.
Có anh chị nào ở Boston không?
1, 2, 3, 4, 5 ... 9 - bottom
Xin chào các anh chị vá các bạn !
Em mới qua Boston được vài ngày , mong được làm quen với mọi người ở đây để có thể cùng nhau chia sẻ việc học và việc làm. Em đang đợi SSN và green card, khi nào có em sẽ thi bằng lý thuyết lái xe, rất mong các anh chị và các bạn gia nhập để chúng ta có thể chia sẻ cuộc sống mới nơi đây....

60522 top -
chào bạn mình cũng sắp qua Boston. Có gì liên lạc chỉ cho mình bik :D
thanks!

60527 top -
Hi peterpham
Chào mừng bạn sắp qua đây, bên đây đang lạnh lắm, nhưng tháng 1 còn lạnh hơn nữa. Mong là giữ liên lạc với mục này ha
Mọi người ơi, có anh chị nào ở Boston cho em biết với nha.Mong muốn làm quen với tất cả các anh chị

62658 top -
bạn có hay online yahoo hok? có gì thì add nick mình: pipi_jolly
hi vọng nhiệt độ lạnh mình chịu đc vì trước giờ thân nhiệt mình nóng hok ah hok có đc mát mẻ bao giờ hix.

62725 top -
hi smngu123,
có gì sau nì mình wa có gì nhờ bạn hướng dẫn nghen. Có thể liên lạc qua yahoo đc hok?

62885 top -
Image

62887 top -
Hi cả nhà
Rất vui mừng chào đón mọi người tham gia mục này, em thấy đa phần người Việt mình ở Cali rất nhiều, còn ở Boston thì ít lắm, em ở Malden, khu này nghe nói cũng nhiều người Việt ở nhưng chưa quen được ai cả.
Nghe smngu123 kể cũng thấy vui thật, xin cho em hỏi là anh hay chị để em tiện xưng hô, hình như smngu123 từ bang khác qua đây học phải không? Em đang chờ SSN và greencard để chuẩn bị học ESL, em định học trường Bunker hill college vì cũng gần nhà.
Qua đây mọi thứ đều bắt đầu lại từ đầu, từ việc học, chọn nghề, học lái xe. Mong smngu123 chia sẻ về việc học ở đây cho em tham khảo với, em không biết chọn ngành gì để học sau khi học xong ESL và cũng nghe nói là nếu ở 1 năm thì tiền học phí sẽ rẻ hơn chứ không mắc như mình học ngay lúc này có phải không ạ?
Cám ơn bác admin đã ghé thăm nhà và tặng cho một tấm hình thật đẹp.....
Peterpham: Khi nào mình lên yahoo mình sẽ add nick bạn, khi nào bạn sang đây?
Chúc mọi người tận hưởng một mùa Giáng Sinh an lành và hạnh phúc bên gia đình

62899 top -
smngu123 thuộc hàng chú rùi. Cho cháu hỏi chú tên gì nhỉ? có gì sau này nhờ chú hướng dẫn thêm.
- 19/1/2010 mới phỏng vấn nên giờ chưa bik kết quả ra sao cả. :D

62950 top -
Chào chú Sơn
Cám ơn chú về những thông tin bổ ích chú đã chia sẻ cho những người mới nhập cư như tụi con.
Con cũng đến Dorchester rồi, khu đó toàn là người Việt Nam, có phở Hòa, có siêu thị cho người Việt mình nữa. Thích lắm chú ơi, qua đây nhớ món ăn Việt mình ghê lắm. Khu con ở thì gần 88 supermarket nên thỉnh thoảng vc con cũng chạy ra đó mua thức ăn.
Con đang đợi SSN và green card mà vẫn chưa thấy vì con qua đây cũng gần 1 tháng rồi, con đi theo diện vc nên cũng không có người thân bên đây, vẫn còn cảm giác buồn và nhớ nhà nhiều lắm vì mọi thứ thay đổi rất nhiều. Muốn tìm một người bạn cũng thật khó vì chưa đi học, chưa có điều kiện tiếp xúc với mọi người nhiều
Vậy là chú đã chuyển về Texas rồi, tiếc thật. Gia đình chú lúc trước sống ở đâu ở Boston?
Con cũng muốn học Medical vì cũng nghe nói là dễ kiếm việc làm nhưng không biết là có thể theo nổi không? Hi vọng là cố gắng thì sẽ được.
Chúc chú và gia đình một mùa Giáng Sinh an lành và hạnh phúc. Mong là chú sẽ tiếp tục theo dõi mục này và chia sẻ những kinh nghiệm của chú cho chúng con được hiểu nhiều thêm về nơi mà chúng con đang sống
Peterpham: Chúc bạn pv thành công nha....Hi vọng gặp bạn bên đây

63658 top -
cảm ơn bạn nha hi vọng mọi điều tốt đẹp đến với mình. :D
có phải bạn tên Hà ko?

63667 top -
Anh Sơn đang ở khu nào của Houston?

63708 top -
Có lẽ sắp tới mình nên lập 1 nhóm nhỏ ở Houston nhằm giúp đỡ những thành viên của VDT đến định cư ở thành phố này.

63713 top -
cô aotimanhthuong ơi, chừng nữa con qua Mĩ cũng ở Boston nữa nè! Nhưng mà còn lâu lắm cô ơi, khoảng 2012 gì lận (>"<)! Hân hạnh được làm quen với cô !

63861 top -
hi nellytnt! vui được làm wen.

63932 top -

Hoan hô ý kiến lập 1 nhóm nhỏ VTD tại Houston của Tamchi, ba của Dung hiện nay cũng ở Houston. Hy vọng tương lai gần Dung sẽ là 1 thành viên của nhóm nhỏ này.

68798 top -
Có anh chị nào ở Boston không?
1, 2, 3, 4, 5 ... 9

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image