BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Câu lạc bộ F3 - Ngày ưu tiên năm 2007
1, 2, 3 - bottom
Theo thông tin của TranUyen, thì có thể lịch tháng này sẽ tiếp tục mở các hồ sơ từ 8Jan2007 trở đi nữa rồi. Vấn đề là sẽ mở 6 hay 9 tháng nữa đây !!! Hy vọng và cầu cho các hồ sơ trong gia đình F3-2007 chúng ta sẽ suôn sẽ trong năm 2019 này vậy. Chứ theo như lịch đáo hạn hàng tháng thì diện F3 vẫn chưa khả quan lắm và thời gian chờ là 12 năm 4 tháng. Và chúng ta lần nữa hy vọng rằng sau luật ngày 11 Sep 2018 của Trump thì có cải thiện được hơn không nha TranUyen.
Chúc cả nhà diện F chúng ta, cũng như Ban điều hành vietditru một mùa Giáng sinh an lành.

611951 top -
Thanks Tommy Vu. Mình đã xem qua cẩm nang và hiểu hs nhà mình nằm trong số:" USCIS chuyển hồ sơ chấp thuận sang Trung Tâm Chiếu Khán Quốc Gia-National Visa Center (NVC). Tại đây hồ sơ sẽ được mã hóa bằng Case Number (HCM***) sau đó NBL và NĐBL sẽ nhận được thư baos Case Number. Xem Cách diễn giải NVC Case Number
Chú ý: có một số trường hợp, dù không được NVC gửi thư báo case number nhưng hồ sơ vẫn được tiến hành bình thường".

Mong lịch mở hồ sơ tăng mạnh trong tháng tới. Thân chào.

612004 top -
Lịch visa F3 chúng ta tháng này chỉ tăng một cách khiêm tốn....2 tuần thôi các bạn ạ. Và lịch mở thì vẫn đứng yên. Trong khi F4 thì rất thuận buồm xuôi gió, cả 2 lịch đều tăng, thật đáng mừng. Thôi F3 chúng ta có tăng là cũng mừng rồi các bạn ạ.

612041 top -
Tran Uyen, trong gia đình F3 2007 chúng ta thì có hồ sơ Uyen là 01/3/2007 vậy tình hình hồ sơ Fami bạn diễn tiến ra sao rồi, sao không up lên cho F3 2007 mừng cho bạn và biết thông tịn, cũng như tình hình với.
Lịch Phỏng vấn tháng 4 có rồi đó các bạn và lịch mở hồ sơ cũng đến T.4/2007 rồi đây. Gia đình F3 2007 nào có tin gì vui thì up lên cùng mọi người chia vui nhạ

612613 top -

Hello TommyVu và các bạn F3-2007,

Xin lỗi các bạn thời gian qua TranUyen ít vào tham gia CLB.

Trong CLB mình chưa thấy xuất hiện bạn nào có ngày Pd sớm hơn TranUyen, để có thểm hỏi thăm tình hình điền đơn online của F3-2007 nhỉ! Mong sự xuất hiện thêm các bạn đòng hành F3-2007!

TranUyen mới có lịch mở của tháng 4, đến giờ vẫn chưa có tin tức gì từ NVC hết á! TranUyen đã gởi AskNVC để xin Invoice ID (tháng trước đã xin nhưng NVC vẫn cho số cũ!!!). Có thông tin gì mới sẽ lập tức "báo cáo" với CLB ạ!

Giờ thì lo chuẩn bị các hồ sơ cần thiết, lo tìm hiểu trên vietditru.com, và học hỏi kinh nghiệm cách upload hồ sơ online, cách xử lý checklist của các bạn vietditru trong các buổi off cafe với nhau.

Thân mến.

612637 top -

Hello bạn TommyVu, vậy là hồ sơ bạn chỉ còn cách lịch mở có 5 tuần nữa thôi!

Hello bạn Nadia, bạn mrhien, chỉ còn cách 2 tuần, 4 tuần nữa thôi!

Cố lên các bạn ơi! Chắc là tháng sau mở đến các bạn đó! Chuẩn bị trước đi nhé!

Tháng trước, lịch mở dừng ngay ngày PD của TranUyen, buồn 5 phút! Phải chờ đến tháng này đó các bạn!

612638 top -
Hi Trần Uyên,

Gia đình F3-2007 của mình có gặp offline vào các buổi cafe hả, Trần Uyên có thể cho mình tham gia để học hỏi kinh nghiệm làm hồ sơ được không? Nếu được cho mình xin địa điểm và thời gian với nhé, thanks bạn nhiều.

612656 top -

Hello bạn nguyenthuytrang,

Không biết bạn có ở Sài Gòn không? Nhóm off cafe họp nhóm vào chiều thứ bảy hằng tuần, bạn có thể liên lạc với nhóm qua số điện thoại của anh Phát 0918780459 để biết rõ nhé!

Rất vui được đón bạn đến tham dự với nhóm, cùng chia xẻ giúp nhau trong quá trình làm hồ sơ và cùng nhau chia sẻ những kinh nghiệm cần thiết khi mới sang Mỹ.

Sắp tới đây nhóm off cafe sẽ có 1 bản tóm tắt các chia sẻ của những ACE đã hoàn tất hồ sơ và chờ đợi phỏng vấn, trong đợt hồ sơ làm theo kiểu mới của NVC (điền và nộp hồ sơ online).

Điều kiện để tham gia nhóm phải là thành viên vietditru.com, nhân thân rỏ ràng và nhóm chỉ chia sẻ về vấn đề di trú, không bàn luận về các vấn đề khác.

Hẹn gặp bạn.

612658 top -
Hi Trần Uyên,

Mình ở quận Phú Nhuận, SG. Ok, mình sẽ liên lạc với anh Phát để tham gia các buổi offfline của nhóm, thanks Trần Uyên nhiều nha.

612659 top -
hi vọng là vây. cám ơn bạn

612689 top -
Cám ơn TranUyen , hy vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi. TranUyen cho mình hỏi : Bạn có thiết lập địa chỉ email cho NVC trước không?

612691 top -

Hello Nadia,

TranUyen đã thiết lập email với NVC lâu rồi. Cũng đã xin ID Inoice tháng trước, nhưng vẫn nhận được ID invoice cũ.

Tháng này vừa có lịch mở là TranUyen gởi mail lần nữa xin ID invoice mới, chưa nhận được trả lời, cũng chưa mở hồ sơ!

Cám ơn Nadia hỏi thăm.

Thân mến

612696 top -
Câu lạc bộ F3 - Ngày ưu tiên năm 2007
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image