BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Help.... về lái xe Uber ở San Francisco
Em chào các anh chi...

Em hiện đang được HP bảo lãnh theo diện K1. Có 1 vấn đề em thắc mắc muốn hỏi đó là về nghề nghiệp của HP em a. Anh đang làm tài xế cho Uber ở San Francisco (xe của anh tự mua). Mấy lần anh có giải thích cho em về công việc này và nói là lương cao, giờ giấc thoải mái (mình có thể chọn giờ tùy ý để đi làm, ko muốn làm nữa thì tắt app Uber đi là xong). Và có những ngày đông khách mà ít lái xe thì có thể kiếm được rất nhiêu. Anh nghe nói lương khoảng 90000$/năm.

Khi anh mới làm được 2 tháng thì đi du lịch thăm con gái (đang học ở Turrkey) xong qua Vn thăm em... Mất 3 tuần ko làm việc tí nào, anh nói khi quay về sẽ lái thật nhiều để kiếm tiền, để khi em qua sẽ dành nhiều thời gian hơn cho em.

Em cũng mấy lần lên mạng tìm hiểu thì ngta đều nói ko tốt về nghề này. ai cũng bảo là: bề ngoài thì nghĩ là được 90000$/năm nhưng sự thật k phải thế vì còn phải đóng rất nhiều khoản gì đó (E đọc mà k hiểu lắm vì là tiếng anh). vậy nên lương lái xe Uber thật ra rất thấp (khoảng 30000$/năm hoặc thấp hơn).

Em có hỏi người quen mới sang Mỹ (ko ở SF nhưng cũng cung bang CA), chị bảo ở Mỹ ai cũng có xe riêng nên ko ai đi taxi nhiều đâu. vậy nên ko thể có mức lương như HP e đã nói được. chị còn khuyên em tìm hiểu kỹ vì sợ bị lừa....

Em muốn hỏi Các a các c có ai rành về nghề này thì giải thích giúp em với ạ? Em đang chờ pv visa K1 và em đọc nhiều câu hỏi các bạn post lên hỏi về lương tháng của HP. Nhưng HP e lái xe như vậy thì đâu biết lương tháng ổn định mà trả lời??? (Ví du như tháng đi du lịch 3 tuần đã coi như cả tháng ko đi làm rồi, còn ốm đau, bệnh tật nghỉ ở nhà)...

Mấy lần em muốn hỏi HP em về chuyện đó nhưng anh vẫn tự tin bảo anh có thừa điều kiện để bảo lãnh em (anh có gửi tax, W2 , giấy báo tài khoản ngân hàng cho em rồi mà em đọc k hiểu gì cả. Huhu....) Hỏi nhiều thì cũng ngại vì em sợ anh nghĩ em ko tin tưởng anh....

Vậy nên mong anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em thêm về nghề này và điều kiện cần để bảo lãnh cho em sang với diện K1 (anh đang phải support 2 con của mình nữa ạ)... để em có tự tin trong ngày pv tháng tới.

Em xin chân thành cảm ơn!!!

584208 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image