Image
 .
Đến và đi ở sân bay Tân Sơn Nhất
1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 43 - bottom
Bạn sửa khi rảnh.

Thân mến

113952 top -
Mến chào dongqk và các anh chị

Cho minhthu xin hỏi về vần đề book vé và hành lý, vì là lân đầu mua vé đi ra nước ngoài nên chưa biết chút gì cả về vé và hành lý, vậy nhờ các anh chị tư vấn cho khi đi mua vé phải ưu ý những điểm nào để không bất lợi cho mình , và vấn đề hành lý thì phải hợp đồng với đại lý thế nào, vì mình sẽ đến Austin TX nên phải bay thêm chặng quốc nội mới tới nơi đươc.
Mình định book vé hãng China nên phải ghé LAX rồi mới đến AUS , và theo hành trình bay của đại lý cung cấp thì từ LAX tới AUS phải đi hãng AA , như vậy hành lý phải nhận tại LAX rồi mới checkin lai và đưa lên máy bay AA hay sao, vì mình nghe có người nói là hãng AA sẽ charge thêm tiền cho mỗi kiện hành lý mấy chục đồng nữa, không biết thực hư ra sao, mong quý anh chị tư vấn thêm

Rất mong sư hồi âm của quý anh chị
Kính chào

115710 top -
Chào minhthudn,
Bạn viết bài sai chổ rồi nên bị chậm trả lời. Bạn nên vào tham khảo mục VÉ MÁY BAY- HÀNH LÝ.

117606 top -
Theo những gì mình được biết thì trong hành lý xách tay không được mang bất cứ gì bằng kim loại và chất lỏng. Nhưng trong topic có bạn lại bảo USB, HDD và DVD/CD đều nên để trong hành lý xách tay?????

Vậy các bạn trả lời giúp dùm mình thắc mắc này nha. Do mình cũng đang phân vân không biết có nên mang DVD theo không (do đều là DVD burn ra, không tem kiểm duyệt).

131893 top -
Chào codenameXXX,

Chất lỏng thì không nhưng vật dụng kim loại không phải cái gì cũng là hung khí nên có thể mang theo hành lý xách tay như USB, HDD, đĩa CD...

132181 top -

Hi bạn,
Muốn an toàn bạn nên để những thứ chất lỏng và DVD trong những kiện hàng gởi vì lúc trước tôi bị hải quan tại Thái lan tịch thu hết mấy chai keo xịt tóc và gel vì để ở xách tay, còn xà bông nước và vài thứ khác kể cả DVD để trong hành lý gởi thì không sao hết (chỉ bị Ông hải quan Việt nam xin đểu $20 thôi.)

132515 top -
Cám ơn 2 bạn đã trả lời. Vậy là DVD ko tem mình bỏ trong hành lý xách tay là ok đúng ko mấy bạn? Nếu bất quá họ lấy ra kiểm tra, nội dung ko quốc cấm thì cho qua à?

132820 top -
DVD không tem (loai COPY) hien nay khi den phi trương MY ho phat rat nang !!! Vai ngan USD
Ban khong nen mang theo DVD khong xuat xụ
Nen hoi nhieu ngươi va nhung ngươi moi den My thoi gian gan nhat
Chuc may man

132823 top -

Nhắn bạn lamdu nên post bài có dấu nhé.

Thân.

132828 top -
Xin lỗi và cảm ơn anh KHA LUAN nha

133172 top -
Cám ơn Lamdu nha. Vậy mình copy dữ liệu vào portable hard drive thì mang sang Mỹ có bị phạt không vậy?

135399 top -
Cái này theo mình nghĩ là sẽ không phạt vì chỉ là data
Họ phạt khi đem DVD CD copy vào Mỹ thôi !

135686 top -
chú dongk ơi, cháu dự định đem theo 1 con chó xuất cảnh, chú có thể cho cháu hỏi, khi gởi nó, cháu chỉ xuất 2 giấy : 1 là Kiểm dịch động vật, 2 là giấy Quá cảnh của Đài Loan cấp, vậy thôi fai ko chú? còn vé máy bay của nó thế nào chú?? khi check in họ yêu cầu cháu đóng thêm tiền, số tiền đó fu thuộc vào kích thước của nó và chuồng, hay cân nặng ạ??

140571 top -
Ban ơi , cho mình hỏi là trong diễn đàn mình có thành viên khi xuất cảnh đã bị hỏi phim phổi, vậy mình ko đưa có sao ko? vì mình thường thì ai cũng bỏ vào hành lý đóng gói.

140582 top -
Chào Isaaclee,

Khi đi xuất cảnh không có quy định phải xuất trình phim phổi cho nhân viên công lực tại sân bay TSN. Có ai bị hỏi hay không thì mình không biết. Thường thì mang theo hành lý xách tay cho khỏi gấp, hư để xuất trình tại SB Mỹ, nên cuộn bỏ vào ống giấy cứng, đem theo bên mình là an toàn nhất.

Nhắn bạn nsilver :

Mình chỉ biết được, khi đem động vật nuôi khi xuất cảnh phải có giấy kiểm dịch động vật. Thủ tục ra sao và còn gì nữa không thì mình sẽ hỏi thêm và trả lời bạn sau nha.

Chúc các bạn thành công.

140603 top -
Đến và đi ở sân bay Tân Sơn Nhất
1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 43

PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Trang Phan
20 Harriet Ave
San Jose, CA 95127

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng