.
Hồ sơ NguyenThanh201 - con riêng của vợ
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào tất cả anh chị em trong vietditru.Lần đầu tiên em lên trên này có gì không biết xin các anh chị em thông cảm
Em bảo lãnh cho vợ em đã phỏng vấn ngày 11/10/2011 ngày 8/11/2011 vợ em đã bổ túc xong và cũng nhận giấy xanh về đợi....
Xin vui lòng check dùm em hồ sơ của 2con em đến đâu rồi em nhận được.WAC1190698284 Nguyen Nhu va WAC1190697220 Nguyen Dang từ ngày 29/09/2011 đến nay con em chưa có NVC CASE NUMBER...HCM....
Tai em nhờ dịch vụ lam dùm nên họ lam mà họ không khai riêng mỗi người 1 bo mà lại khai chung nên khi có giấy mời phỏng vấn của lãnh sự quán mời vợ em mới biết là thiếu 2con của vợ em .... Em làm ngay và đã có RECEIPT NUMBER trên đây. Cám ơn tât cả anh chị em trong Vietditru

408418 top -

Chào bạn,

Initial Review

WAC1190697220
September 27, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

WAC1190698284
On September 29, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

Uscis vẫn còn đang xem xét hồ sơ của bạn, bạn chờ thêm 1 thời gian nữa nha.

408440 top -
Cám ơn bạn đã giúp mình nhé. Hôm nay mình có một việc cần sự giúp đỡ của anh em trong vietditru. Tháng 4này mình về VN thăm vợ và mình muốn vào LSQ để hỏi hồ sơ bảo lãnh của vợ mình xem LSQ tiến hành tới đâu?(vợ mình đã phỏng vấn giấy xanh về đợi )đến ngày mình về VN cũng được 6 tháng kể từ ngày bổ túc hồ sơ. Con riêng của mình bị bệnh dow năm nay 22 tuổi đã nghỉ học ở trường dành cho những người tàn tật 1 năm nay cháu ở nhà một mình.Không có người trông coi,sáng mình phải dậy sớm nấu đồ ăn cho cháu để cháu ở nhà đói thì tự lấy đồ ăn mà ăn....... mình thì moi bị nằm bệnh viện gắn máy trợ tim....mình muốn hỏi mình đi về VN mang toàn bộ giấy tờ sổ tiết kiệm....có tên vợ mình và người thừa hưởng bảo hiểm nhân tho.tiền hưu trí....van van để chứng minh hôn nhân của vợ chồng mình là sự thât.Thì mình Có nên đưa con của mình cùng vào LSQ để xin va mong muốn LSQ giải quyết cho vợ mình qua sớm để lo phụ giúp mình cho mình yên tâm đi làm không?cám ơn tât cả anh chị em trong vietditru

416106 top -

mình thì moi bị nằm bệnh viện gắn máy trợ tim....mình muốn hỏi mình đi về VN mang toàn bộ giấy tờ sổ tiết kiệm....có tên vợ mình và người thừa hưởng bảo hiểm nhân tho.tiền hưu trí....van van để chứng minh hôn nhân của vợ chồng mình là sự thât.
Những giấy tờ này bạn đã nộp cho LSQ chưa? Nếu nộp rồi thì bạn không cần nộp nữa.

Con riêng của mình bị bệnh dow năm nay 22 tuổi đã nghỉ học ở trường dành cho những người tàn tật 1 năm nay cháu ở nhà một mình.Không có người trông coi,sáng mình phải dậy sớm nấu đồ ăn cho cháu để cháu ở nhà đói thì tự lấy đồ ăn mà ăn....... mình thì moi bị nằm bệnh viện gắn máy trợ tim...

...Thì mình Có nên đưa con của mình cùng vào LSQ để xin va mong muốn LSQ giải quyết cho vợ mình qua sớm để lo phụ giúp mình cho mình yên tâm đi làm không?
Bạn không cần đưa con của bạn về. Nếu muốn thì bạn viết thư + các giấy tờ chứng minh vấn đề con của bạn cần người chăm sóc.

