.
Hồ sơ CR1 - bachma
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Lần đầu tiên Tôi tham gia diễn đàn, mong anh chị giúp đỡ.
Trong I-130 tôi là người đi duy nhất , chúng tôi chưa có con.

+ Vợ tôi bảo lãnh tôi theo diện CR1 , nay vợ tôi đang làm giấy bảo trợ tài chính cho tôi.
Vợ tôi làm nail và cần có người đồng bảo trợ vì vợ tôi khai thuế rất ít.
Vợ tôi sẽ làm I-864 hay I-864EZ ?
Còn người đồng bảo trợ sẽ khai I-864 đúng ko ạ?
Mong anh chị tư vấn giùm tôi, xin cảm ơn !!!

512529 top -

Vợ tôi làm nail và cần có người đồng bảo trợ vì vợ tôi khai thuế rất ít.
Vợ tôi sẽ làm I-864 hay I-864EZ ?
Làm I-864.

Còn người đồng bảo trợ sẽ khai I-864 đúng ko ạ?
Bạn vào Thư viện đọc:
2.3.5. Người đồng bảo trợ

512608 top -
Vợ tôi trước đây có kết hôn với 1 người, năm 2009 ly dị với người đó ( có 2 con chung , hiện 2 con đang sống chung với vợ tôi), và năm 2012 vợ tôi về làm đám cưới với tôi và 6/2012 có nộp đơn bảo lãnh tôi theo diện CR1 , 2 chúng tôi gần 40 tưổi ,còn tôi thì lần đầu tiên lập gia đình

Trong lúc nộp hổ sơ cho sở di trú vợ tôi ko viết timeline tường trình về mối quan hệ như theo hướng dẫn của diễn đàn cho sở di trú .
Nay tôi đang làm DS-230 và I-864 gởi cho NVC để hoàn tất hồ sơ thì có nên gởi timeline chung ko ?( vì ko biết nên hồ sơ tôi mới đóng tiền visa cách đây 2 tuần ).

Tôi nên chờ khi phỏng vấn LSQ yêu cầu thì tôi mới làm timeline hay tôi nộp cho NVC bây giờ?

cảm ơn anh chị và mong anh chị tư vấn giùm tôi.
xin cảm ơn

514090 top -
mong anh chị tư vấn giúp đỡ.
xin cảm ơn

514251 top -

Nay tôi đang làm DS-230 và I-864 gởi cho NVC để hoàn tất hồ sơ thì có nên gởi timeline chung ko ?

Bạn nên gửi timeline đính kèm với các giấy tờ đó đến NVC.

514276 top -
xin cho tôi hỏi :

1) timeline là do tôi hay vợ tôi ( bên mỹ ) viết.

2) gởi timeline sang NVC thì đầu tựa đề tôi viết như thế nào? vì đa số tôi thấy timeline đều ghi lãnh sự quán, chưa thấy timeline nào ghi gởi cho NVC cả.

3 ) ngoài timeline ra ,có cần khai cư ngụ 10 năm ko? hay chờ phỏng vấn LSQ yêu cầu mới khai.

Xin chân thành cảm ơn anh chị đã tận tâm giúp đỡ

514301 top -

1) timeline là do tôi hay vợ tôi ( bên mỹ ) viết.
Bạn vào Thư viện đọc:
2.1.9. Timeline - cho diện vợ chồng và đính hôn

2) gởi timeline sang NVC thì đầu tựa đề tôi viết như thế nào? vì đa số tôi thấy timeline đều ghi lãnh sự quán, chưa thấy timeline nào ghi gởi cho NVC cả.
Đúng ra là phải gởi khi nộp đơn bảo lãnh, nghĩa là gởi cho USCIS. Ghi Consulate General of the United States.

3 ) ngoài timeline ra ,có cần khai cư ngụ 10 năm ko? hay chờ phỏng vấn LSQ yêu cầu mới khai.
Khi nào họ yêu cầu mới làm.

514357 top -

cảm ơn cochin.
Tôi có vài thắc mắc mong cochin vui lòng giải đáp giùm tôi.

