.
Hồ sơ IR5 - ducnhi - Bảo lãnh Cha Mẹ
1, 2, 3, 4, 5 ... 16 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các anh chị.Em là thành viên mới nên có gì sai sót mong các anh chị bỏ qua cho.các anh chị cho em hỏi chồng em mở hồ sơ bảo lãnh cho em vào ngày 15/4/2010 đến nay chồng em đã đóng phí 88usd.Vậy cho em hỏi khi nào thì em mới được đóng 404usd?và khi nào thì hồ sơ mới hoàn thành.Số case của em là HCM2010791040 xin các anh chị kiểm tra dùm em với.Em cảm ơn nhiều.Em chúc các anh chị luôn mạnh khoẻ và gặp nhiều may mắn

244571 top -

Em chào các anh chị.Các anh chị có thể bớt chút thời gian để check dùm hồ sơ cho em với số reipt của em là WAC1020511605 .Số case của em là HCM2010791040.Em cảm ơn các anh nhiều.

244859 top -
Hi bạn !

Case number của bạn không thể check trên hệ thống phone của NVC...Mình cũng bị thế vì hs mình và bạn cùng đến NVC cùng ngày chỉ khác số thứ tự...Bạn nên kêu ox vào trên website đóng tiền online để check coi NVC đã đưa lệ phí IV lên chưa nếu đã gởi ds-3032 cho NVC rồi nhé ???

Chúc hs bạn sớm completed nhé :)

244893 top -
hi bạn
Mình cảm ơn bạn kong rất là nhiều.Vậy giờ mình phải làm sao đây? Tại sao số case của mình lại không check được vậy bạn.Hồ sơ của bạn cũng như vậy hả? ox mình đã gởi đơn ds3032 va đóng phí 88$ rồi.bạn có thể giúp mình xem khi nào thì ox của mình nhận được giấy đóng lệ phí 404$? Mình lo lắm không biết hồ sơ của mình có bị sao không nữa.ox của mình cũng không rành lắm mình mong bạn giúp đỡ.Số case của mình là HCM2010791040.
Bạn có thể cho mình hỏi hồ sơ của bạn làm dến đâu rồi không?
Minh chúc bạn sức khoẻ.
Em chúc các anh chị trên diễn đàn luôn mạnh khoẻ.

244944 top -

Hi ducyeunhi !
Về việc không thể check hs trên hệ thống phone của NVC thì cũng không có vần đề gì...Vì mình cũng thường email cho NVC để hỏi thăm hs của mình...Ox bạn đã gởi đơn Ds-3032 thì bạn kêu ox bạn vào lại trang web đóng tiền online ( chỗ đóng $88 ),xem họ đã đưa lệ phí $404 lên chưa...Nếu ox bạn đã PAID $88 rồi thì làm I-864 gởi cho NVC trong khi chờ đợi $404 được đưa lên...

245018 top -
hi bạn!
Mình cảm ơn bạn nhiều. Bạn đã nộp hết phí rồi ha?
Tại vì hồ sơ của mình ox mình nhờ luật sư làm nên luật sư đã đóng tiền luôn cho mình.Nên giờ mình cũng không biết sao nữa.Mình lo quá. Mình chỉ biết ngồi chờ NVC gởi giấy về đóng tiền thôi. Khi nào bạn check case được thì bạn check dùm mình với nha.case của mình là HCM2010791040.
Mình xin nói thêm là ox mình đã gởi giấy thuế của ox và người đồng bảo trợ cho mình là ba và má chồng mình.
Mình chúc hồ sơ của bạn sớm được complete nha.

245094 top -
Bạn có thể chỉ cho mình cách để gởi mail cho NVC và mình phải viết nội dung như thế nào không?
Mình cảm ơn bạn.

245097 top -

Hi bạn !

Một khi NVC chấp nhận Ds-3032 thì họ sẽ đưa lệ phí IV ( $404 )lên trang website đóng tiền online...Bạn có lo lắng cũng vậy thôi ah...

Nếu bạn nhờ dịch vụ làm thì nói ox bạn gọi hỏi họ số INVOICE để bạn cũng có thể check online trên mạng...Vì mai mốt khi vào trang đó không được nữa thì hs mình sắp complete
Bạn muốn hỏi là cách gởi Email cho NVC đó hả ???

