.
Hồ sơ CR1 - jennphuong83
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào diễn đàn lần đầu tiên vô dd chúc mọi người nhiều sức khoẻ

450870 top -

Xin chào diễn đàn , tôi bắt đầu làm hồ sơ bảo lảnh diện vợ chồng. Xin ACE chỉ cách in từ Yahoo messenger , skype , viber để làm bằng chứng sau này. Xin cám ơn mọi người. Chúc mọi người vui vẻ

450896 top -
E xin chào ACE trong DD,chúc mọi người ngaỳ mới vui ve, e co một vấn đề kg biết mong ACE giúp đỡ:
E với oxã thường ll với nhau qua skype, yahoo mail va viber, bây giờ chúng e muốn in ra dể lấy bill sau naỳ làm bằng chứng nhưng e kh biết cách in như thế nào mong ACE hướng dẫn dùm e ,chân thành cám ơn mọi người!

451107 top -
Xin chào các bạn diễn đàn việt di trú. Chồng mình mở hồ sơ bảo lãnh vào ngày 27 tháng 12 năm 2012 , hôm nay 7 tháng 3 hồ sơ của mình đã được approved. Xin các bạn hướng dẫn cách thiết lập liên lạc email với trung tâm chiếu kháng quốc gia ( NVC) xin cám ơn các bạn nhiều

484662 top -

Chúc mừng bạn, bạn phải đợi thêm vài tuần thì NVC sẽ liên lạc với bạn, trong khi chờ đọi bạn phải chuẩn bị hồ sơ bằng cách vào danh sách bên trái để xem mình phải chuẩn bị nộp đơn gì, trả phí và chuẩn bị hồ sơ phỏng vấn

484817 top -
Cám ơn bạn giadinhnho nhiều nhe,mình cũng dang chờ va mới đi làm lý lịch tư pháp.

484918 top -
Bạn đã qua giai đoạn 1 rồi nên mình không nói lại, giai đoạn 2
Sau khi đơn I-130 chấp nhận sẽ được chuyển qua NVC bắt đầu tiến trình xử lý cấp visa định cư:
• NVC gửi cho NBL và NĐBL Form DS-3032 Choices of Address and Agent (Chỉ định người đại diện). Chú ý: NĐBL cần chuẩn bị các giấy tờ dân sự ngay khi hồ sơ được mở Xem chi tiết

Các bước 2a và 2b dưới đây do NBL và NĐBL thực hiện cùng một lúc.

Bước 2a: dành cho Người Bảo Lãnh (NBL)
• NVC gửi cho NBL Hóa đơn đóng tiền US$88 – AOS FEE OLP.
• In Document Cover Sheet sau khi được xác nhận là PAID.
• Điền và gửi cho NVC mẫu Bảo trợ Tài chánh-Form I-864 và các giấy tờ liên quan. Kẹp Document Cover Sheet đã in ra ở trên.

Bước 2b: dành cho Người Được Bảo Lãnh (NĐBL)
• Sau khi (NVC) nhận được Form DS-3032, NVC sẽ gửi Hóa đơn đóng phí visa $230/người – IV FEE AGENT OLP. Xem Cách trả tiền qua mạng
Chú ý: Hóa đơn này được gửi đến người đại diện ghi trên Form DS-3032.
• In Document Cover Sheet sau khi được xác nhận là PAID.
• Gửi cho NVC Form DS-230 và các giấy tờ dân sự, nhớ gửi kèm Document Cover Sheet.

BƯỚC 3: NHẬN THƯ PHỎNG VẤN VÀ CHUẨN BỊ BẰNG CHỨNG

Thư phỏng vấn sẽ được gửi cho NĐBL hoặc/và người đại điện qua email hoặc/và qua đường bưu điện.

• In thư phỏng vấn đính kèm trong email thành 2 bộ (chỉ cần in 2 trang đầu). Xem Ý nghĩa các ký tự trong thư phỏng vấn
• Đi chích ngừa. Xem chi tiết
• Khám sức khỏe. Xem chi tiết
• Chuẩn bị các giấy tờ NVC yêu cầu mang theo khi phỏng vấn và các bằng chứng để chứng minh mối quan hệ gia đình. Xem Chi tiết; Kinh nghiệm sắp sếp hồ sơ khi phỏng vấn
• Đến LSQ phỏng vấn theo đúng lịch hẹn. Xem Chi tiết; Kinh nghiệm phỏng vấn

Mình hi vọng thông tin này sẽ giúp ích cho bạn

484986 top -

Cám ơn bạn giadinhnho nhiều lắm.mình sẽ chuẫn bị những thông tin của bạn đã chỉ dẫn.Chúc bạn luôn vui va nhiều sức khoẻ !

485048 top -
Mình có câu hỏi nhờ diễn đàn giúp : mình bảo lãnh bà xã o việt nam , năm nay mình khai thuế ô 22 combine the amounts in the far right column for liné 7 through 21. thi s income 25 350 $ và ô 37 : subtract line 36 from line 22. thi s i s your income adjusted gross income là 23 559 $ như vậy có đủ để bảo lãnh không? mình sống với con trai ( 11 tuổi ) tổng cộng 3 người tính luôn người được bão lãnh. Mình có tham khao thu nhập tối thiểu để bão lảnh thì vẫn thiếu 500 $ như vậy có ảnh hưởng gì khong? cám on tất cả

485566 top -
Em xin chào Cochin chào a hungviet và ACE trên VDT xin ACE trả lời giúp mình cầu hoỉ trên.e xin chân thành cảm ơn!

485739 top -

chào bạn ,

Income của bạn bị thiếu rồi, phải tìm người co-side để đủ income họ yêu cầu nhẹ

chúc may mắn

486063 top -
Cám ơn bạn tuquoctrung1 nhiều nhe.chúc bạn luôn vui và hp !

486081 top -
Em xin chào Anh Chị trên Việt di trú!Chúc Anh chị có một ngày mới vui vẻ!em
có một câu hỏi mong Anh Chi trả lời giúp giùm em.Em và ông xã đang làm giấy tờ đến giai đoạn 2 là nọp HS DS320,Lý lịch tư pháp,giấy ly hôn....vậy anh chị cho em hỏi em có cần phải nôp giấy Đăng ký kết hôn trước đây của ông xã em không ạ!mong Anh Chi trả lời giúp em,em xin chân thành cám ơn Anh chi nhiều!

489139 top -

Bạn Jennphuong83 đừng viết tắt quá nhiều. Đề nghị bạn edit và tự sửa lại các từ: e, o xã, AC, rồi sẽ được giúp.

489189 top -
Em xin cám ơn trattu1 đã nhắc nhỡ em,em đã sửa lại rồi mong anh chị trả lời giúp em.em xin cám ơn!

489239 top -
Hồ sơ CR1 - jennphuong83
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image