Lưu ý dành cho Đương đơn xin Thị thực Định cư Xem chi tiết

.
Ý kiến phản hồi về điền đơn
1, 2, 3, 4 - bottom
Vì lý do nhân sự dịch vụ điền đơn đã tạm ngưng cho đến khi có thông báo mới.

Nay thông báo,
admin

@quoctn,

Form DS230 & I864 đều là thông tin cá nhân , nếu đổi hết họ tên ngày tháng năm sinh, địa chỉ thì cũng như là phải điền 1 bản mới hoàn toàn và rất dẽ dẫn đến lẫn lộn vì cứ tưởng là đã điền rồi . Quoctn nên xem lại việc này.

99910 top -

Doggy củng đồng ý kiến với bạn Tuanusa.

99912 top -

Chào các anh

Mình tôn trong sự riêng tư cá nhân trước, nếu họ biết viết khác đi tất nhiên sẽ nhớ để đổi lại.

Nhưng theo quoctn thấy là bắt buộc phải đổi tên và ngày sinh (ngày sinh có thể ghi mm/dd/yyyy). Để bảo vệ thông tin cá nhân cho thành viên.

99920 top -

Hi các bạn,
Cho mình góp chút ý kiến nha, nếu cảm thấy không thông thì bỏ qua coi như mình chưa phát biểu nhé, cảm ơn.

Theo mình thì khi đã lập topic này để giúp mọi người về hs di trú rồi thì mình không cần phải lo lắng quá bởi vì mình đã làm một việc vô tư, vô vụ lợi và không đòi hỏi bất cứ gì ở người được giúp. Như vậy thì theo mình nghĩ là :
Nếu người ta (HS nào đó) đã tin tưởng ở mình và nhờ mình giúp đỡ thì lẽ tất nhiên họ sẽ không hề nghi ngờ hay phải bảo vệ thông tin của họ, mình nói vậy bởi vì họ không biết gì hết nên họ mới nhờ mình, đúng không các bạn?
Nếu bạn Quoctn thấy ngại (đây là lẽ tất nhiên vì muốn bảo vệ thông tin cá nhân) thì khi điền giúp xong cho một HS nào đó thì mình gởi qua email cá nhân của HS đó là tốt nhất mà không còn phải ngại lộ thông tin.
Còn các mẫu điền làm mẫu post lên VDT thì lúc đó ta hãy thay đổi họ tên, ngày tháng năm sinh, v.v và v.v...

Không biết là mình nói vậy là có rõ ý không nhưng mong rằng các bạn đừng hiểu lầm ý của mình là mình cảm ơn lắm.
Thân ái.

99931 top -

Tôi đồng ý với Kha Luân. Để bảo mật thông tin trong hồ sơ, mình gửi mẫu đơn trở lại cho họ bằng email.

100012 top -
1. Download mẫu đơn cần điền bằng tiếng Việt tại các link phù hợp bên dưới và điền vào bằng tiếng Việt.
2. Dùng Email gởi vào địa chỉ diendon@vietditru.com
3. Việt Di trú sẽ điền giúp và gởi lại cho bạn trong thời gian sớm nhất có thể được.

admin thì đọc và hiểu được rõ ràng là khi đơn điền xong sẽ được gởi lại thành viên bằng email mà. Hay quoctn chỉnh sửa chút xíu nữa cho rõ hơn.

btw, admin sẽ chờ thêm một thời gian ngắn để quý vị có ý kiến rồi admin sẽ khóa mục này lại nha.

100056 top -
Theo mình thì:
3.Vietditru sẽ căn cứ theo mẫu tiếng Việt đã nhận,điền lại bằng ngôn ngữ tiếng Anh theo đúng yêu cầu của NVC,gởi lại cho bạn theo email trong thời gian sớm nhất.

100111 top -
Tuyệt vời :)

100114 top -
Cháu có ý kiến thế này tại sao các chú hãy làm một bộ hồ sơ mà các chú cứ lấy tên theo các chú bằng tiếng anh. Sau đó ai cần thì sẽ download cái đó về và làm tương tự như cái ban đầu các chú đã làm như vậy sẽ hay hơn rất nhiều. Đó là ý kiến của cháu thôi nếu không hay các chú bỏ qua cho cháu nhé.

100125 top -
cunhantrung đúng. Thì mẫu vẫn có đó, ai muốn download và tự điền thì tốt. Dịch vụ nay cho những ai, vì bất cứ lý do gì, không tự điền được.

100133 top -

Tại vì thế này nè cháu :

1) Nghề nghiệp của các chú ko gióng nghề nghiệp của cháu , nếu chú là bác sỉ , mà cháu là học sinh thì cháu có biết để mà phân biệt hay ko?
2) Địa chỉ của chú ở quận 5 SaiGon , mà cháu thì ở ấp 3 , thôn 6 , Gò Công thì sao?
3) Cháu học lên đến đại học cao đẵng rồi đang đi làm ở cong ty A, mà chú thì chỉ học hết cấp 2 rùi ở nhà đi làm rẫy thì làm sao ?

Nói chung mỗi người 1 hòan cảnh khác nhau , điền 1 bản mẫu thì quá dể rồi , nhưng chỉ sợ nhiều thành viên vẫn không phân biệt được cái nào mình copy y chang bản chính, cái nào mình phải cần sữa đỗi. Các chú ở đây nghỉ là 1 số TV vì khả năng tiếng anh giới hạn nên mới nghĩ ra cách là giúp trực tiếp cho mỗi thành viên luôn. Làm vậy tuy là hơi tốn nhiều thơi gian , nhưng mà chắc ăn hơn.
Cuối cùng mẫu DS230 cũng đã có sẳn , nếu ai có khả năng tự điền th`i cũng ko sao.

100134 top -
Dạ cháu đã hiểu rồi. Đúng là phải nói mấy chú cao thủ thật. Cháu hoàn toàn ủng hộ về điều này. Nhưng cháu chỉ sợ có mấy người người ta ngại thôi chú à.

100136 top -
Cô Vivian03 giải thích cho cháu ở trên quá hay...hehe, thanks Cô nhiều nhiều.

100174 top -
Theo em nghỉ thì tại sao phải điền thông tin cá nhân làm gi..các bạn cứ dowwnload mẫu đơn bằng tiếng việt về sau đó những câu hỏi nào trong mẫu đơn mà không trả lời được thì mình ghi hoàn cảnh của mình vào câu đó để anh/chị VDT điền gium.Như vậy thì có thể giải quyết hết mọi vấn đề về bảo mật thông tin cá nhân đúng không na..hihi..
Đó chỉ là ý kiến của em thôi nên mong Admin và các anh/chị đừng chém em nha

100212 top -
Đó chỉ là ý kiến của em thôi nên mong Admin và các anh/chị đừng chém em nha
Bạn à! Nếu đã quen hay đùa giỡn qua lại thì không sao. Chứ kiểu như bạn nói admin nghe không thông chút nào. Bạn thấy admin hay BĐH chém thành viên nào và tại sao chưa?

100213 top -
Ý kiến phản hồi về điền đơn
1, 2, 3, 4

PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Hoanh Ton
4626 Orange Ave
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099