245247 top -
Hi bạn!
Mình cảm ơn bạn. Mình biết số invoice rồi.Bạn chỉ cho mình cách để kiểm tra được không?Và làm sao để mình có thể biết được nvc đã cho mình đóng 404$.Bạn có thể đưa cho mình ví dụ để mình tham khảo được không?
Cảm ơn bạn nhiều.Chúc hồ sơ của bạn mau được completed.

245343 top -
HI!
Các anh chị và các bạn có thể cho mình hỏi. Nhà chồng mình được cô ruột của ba chồng bão lãnh đi mỹ. Vậy cho mình hỏi đó thuộc diện gì?
Mình cảm ơn.Chúc các bạn sức khoẻ.

245351 top -

Hi bạn !
Bạn vào trang website này để kiểm tra coi NVC đã đưa lệ phí Visa lên chưa : https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx

Nếu hiện lên rồi mà chưa trả tiền nó sẽ hiện " NOT PAID "

245515 top -
Hi bạn!
Mình cảm ơn bạn nhiều nha.Mình đã check rồi.NVC đã đưa lệ phí lên rồi minh sẽ nói ox nộp. Bạn có biết khoảng bao lâu thì ox mình mới nhận được giấy báo đóng lệ phí không? khi nào bạn check được số case HCM2010791040 thì check dùm mình nha.
Bạn cho mình hỏi nhà chồng mình được cô ruột của ba chồng mình bão lãnh đi mỹ vậy đó là diện gì vậy bạn?
Mình cảm ơn nhiêù.
CHúc bạn và các anh chị trên diễn đàn sức khoẻ và hạnh phúc.

245558 top -
Hi bạn !

Mình nói rồi...Ngay từ đầu hệ thống phone của NVC không cập nhật case number của tụi mình...Nên hs mình và bạn không thể nhờ A/C trên VDT check trên phone được...

Nếu NVC đã đưa lệ phí IV lên thì bạn kêu ox bạn vào đóng tiền đi...Chờ giấy báo đóng lệ phí IV chi cho mất thời gian vậy bạn ???

Diện bạn nói đó hình như là Diện F4 -Công nhân Hoa Kỳ bảo lãnh cho Anh/Chị/Em ruột

245581 top -

hi ban!
Mình hiểu rồi mình cảm ơn bạn.

245663 top -
Hi!
Em chào các anh chị trên diễn đàn.
Em và ox tình cờ gặp nhau ở quán cafe vào năm 2006 (ox và em cùng ở chung một huyện )ox em sinh năm 1990 còn em nhỏ hơn ox 1 tuổi.Sau buổi gặp mặt đó bọn em có liên lạc thường xuyên với nhau cho đến khi ox qua lại mỹ bằng yahoo chat nhưng lúc đó chỉ nghỉ là bạn nên em không có lưu lại. Đến năm 2008 ox em về việt nam và cầu hôn em ,ngay sau đó thì ba và bác của ox em đã vào nhà em xin ba má em cho chúng em quen nhau.
Đến năm 12/2009 ox về cùng với má và chúng em tổ chức lễ đính hôn (có má chồng em và họ hàng 2 bên tham dự). đầu năm 2010 ba chồng và chị chồng em về việt nam.Sau đó em và ox đã tổ chức lễ cưới với sự tham gia đông đủ của 2 bên gia đình.ox đã nộp hồ sơ bão lãnh em vao tháng 4/2010.
Đến tháng 10/2010 ox về việt nam thăm em và đầu tháng 11 thì qua lại. Trong những lần về tụi em đều có đi chơi và chụp hình.bọn em co hinh ảnh , bill điện thoại ,bill gởi tiền ,bill khác sạn,giấy chứng nhận tổ chức tiệc cưới,giấy khai báo tạm trú khi ox ở nhà em....
Tại vì hồi quen ox em còn đi học nên hay đổi số điện thoại vì vậy mà trong bill điện thoại có rất nhiều số (mỗi tháng một số).Cho em hỏi nvls có nghi ngờ chỗ này không?và em nên giải thích như thế nào?
Hình trước và sau đám cưới thì bọn em có chụp nhưng mỗi nơi chỉ có vài ba tấm như vậy có được không?
Các anh chị có thể cho em biết hồ sơ của em như vậy thì được bao nhiêu phần trăm?
Em cảm ơn các anh chị chúc các anh chị vui vẻ và hạnh phúc.

245688 top -
Hồ sơ IR5 - ducnhi - Bảo lãnh Cha Mẹ
1, 2, 3, 4, 5 ... 16

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image