.
Thành viên Việt Di Trú ở Arizona
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Admin kính mến,

Hôm nay, em xin phép admin cho em xin tí đất ở đây để mở chủ đề này (vì em chưa tìm thấy chủ đề này được đăng). Em sắp qua tiểu bang Arizona (nơi này ít người Việt ở vì thời tiết khá nóng), muốn tìm những thành viên cùng ở Arizona để tiện trao đổi, học hành hoặc giúp đỡ nhau khi cần.

Vậy các anh-chị-bạn nào đang sống hoặc sắp sang Arizona thì cùng vào đây làm quen nhé!

352671 top -
Chào duymeo,

Ông xã mình ở Chandler, có anh bạn ở chung cũng làm thợ nấu bếp, công việc cũng ổn lắm, chắc không sao đâu, bạn yên tâm nhé.

Vậy là có thêm 1 người nữa qua Arizona rồi!

352717 top -
Ừ chắc nóng quá nên ít người Việt ở AZ. Ông xã mình cũng có một nhóm bạn người Việt ở AZ, cuối tuần lại gặp nhau chơi thể thao và ăn uống, khi nào bạn qua đó thì nhớ liên lạc nhé!

Hôm nay kéo cái topic này lên xem có ai (sắp/đang) ở AZ thì vào đây để nhập hội.

354449 top -
Ui không phải đâu duymeo, mình có mở riêng một topic để hỏi về hồ sơ của mình, mình vào đó vì thấy có bạn hỏi và mình có thể trả lời được, hiện tại mình đã phỏng vấn rồi, 18/7 tới mình được hẹn lấy visa.

354460 top -
chào bạn.
mình đến Mỹ ngày 28/1/2011 ở Santa ana CA 2 tuần ,sau đó về AZ ,hiện nay mình đang ở Laveen Phoenix AZ ,
Mình đến Az lúc đang mùa đông lạnh lắm , và hiện tại là mùa hè khá nóng nhiệt độ ngoài trời là 44- 45 độ c (trên 100/độ F
PHOENIX có nhiều người Việt nhưng ở rải rác ,chỗ mình ở ít người Việt chỉ có 7 gia dình anh em mình ở gần khu vực đó , chỉ ngày CN di lễ nhà thờ giáo xứ Các thánh tử đạo mới thấy đồng hương đông vui ( từ nhà đến nhà thờ 45' xe chạy freeway
Mình đến Az được 1 tuần thì ông anh xin hộ được việc làm trong hãng làm về điện lạnh của Mỹ, công việc tốt? bà xã và con gái lớn của mình cũng mới thi và lấy được bằng nails ,con bé 10 tuổi / đến đầu tháng 8 này nhập học vào trường tiểu học gần nhà
So với cuộc sống khi còn ở Sài gòn VN , mình chỉ là công nhân cơ khí ,qua đây mình cũng là culi nhưng sống thoải mái vì thế cũng đừng quá lo ,chỉ cần làm sao qua được bên này hít thở không khí trong lành , yên tĩnh , không ồn ào ,không ngập nước ,không kẹt xe , V..vv
mình còn gia dình đúa em nữa chưa qua được( BI THỬ ĐÀM ) vì bị NVC lùi lại ngày cấp chiếu khán ,hi vọng vài tháng nữa sẽ đến lượt
Gia đình mình và đứa em diện F3 /2002 PD 29/3/2002
add mail của mình [email protected] , chào

355480 top -
Chúc mừng anh anhkao đã có việc làm nhé. Em thì đầu tháng 10 mới qua AZ (hiện tại còn ở VN), vì còn một số việc chưa giải quyết xong, với lại mùa này bên đó đang nóng nên ông xã cũng kêu vài tháng nữa hãy sang. Vậy là nhà này có 3 người ở AZ rồi, hy vọng chúng ta sẽ chào đón thêm những thành viên mới nữa.

Em add nick của anh nhé, nick của em là [email protected]

355749 top -
hi nttnhung
tháng 10 mới qua thì thời tiết dễ chịu rồi , mình qua AZ được gần 6 tháng , hiện tại chỉ biết đường từ nhà đến chỗ làm và về , chưa biết nhiều , ông xã ntnhung cũng ở Phoenix hả? hi vọng gặp các bạn ở AZ ,chào

356128 top -

Chúc mừng căn nhà mới khai trương lưôn đầy ắp tiếng cười và tình thân ái Vietditru nhé :)

356182 top -
Hi anhkao,

Ông xã nttnhung ở Chandler, cách Phoenix khoảng 30 miles. Mong rằng qua đó sẽ được làm "hàng xóm" của nhau nhé (dù hơi xa xa tí xíu).

