BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Cây Mùa Xuân - Thông báo
Thông báo về chương trình cụ thể của "Cây Mùa Xuân" và buổi liên hoan tất niên cho trẻ em nghèo.

Được sự quan tâm và ủng hộ của tất cả quý anh chị em thành viên trên diễn đàn trong thời gian vừa qua, chương trình từ thiện của VDT đến nay đã tạm có được một số quỹ để có thể thực hiện những nghĩa cử tốt đẹp chia sẻ với những trẻ em nghèo kém may mắn mà cụ thể là các em trong các lớp học tình thương tại Tam Hà Thủ Đức. Tinh thần chung và nội dung của chương trình từ thiện này đã được thông qua sự bàn bạc và nhất trí của ban điều hành, và số đông anh chị em cũng đã được nghe MaiTram trình bày trong lần họp mặt cafe tại MZ hôm 17/01 vừa qua. Nay xin thông báo cụ thể như sau về một số hoạt động sắp tới để quý anh chị em được rõ.

I. Quỹ từ thiện VDT hiện nay có tổng cộng là 22.070.000 VND + 195.00 USD (tương đương khoảng 3.600.000 VND) được phân bổ như sau:

1. Sau khi xem xét hoàn cảnh cụ thể thì chọn ra 7 em có hoàn cảnh gia đình thực sự khó khăn và cần được giúp đỡ để học nghề. Vì thế chúng ta sẽ dành tặng các em này 7 xuất học bổng, mỗi xuất là 1.500.000/em, tổng cộng 7 xuất là 10.500.000 đồng.

2. Chulambi cùng một số bạn bè có dành cho mỗi em tại đây (khoảng gần 300 em)mỗi em một phần quà tết khoảng 80.000/em, quỹ từ thiện của VDT sẽ trích 6.000.000 đồng hỗ trợ vào phần quà tết này cùng chulambi.

3. Tổ chức buổi liên hoan tất niên cho các em tại đây với chi phí khoảng 7.000.000 Đồng.

Như vậy dự tính chi:
Học bổng : 10.500.000đ
Tất niên cho các em và ACE VDT tham dự : 7.000.000đ
Hỗ trợ tặng quà tết cho các em : 6.000.000đ
Tổng cộng : 23.500.000 đồng.

Số dư còn lại vẫn lưu lại trong quỹ VDT để tiếp tục cho những chương trình từ thiện sau này (nếu có).

II. Buổi liên hoan tất niên cho các em sẽ được tổ chức vào lúc 9h sáng ngày 26/01 tại số 57 đường số 4 Tam Phú Thủ Đức, trong bưổi liên hoan sẽ bao gồm cả việc trao quà tết và trao học bổng cho các em. Kính mời các anh chị thành viên VDT tham gia chia sẻ với các em.

70698 top -
Các bạn cho Ban Từ Thiện VietDitru một tràng pháo tay thật to nha.
Bản thông báo là do MaiTram là tác giả đó nghen. Một tràng pháo tay nữa nghen. Clap Clap Clap.

70699 top -
BRAVO!

70709 top -

Xin chào BĐH và ACE diễn đàn, thật là tốt biết bao khi còn những tấm lòng vàng hướng về những mảnh đời bất hạnh, các em nhỏ chắc sẽ vui mừng lắm lắm.
@lieuvh: anh cho Dung hỏi tí: hôm đó mọi người tự đi đến Thủ Đức hay mình có tập trung tại 1 địa điểm nào ở Sài Gòn rồi cùng nhau xuất phát luôn không anh (như vậy thì vui và tiện hơn cho những người không biết đường)?
Dung sẽ tham gia với ACE (vì 26/1 không phải weekend nên hôm nay phải viết giấy xin Sếp cho annual leave hôm đó đó, nhưng Sếp chưa ký...hixxhix...hy vọng là ok). Dung cũng thường đi làm từ thiện lắm, cho các em mồ côi được chùa nuôi ở bên Q.7 đó anh.
Thân mến

70751 top -

Mọi người tự túc đi, nếu ai kg bít đường TP sẽ đón mọi người tại cây xăng ngay ngã 5 Bình Hoà góc đường Phan Văn Trị và Nơ Trang Long, vào lúc 7h30 sẽ xuất phát đi đến nhà thờ Tam Hà, nhớ liên lạc với TP để bít có người mún đi chung nha.

70881 top -

Rất cám ơn Admin và các anh chị trong BĐH vietditru đã quan tâm tới chương trình từ thiện này, hoan hô maitram và thaiphưong79 chủ xị của chương trình.
Xin mời các anh chị em vietditru cùng hưởng ứng để cổ động cho công tác từ thiện của gia Đình vietditru nhé!

70884 top -

Có ai mún đi chung với MT và TP thì đăng ký nha, nếu hổng thấy ai đăng ký thì sẽ đi trước không chờ đâu đó.

SĐT : 0933162421

Rất hân hạnh đón tiếp

71115 top -

Hi thaiphuong, maitram, chulambi, lucbinh sẽ tự mò đến trước 9h đó nghe.
Tự túc đi có tự túc ăn sáng không? hay là có ai bao ăn sáng không nhỉ?
C U tomorrow.

71611 top -

Ai tự túc đi được bao ăn sáng, khi ăn xong cứ nói tên TP rồi về. Ai đi chung thì ăn sáng tự túc

71629 top -

Chương trình người ta 8h bắt đầu mà các a tính 9h mới lên là sao? Hổng hỉu.

71635 top -

Ủa, sao kỳ dzị ta? Hôm bữa nghe trunghai tự giới thiệu mình là "trẻ,đẹp,dễ thương,có lòng và biết làm thơ " mà! Còn post hình đẹp dzai giống Alain Delon nữa kìa, sao hôm nay lại bảo mình xấu xí,ngô ngố....?

71783 top -
Hay quá. Hay quá.
Cảm ơn lieuvh. Cảm ơn mọi người tham dự.
Cảm ơn Ban Từ Thiện. Cảm ơn quý vị đóng góp.
Thỉnh thoảng mình làm nữa hén.

71972 top -

Maitram nhắn admin vô phần bài của maitram lấy mấy tấm hình ra post lên dùm, MT bận đi xa nên kg làm kịp.

72014 top -

PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Hoanh Ton
6879 Amherst St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru