiều.

612216 top -
Hi Rùa con
Từ lúc lăn tay đến lúc có giấy phỏng vấn là 1,5 tháng.
Em thi chưa?

612217 top -

Em xin hỏi Khi em có bằng quốc tịch rồi em có thể bảo lãnh anh chị em ruột của mình không cochin?
Được.

Em có một người anh có gia đình bao gồm vợ và hai con của anh thì em cũng chỉ điền cả gia đình anh chung một hồ sơ thôi phải không cochin?
Chung một đơn.
Bạn vào thư viện đọc: 2.1.19. Bảo lãnh anh chị em (F-4)

612225 top -
Dear cochin,
Cám ơn cochin nhiều. Em xin hỏi thêm cochin
Em có hai em còn độc thân nhưng đã qua 21 tuổi vậy khi em bảo lãnh
Cha mẹ qua Mỹ được rồi và khi ba mẹ em có thẻ xanh ba mẹ có thể làm ngay giấy tờ bảo lãnh hai con còn độc thân ở Việt Nam phải không cochin?
Thời gian ba mẹ bảo lãnh con độc thân trên 21 tuổi là 7 năm hoặc 8 năm phải không cochin?
Ba mẹ em cũng lớn tuổi nên em dự định giờ em mở hồ sơ bảo lãnh hai em độc thân thì diện anh chị em đến 13 năm. Vậy theo cochin bây giờ em mở hồ sơ bảo lãnh Hai em độc thân nhưng sau khi ba mẹ em qua mỹ được rồi lại mở hồ sơ bảo lãnh hai em thêm lần nữa xem như hai em của em vừa được em bảo lãnh vừa được ba mẹ em bảo lãnh như thế được không cochin?
CáM ơn cochín nhiều lắm.

612237 top -

Ba mẹ em cũng lớn tuổi nên em dự định giờ em mở hồ sơ bảo lãnh hai em độc thân thì diện anh chị em đến 13 năm. Vậy theo cochin bây giờ em mở hồ sơ bảo lãnh Hai em độc thân nhưng sau khi ba mẹ em qua mỹ được rồi lại mở hồ sơ bảo lãnh hai em thêm lần nữa xem như hai em của em vừa được em bảo lãnh vừa được ba mẹ em bảo lãnh như thế được không cochin?
Được chứ. Nên làm F4 diện này cho phép NDBL kết hôn.

612239 top -

Em đã 2 tháng ruì tính từ ngày đi lăn tay tới giờ ,mà chưa có động tĩnh gì,sao hồ sơ chi quá nhanh,mà chi có thẻ xanh 10 năm rui hả

612242 top -
Hồ sơ CR1 - Oanh 2013
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image