.
Hồ sơ IR5 - Baongannguyen
1, 2, 3, 4, 5 ... 19 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

xin chào VDT va các thành viên của VDT, em là thành viên mới, nếu có gì sai xót mong các thành viên chỉ dẫn và giúp đỡ em thêm, em thành thật cảm ơn, em chuc VDT và các thành viên một năm mới dồi dào sức khoẻ, VDT cho em xin hỏi vấn đề là chồng em nộp đơn bảo lãnh cho em vào ngày 23/12/2011 dậy khi nào em mới được NVC chấp thuận,và em có đọc được là trên diễn đàng là khi nộp đơn i130 va G325A thì có kèm theo tờ timeline , mà khi chồng em nhờ dịch vụ nộp thì họ bảo là chưa cần tới, dậy xin VDT cho em hỏi như dậy có ảnh hưởng gì không, em thành thật cảm ơn.

398701 top -

Đề nghị đọc NỘI QUY.

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

398702 top -
dạ xin chào anh jimmy, anh cho e xin lỗi vì em đã viết sai đầu đề, xin hỏi em viết lại như dậy có đúng không anh, em thành thật cảm ơn.mong anh chị VDT trả lời câu hỏi của em. em thanh thật cảm ơn, chúc VDT mot ngày thật vui vẻ.

398754 top -

Chồng bạn có QT Mỹ chưa?

398766 top -

Chào bạn ,nếu chồng bạn đã có quốc tịch thường thì 4 đến 6 tháng sẽ được chấp thuận..có nhiều trường hợp sớm hơn thì 2 ,3 tháng ,hên xui ah hihihi.còn về timeline khi nộp vào USCIS họ ko cần.nhưng khi nào cần họ sẽ baó cho luật sư của bạn hay.ngày trước mình cũng ko có nôp.nếu ko ngại mình gặp ở yahoo sẽ trao đổi nhiều hơn.mình cũng đang đợi approve.nick mình thuyngan303
chúc bạn may man.

398892 top -
Chào cochin chào nganninhnguyen. Chồng mình có QT rồi. Ox mình ở sanojose không biết NVC chấp thuận lâu ko nưa. !! Mình cũng mong giay tờ mình sẽ được giải quyết nhanh. Chúc nganninhnguyen cũng may mắn nhe.

399069 top -
em chào ca nhà, chào VDT. anh chị cho em xin hỏi hồ sơ cua em nộp đã được 14 ngày rồi sao không thấy NVC trả lời , em lo quá, không biết giấy tờ của e có thiếu thốn gi khộng!! anh chị ơi có phải là nếu NVC gởi đơn về nhà cho mình thì mới gọi là chấp nhận hay ko?. co trường hợp nào mà hồ sơ nó đã chấp thuận rồi mà chưa cho mình hay ko. mong anh chi VDT trả lời dùm em, em chúc VDT một ngày thật vui vẻ .

399721 top -

VDT cho em xin hỏi vấn đề là chồng em nộp đơn bảo lãnh cho em vào ngày 23/12/2011 dậy khi nào em mới được NVC chấp thuận

Nếu hồ sơ bảo lãnh của bạn mới nộp ngày 23/12/2011 thì cũng mới đây thôi, và hiện giờ đang ở Uscis. Sau khi nộp 1 đến 4 tuần, chồng bạn sẽ nhận được một form có ghi con số hồ sơ của bạn. Sau khi nhận được cái form này từ 4 đến 6 tháng sẽ được Apr và lúc đó mới chuyển qua NVC.

Vui lòng đợi thêm, chúc bạn may mắn.

399775 top -
Em cam ơn chị hanhnguyen. Da em biết rồi. E sẽ chờ đợi. E chúc chi hanhnguyen va VDT năm mới vui ve. Chào chị

400060 top -
E chào anh chị thanh viên của VDT và ban quản trị của VDT. Anh chị cho em xin hỏi hồ sơ của em đã được NVC ch nhan roi va có số WAC1290136022. E nhờ anh chị check dùm em coi họ có cần gì thêm không để em chuẩn bị cho hồ sơ em được hoàn chỉnh. Mong anh chi giup dùm em. Em Chúc VDT một ngày làm việc vui ve.

400430 top -

WAC1290136022:

Initial Review

On December 29, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

Vào ngày 29/12/2011, văn phòng Uscis đã nhận được đơn bảo lãnh của chồng bạn và vẫn còn xem xét.

Con số WAC1290136022 là của Uscis cấp cho hồ sơ của bạn. Tính từ ngày 29/12/2011 từ 4 đến 6 tháng nếu hồ sơ của bạn được chấp thuận thì mới được chuyển qua NVC.

Vui lòng chờ thêm.

400436 top -
em chào chị hanhnguyen, em cảm ơn chị vì đã trả lời câu hỏi của em. em xin chúc chị năm mới dồi dào sức khoẻ. chi hanhnguyen cho em xin hỏi thêm, lúc chồng em nộp đơn i130 cho ucis trong đó tên của em ghi là NGUYỄN THỊ BẢO NGÂN, đến khi người ta trả lời và kêu kiểm tra lại thông tin coi có chính xác không thì tên của em được đổi lại là NGÂN NGUYỄN. chị cho em xin hỏi như dậy em có cần kêu họ đổi lại không và nó có ảnh hưởng gì tới hồ sơ hay giấy tờ em sau này khộng mong chị giúp dùm em, em thân chào chị a.

400720 top -
Anh chi ơi có ai ở đó không trả lời giúp dùm em! Em cảm ơn.

401126 top -

em chào anh chị trong diễn đàn và ban quảng trị cua VDT anh chị ơi cho em hỏi khoảng bao lâu thì e nên check sồ WAC..... lại để kiểm tra hồ sơ tiến triển tới đâu ạ. em vào diễn đàn hoài mà không thấy anh chị tra lời giúp em, mongg anh chị trả lời dùm em , em thành thật cảm ơn , chúc VDT một ngày làm việc vui vẻ .

402059 top -
Ten ban la nguyễn thị bảo ngân mà trên tờ form gởi về từ sở di trú ghi la ngan nguyen thi ko sao hết.đợi từ lúc nộp hồ sơ cho đến 4 hoặc 6 sau thì check hồ sơ để xem approve chưa.chúc may mắn
Thân ái

402078 top -
Hồ sơ IR5 - Baongannguyen
1, 2, 3, 4, 5 ... 19

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image