356210 top -
Hi anh Giusetrongdung,

Cảm ơn anh đã ghé qua thăm nhà này. Nhưng mừ...tình hình là nhà này hơi bị....ế ạ :-)

356213 top -
Đọc bài của duymeo mà không nhịn được cười...

356227 top -

duymeo wrote:mại dzô Arizona ! đ..â..y mời anh, chị , em , cô, bác, chú ,dì. dượng , tham gia hội AZ sẽ được khuyến mãi vài cây xương rồng về làm ghế ngồi chơi.....

@ duymeo: hội anh từ A tới Z là mạnh lắm đó hihihi... hội em từ A tới Á mà còn ế nè hihihi...

356293 top -
chào duymeo & nttnhung
không riêng gì Duymeo tức muốn nhảy.... gia đình đứa em mình Pv cùng một ngày với mình ,chỉ vì bị thử đàm nên khi có kết quả sức khoẻ BVCR sau ngày 1/1/2011 thế là out về nhà chờ ,hi vọng khoảng cuối năm nay sẽ bay, tình trạng hiện nay giống như Duymeo? nhà bán rồi , việc làm học hàng dở dang?thôi thì tình trạng chung hãy vui lên chờ thêm chút nữa?? mát trời hãy qua ,giờ này đang nóng lắm ,
Mình ở Laveen ,phoenix khu mình ở là tp mới nên khá đẹp , giá nhà ở đây đang thấp?
Nttnhung làm hàng xóm xa có gì khó đâu ,cuối tuần nếu có thể zô zô zô ,hát ka oke ,anhem mình cuối tuần hoặc nghỉ lễ thường tổ chức vậy cho vui ,hẹn gặp các bạn thân chào

356491 top -
@duymeo: Xin chia sẻ với trường hợp của anh. Em diện vợ chồng mà còn chờ đợi lận đận hơn 2 năm rồi mới cầm được cái visa trong tay đó anh ạ, nhiều khi nản muốn bỏ cuộc (có lần buồn và nản quá, đề nghị với ox là "thôi mình giải thoát đi, để anh cưới vợ khác bên đó, khỏi phải mắc công bảo lãnh chi cho mệt, còn em cũng tìm con đường khác cho em". May mà khi đó ox bảo "vợ nghĩ khùng quá, toàn nói quẩn", chứ không bây giờ em chắc...ở 1 mình quá, vì hông tìm được người hiểu mình như ox thì ở 1 mình cho nó khoẻ...hì hì).

Kinh nghiệm làm lý lịch tư pháp (từ lần thứ 2 trở đi), đó là anh mang theo cái lý lịch tư pháp cũ (đã hết hạn), gửi kèm theo khi xin lý lịch tư pháp mới (nhớ nói với người tiếp nhận đơn của anh là có kèm theo lý lịch tư pháp đã hết hạn, sợ nhiều khi họ sơ ý nên không để ý là mình có kèm theo), thì khoảng 10 ngày hoặc 2 tuần là có. Lúc em làm thì có mang theo, có hỏi cô tiếp nhận đơn thì cô ấy nói nếu có kèm theo cái cũ thì sẽ cấp nhanh hơn (chắc khỏi phải mắc công đi điều tra lại lý lịch của mình nên nhanh hơn chăng).

@anhkao: OX của nttnhung cũng vậy, trong tuần đi làm, cuối tuần thì tụ họp nhóm bạn lại chơi thể thao (bóng chuyền là chính), xong thì ăn uống và karaoke, thấy cũng vui.

356593 top -
Chào mọi người!
Cho mình tham gia hội này với nhé. Cuối tháng 8 mình và con gái cũng qua Phoenix, AZ...Đây là lần đầu tiên đến tiểu bang này sinh sống, ko biết có khó xin việc làm ko?
Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với nhé. Rất vui làm quen với mọi người.
À ko biết có bạn nào bay qua Phoenix và dừng ở LAX cuối tháng 8 ko nhỉ?
Email của mình là: [email protected]

357564 top -
Thành viên Việt Di Trú ở Arizona
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image