BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ CR1 - chelsea nguyen
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào các ACE trong diễn đàn.

383396 top -

em xin chào các anh chị trong diễn đàn..
nhờ anh chị check dùm hồ sơ của em xem đã đến đâu rồi ạ.
số hồ sơ là hcm 2011765015
em xin chân thành cám ơn..

383636 top -

Chào bạn,

Hồ sơ HCM 2011 765 015: ngày 13/10/2011 NVC đã chuẩn bị một bộ giấy tờ hướng dẫn, và sẽ gửi cho NBL, NĐBL, luật sư đại diện trong một vài tuần tới.

Nếu bạn đã nộp giấy tờ cho NVC rồi thì nhẩm tính: sau 15 ngày kể từ ngày NVC nhận được giấy tờ bạn gửi, thì nhờ check lại nhé.

Chúc bạn may mắn.

383646 top -
Em cám ơn anh quangnguyen đã kiễm tra dùm em.

383653 top -

Chào trucgiang, vậy lúc mở hồ sơ bảo lãnh vợ chồng bạn có nộp timeline không. Trong timeline đó vợ chồng bạn khai lần gặp mặt đầu tiên là ngày tháng năm nào thì khi đi pv bạn cứ trả lời đúng như vậy nhé.

Chúc bạn nhiều may mắn. Thân mến.

383695 top -
Cám ơn tocxu đã trả lời câu hỏi cua mình. Lúc làm bão lãnh đến giờ vợ chồng mình chưa có nộp timeline

383698 top -
Xin chào tất cả ban quản trị và thành viên trong diễn đàn. Cho em hỏi nếu lãnh sự quán yêu cầu mình viết timeline thì em hay chồng của em viết và nếu chồng em viết thì có thể viết bằng tiếng việt hay không? hay là bắt buộc viết bằng tiếng anh?
Nhờ ACE nào biết giúp dùm em với , em xin chân thành cám ơn.

383989 top -

Nhờ các anh chị trả lời giúp dùm em với. em xin cám ơn.

384119 top -
chị tocxu ơi chị có biết về vấn đề của em không? giúp dùm em với.

384120 top -
@trucgiang phải đọc Nội quy thật kỹ nha.

384178 top -

em xin lỗi ban trật tự , cám ơn admin đã nhắc nhỡ.
em thấy ai post bài cũng được trã lời rất nhanh còn vấn đề của em đã hỏi mấy ngày mà không được tư vấn gì hết , buồn quá đi....

384237 top -

Cho em hỏi nếu lãnh sự quán yêu cầu mình viết timeline thì em hay chồng của em viết
Họ yêu câù người nào thì người đó viết timeline.

nếu chồng em viết thì có thể viết bằng tiếng việt hay không? hay là bắt buộc viết bằng tiếng anh?
Dù là bạn hay chồng của bạn được yêu câù, nêú viết tiếng Anh thì không cần dịch ra tiếng Việt. Nêú viết tiếng Việt thì phải dịch ra tiếng Anh và công chứng chữ ký.

384302 top -

Chào bạn,

Timeline do bạn hay chồng bạn viết có ghi trên giấy yêu cầu của Lãnh sự quán. Chồng bạn có thể ghi tiếng Anh hay tiếng Việt cũng được. Theo tôi thì tốt nhất là nếu họ yêu cầu chồng bạn viết thì chồng bạn nên ghi bằng tiếng Anh. Nhân viên lãnh sự hiểu dễ dàng hơn. Dịch đôi khi bị mất ý.

Những gì bạn trả lời trong cuộc phỏng vấn ở tư pháp khi đăng ký kết hôn, tôi không thể biết Tổng lãnh sự quán biết không vì nằm ngoài khả năng của tôi. Tôi không thể biết Tổng lãnh sự quán có trao đổi thông tin với các sở tư pháp khi có hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng hay không.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

384303 top -

Em xin cám ơn cochin và chú hungviêt đã trã lời cho em.
chuc mọi người 1 tuần mới nhiều niềm vui....!

384559 top -
Hi Trúc Giang !
Mình cũng nằm trong di65n CR1 , và đã phỏng vấn thành công vào ngày 4/10/2011 , mình đang nằm đợi giấy khám sức khoẻ , cuộc phỏng vấn chỉ diễn ra trong vòng 15 phút , các câu hỏ là : 1. quen nhau vào năm nào (kèm hình) , 2.vợ/chồng về vn mấy lần (nhớ trình vé máy bay) , cuộc phỏng vấn của mình chỉ diên ra bấy nhiêu và người phỏng vấn hỏi về con mình ở mỹ , sau đó mình đưa hình cho xem , kết thúc phỏng vấn và mình được tờ giấy xanh , và lời dặn lãnh sự quán sẽ gọi để láy vía khi hồ sơ khám sức khoẻ được chợ rẫy chuyển qua. Tâm lý lúc đó rất lo lắng , nhưng thật bất ngờ là mình lại dễ như vậy , chắc tại vợ chồng mình quen nhau 10nm và có con ở mỹ .Chúc bạn thành công trong lần phỏng vấn.

384586 top -
Hồ sơ CR1 - chelsea nguyen
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image