1) Tôi sẽ nộp timeline kèm I-864 và DS-230 cho National visa center tại sao ko ghi là National Visa Center mà lại ghi là Consulate General of the United States (Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ )vậy cochin?

2) Khi tôi nộp timeline cho NVC thì họ có gây khó khăn gì cho hồ sơ vợ chồng tôi ko cochin?

3) Tôi có 1 đứa cháu , 2 tháng nữa sẽ theo gia đình đi phỏng vấn diện F3(cháu đủ tưổi cspa ), nhưng cách đây 4 năm cháu đã đăng ký kết hôn và đã ly hôn năm ngoái , vậy xin hỏi cochin cháu có theo gia đình đi phỏng vấn được ko?( vì cháu đã từng ly hôn nên LSQ có gây khó khăn gì cho cháu tôi ko cochin? )

+ Mong hồi âm của cochin , xin cảm ơn.

514487 top -

1) Tôi sẽ nộp timeline kèm I-864 và DS-230 cho National visa center tại sao ko ghi là National Visa Center mà lại ghi là Consulate General of the United States (Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ )vậy cochin?
LSQ sẽ là người xem xét, đọc tờ giấy đó.

2) Khi tôi nộp timeline cho NVC thì họ có gây khó khăn gì cho hồ sơ vợ chồng tôi ko cochin?
Không.

3) Tôi có 1 đứa cháu , 2 tháng nữa sẽ theo gia đình đi phỏng vấn diện F3(cháu đủ tưổi cspa ), nhưng cách đây 4 năm cháu đã đăng ký kết hôn và đã ly hôn năm ngoái , vậy xin hỏi cochin cháu có theo gia đình đi phỏng vấn được ko?( vì cháu đã từng ly hôn nên LSQ có gây khó khăn gì cho cháu tôi ko cochin? )
LSQ sẽ quyết định trường hợp này (trong luật di trú không nói rõ). Trên DĐ cũng có nhiều trường hợp như vậy, nhưng khi PV xong họ không update thông tin nên cochin cũng không biết LSQ có cấp visa cho trường hợp này hay không. Sau khi PV xong bạn vui lòng cho DĐ biết về trường hợp này để giúp đỡ những người đi sau, please!

514513 top -
cảm ơn cochin rất nhiều, tôi sẽ update trường hợp cháu tôi.
Và tôi mong cochin tư vấn giủm tôi 1 điều.

Khi vào phỏng vấn tại LSQ , cháu tôi khai trong DS-230 là single , phần dưới ghi đã kết hôn 1 lần.
Hay là ghi như thế nào thưa cochin , vì cháu tôi sẽ lên xã làm giấy xác nhận độc thân và kèm theo giấy ly hôn cho LSQ , nếu họ cho đi thì mừng.

+ mong cochin giúp đỡ

514544 top -

Phải ghi là divorce, phần dưới ghi đã kết hôn 1 lần.

514583 top -
Diện CR1 :
Trong DS-230 của tôi vợ , phần ai khai DS-230 cho bạn? thì tôi ghi người bảo lãnh khai được ko ạ?

+ Vì tôi xem mẫu DS-230 tiếng việt để khai tôi sợ khi đi phỏng vấn họ hỏi tôi tiếng anh. Nên ko dám ghi là mình tự khại
Mong cochin giúp đỡ

515358 top -

Họ chỉ hỏi bằng tiếng Anh nếu vợ/chồng bạn là người ngoại quốc.

515393 top -

trong DS-230 câu 18 : Date of Marriage ( ngày kết hôn).
Tôi không biết phải ghi ngày nào trong những ngày sau đây :

1) ngày làm lễ đám cưới
2) ngày 2 vợ chồng ký giấy kết hôn tại sỡ tư pháp
3) ngày sở tư pháp đưa vào sổ đăng ký kết hôn ( sổ bộ )

Mong cochin tư vấn giúp tôi , xin cảm ơn.

515503 top -

Ngày sở tư pháp đưa vào sổ đăng ký kết hôn.

515598 top -
Hồ sơ CR1 - bachma
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image