416197 top -

Cochinh ơi cha con mình đã mua về Việt Nam rồi mình chưa có nộp những giấy tờ trên vì LSQ không co đòi hỏi hơn nữa mình cũng không biết.Mình hoi là (mình mang toan bo giay to tren vao LSQ để hỏi va nộp thêm được không )cam on cochin nhieu chuc ban lươn vui ve.

416248 top -

Tất cả các giấy tờ (ghi số HCM bên góc phải từng tờ), bạn để trong 1 phong bì ghi số HCM; tên , DOB của NBL và NDBL trên phong bì, mang đến LSQ trình bày, bạn phải nói sao cho họ nhận vì bạn không còn tờ giấy xanh mà LSQ yêu cầu bổ túc. nếu họ từ chối thì bạn có thể đến văn phòng phục vụ cho công dân Hoa Kỳ trình bày trường hợp của bạn hoặc gởi phong bì đó qua đường bưu điện tới LSQ.

416311 top -
Ok mình cam on ban da giup do minh chuc ban vui ve va Hanh phuc

416328 top -

: Case Status Information for Receipt Number: WAC1190697220

*** DO NOT RESPOND TO THIS E-MAIL ***

The last processing action taken on your case

Receipt Number: WAC1190697220

Application Type: I130 , IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN

Your Case Status: Post Decision Activity

On March 29, 2012, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State. For denied applications/petitions, post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations.
If you have questions or concerns about your application or the case status results

listed above, or if you have not received a decision from USCIS within the current

processing time listed*, please contact USCIS Customer Service at (800) 375-5283.

*Current processing times can be found on the USCIS website at www.uscis.gov under Check Processing Times.

*** Please do not respond to this e-mail message.

Sincerely,

The U.S. Citizenship and Immigration Services (USCIS)

Cochin oi minh da nhan dươc email thong bao ve ho so cua con minh (minh copy goi cho ban ne )cung dươc gan 1 thang roi khong hieu sao ma chi co ho so cua 1 chau thoi.2 bo ho so minh goi cung ngay ban xem dum minh nha cam on ban nhieu chuc ban lươn vui khoe

422819 top -

cochin mới vào đây check https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do
thì HS WAC1190698284 vẫn còn đang xem xét.

Bạn gọi USCIS để hỏi xem sao vì 2 HS nộp cùng mà HS này đã gần 1 tháng hơn vẫn chưa được chấp thuận.

422834 top -
cochin oi hom nay Lãnh Sự Quán xuống nhà gặp bà xã minh rồi.luc đó la 14h30 bà xã mình đang ơ nhà.cha con mình thi dang o trên máy bay để bay về VN nói chung là moi việc ổn het ban à Cho minh hỏi la minh co phai mang giấy tờ....thẻ ngân hàng len LSQ để hỏi về hố của ba xa nua không?cám on ban rat nhieu

424199 top -

LSQ sẽ không nhận giấy tờ bạn cầm đến gơỉ nếu không có thư báo của LSQ. Nếu bạn muốn gì thì viết email để liên lạc với LSQ. Bạn tham khảo dòng chừ đỏ đầu trang này:
2. Liên Lạc với LSQ Hoa Kỳ - xem chi tiết

424240 top -
cochin oi vợ mình đã co visa rồi cảm ơn cochin nhiều lắm bây giờ vợ mình vẫn phải đợi 2 con nữa là gia đình mình sẽ đòan tụ. chuc cochin lươn vui khoe nha

434275 top -

Chúc mừng gia đình bạn!

434313 top -

Cochin ơi cho mình hỏi 2 con riêng của vợ mình đã nhận được giấy báo đóng tiền visa nhưng mình vao đóng mà mạng cứ báo lỗi hoài mây ngày mình không đóng được.lúc trước mình cũng đóng tiền hồ sơ của vợ mình rồi.mình đã đọc hướng dẫn để vào đóng mà vẫn không đóng đươc.bạn có cách nào chỉ giúp mình nghe.cảm ơn bạn nhiều

437235 top -

thanh103 thử máy khác xem có được không.
Nếu vẫn không được thì thử một máy ở xa chỗ bạn ở (không cùng IP zone.)
Không được nữa báo ở đây.

437264 top -
Hồ sơ NguyenThanh201 - con riêng của vợ
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image